• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

makinmagic

cho hỏi , tình hình của em nó là thế này : em nó có 3 con sim,cả 3 đều đã đăng ký GPRS.
-1 sim viettel, có thể lướt web trên P9 bình thường và ngon lành. Nhưng ko tài nào vào yahoo = các phần mềm như IM+ ( mấy cái khác cũng rứa :-? ).
-2 con sim Mobi.
+1 con lúc trước đang dùng tốt, có thể lên yahoo = IM+ bình thường, nhưng sau 1 time ko dùng online yahoo nữa (sim vẫn dùng , GPRS vẫn còn ) . Mà sao bây giờ vác ra vào web đc mà cũng chả còn lên yahoo đc nữa >.<!!! >>> nó cứ báo là Please, check your Logon and password .
+ 1 con mobi nữa , con này thì đăng ký nhiu khê vô cùng , đến giờ cái GPRS đã báo Attached, nhưng thêm 1 dòng là Logon failded ! . <<< lúc vào Connections , Internet wizard thì lại ko thể down đc cấu hình ( Dissconnect >.< ). Thế là thế nào mấy bác ...
-Tóm lại 1 điều rằng hiện giờ em chỉ mún lên yahoo = P9 ... 1 trong 3 con sim , mấy bác hướng dẫn dùm !

Consuming

Vấn đề khó hiểu về GPRS trên p990i???

tớ xài mạng mobi lúc trước sử dụng GPRS để lướt web và chat = IM+ và Slick rất bình thường , ko có vấn đề j` cả .
nhưng cả tháng nay ko hiêủ sao mà ko vào chát = 2 trương trình trên dc , và sử dụng GPRS cũng ko dc nữa .mặc dù mục GPRS báo : Attached . lúc sử dụng web thì cái biểu tượng connect cũng sáng và chớp chớp nhưng vô coi thì thấy 2 mục sent và revice vẫn là số 0 KB .trong khi đó tớ lấy cái nokia ra vào GPRS ầm ầm , nên chắc chắn ko fải do sóng GPRS yếu .
đã master reset máy , máy đã up firmware R6E28 , cài đặt GPRS theo đúng hướng dẫn.và cũng ko rớt hay hỏng hóc j` .
có ai bị như vậy ko ????

thanhchi

Mình đã install thử game java 2006 real fooball 3d, rồi remove đi và khởi động lại máy nhưng hoàn toàn không thấy các hiện tương auto install như các bạn nói.
Hãy xem lại nhe!

demonntl

Active Member
tớ xài mạng mobi lúc trước sử dụng GPRS để lướt web và chat = IM+ và Slick rất bình thường , ko có vấn đề j` cả .
nhưng cả tháng nay ko hiêủ sao mà ko vào chát = 2 trương trình trên dc , và sử dụng GPRS cũng ko dc nữa .mặc dù mục GPRS báo : Attached . lúc sử dụng web thì cái biểu tượng connect cũng sáng và chớp chớp nhưng vô coi thì thấy 2 mục sent và revice vẫn là số 0 KB .trong khi đó tớ lấy cái nokia ra vào GPRS ầm ầm , nên chắc chắn ko fải do sóng GPRS yếu .
đã master reset máy , máy đã up firmware R6E28 , cài đặt GPRS theo đúng hướng dẫn.và cũng ko rớt hay hỏng hóc j` .
có ai bị như vậy ko ????

mạng mobi đang dở chứng
mình cũng ko vào dc , ko bít các bạn khác thì sao , chứ mình thì nghĩ là do nhà cung cấp mạng

hoangtu2410

P1i không khởi động được , HELP

các bạn ơi giúp mình với , máy P1i của mình bây h chỉ khởi động đến logo SE , chạy 1 đoạn ngắn rồi tự động khởi động lại , đã thử tháo hết các thứ ra mà vẫn không được , các bạn giúp mình với , phải làm gì bây giờ

vunhiendang

-Bạn phải nói rõ là bạn có làm gì trước đó không ? Hay là bạn đang xài bình thường rồi tự nhiên nó bị như vậy,bạn phải nói rõ để mọi người có thể biết và có cách khắc phục giúp bạn :-?
-Riêng mình thì mình nghĩ chắc bạn mới cài chương trình nào đó vào làm ảnh hưởng đến hdh gốc của máy,và chương trình đó nó không tương thích với máy nên nó không cho bạn vào :-/
-Hoặc là bạn đã hack vào ổ C,D và xóa một vài cái trong đó :-/

demonntl

Active Member
các bạn ơi giúp mình với , máy P1i của mình bây h chỉ khởi động đến logo SE , chạy 1 đoạn ngắn rồi tự động khởi động lại , đã thử tháo hết các thứ ra mà vẫn không được , các bạn giúp mình với , phải làm gì bây giờ

tháo thẻ nớ ra - update FW = chương trình của sony
Nếu up ko dc hoặc up gòi mà nó vẫn ko lên thì bạn ra trung tâm bảo hành dc gòi

Taki7610

Unlock_GSM

Chạy lại FW thử xem bạn.

daihung4000

em dùng viêttel lượt web oke nhưng không chát bằng im được anh ơi cho em hỏi lý do đi em dùng w950i và p990i

CongVoi

Super V.I.P
mạng mobi đang dở chứng
mình cũng ko vào dc , ko bít các bạn khác thì sao , chứ mình thì nghĩ là do nhà cung cấp mạng

mee too, nhảm

em dùng viêttel lượt web oke nhưng không chát bằng im được anh ơi cho em hỏi lý do đi em dùng w950i và p990i

sắp hết tháng 5 rồi , vẫn ko vào dc

Phải có đến hơn 20 người bị như các bạn.Có lẽ là đang bị lỗi yahoo các bạn không thể vào được .Tình hình tạm thời là thế.Mình hiện không dùng mạng ở Việt Nam cho nên cũng hok nắm rõ được như thế nào.:(

gtx

Máy P1 cũa mình xài mạng MOBI . nữa tháng nay chọt vào cột sóng toàn thấy báo " GPRS : Detached " ,mình ỡ Q10 , trung tâm TP mà nó báo vậy ==> . Cái này là lỗi cũa nhà cung cấp thôi .

vitcondeptrai

Em xài P1i các bác download Chưong trinh chat IM mới nhất của nó hình như là 4.0.1 hay sao đó là xài dc .ngoài ra slick,IM version cũ,.... đều sử dụng không dc :(

romeonuoiheo

mình cũng bị như vậy với con M600i, sau khi cài themes từ gallerymobile9 xong nó báo lỗi, tắt máy lại thì chỉ lên đc cái logo va dòng chữ Sony ericsson thôi. up FW lại mà ko đc thì ai biết chỗ nào làm đc chỉ mình với nha.
thanks nhìu.
đau lòng wa' đi mất

vitcondeptrai

Con W950i của mình cũng bị vậy ? dang lươt web nghe nhac thì có tin nhắn ,máy đứng không tắt dc mình tháo pin ra mở lên lại y chang vậy luôn.

romeonuoiheo

up FW no' báo FW mới nhất giờ sao đây hic, ai biết chỉ giúp em với hic, có cách nào format máy khi không vào đc menu ko mấy huynh
""""> * << * < *

(hay Jog up * Jog down Jog down * Jog down *)

cách này em làm ko đc hic

Chỉnh sửa cuối:

romeonuoiheo

Sau 2 ngày mày mò ôm cái máy tính và search trên google , cuối cùng mình đành phải đem ra tiệm, tìm kiếm trên mạng thấy Châu Nguyễn mobile đc mọi người khen làm ăn uy tín, sau hơn 1g ....cầm "em nó" trên tay mình mừng ko thể tả, hỏi bao nhiêu thì anh em Châu Nguyễn bảo làm giúp thôi ko lấy tiền, thật tình ko biết nói sao để cám ơn cho hết, cũng định mời cafe nhưng lúc đó tiệm đông khách nên ko tiện. viết bài này thay lòng cảm ơn các bạn nhìu.
Cứ ngỡ là "em nó" tiêu lun ,thật mừng quá đi mất. 2 đêm cuối tuần thức tới 2-3g sáng mày mò và up iếc, đêm nay có thề ngủ yên đc rùi.
Sorry mod vì em hơi lạc đề, nhưng em mún cảm ơn rất chân thành tới nhưng kỷ thuật viên ở Châu Nguyễn mobile. Hy vọng các bạn sẽ lun giữ đc uy tín và chúc các bạn ngày càng thành công. là thương hiệu xách tay tốt nhất.

hellboy424

nói vậy bạn đem lên châu nguyễn đi, mình làm cho, thường sau 3 h chiều tốt nhất, hì hì. Giúp được thì mình sẽ giúp hết sức, anh em trên diễn đàn thui ko có gì mà ngại, bạn bè nhau cả mà.