• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

limisnumber

Có ai sửa được file trong ổ z p1i help

mình cần sửa file trong ổ z để thu âm radio lại nhưng mình dùng trình quản lý swiss mgr 1.7 và X-pl nó chỉ cho chép ra chứ không cho chép vào ổ z bó tay lun , mì đã làm mội cách đã bật các thuộc tính file mà vẩn không ok :O:-/

O9xx19xx29

Làm seo mà sửa được ổ Z cơ chứ - sửa gì thì chỉ sửa trong ổ C sau Hack thôi
Bạn đọc lại hướng dẫn đó đi

luanvu317

Cái này là do firm của bạn lỗi với mobifone. Bạn chuyển CDA sang GW2 và up firm là hết ngay, mình cũng từng bị vậy với mobi và chuyển sang các CDA khác nhưng chỉ khi chuyển sang thằng GW2 mới xài được mobi

Thanks bạn nhiều. Mình sẽ update firmware. và chuyen qua GW2

limisnumber

thì ko làm được mình mới hỏi mấy pro mà , mình đã hack rồi và sữa trên ổ c thì được nhưng trên ổ z thì bó tay

thientai_kt

P990i không vào pin

Mấy hôm nay con P990i của mình không thể sạc được pin.Điên quá.Đã mua sạc pin mới, thử ở hàng thì sạc ngon, về đến nhà thì lại ngỏm.Mua viên pin mới, cũng vậy. Không sạc được.Mua sạc pin đa năng thì không vào được. Hình như dòng SE này không sạc được trực tiếp hay sao ấy. Mà cả hai viên pin đều bị như thế mới chán chứ. Bạn nào biết cách sử lý giúp mình với. Mấy hôm nay không được bấm vào máy, không thể chịu được.Đang định mang ra hiệu hỏi xem bị làm sao.Nhưng vào diễn đàn hỏi anh em trước cho ăn chắc đã.

tommynguyen1961

Mà mình dùng cáp usb thì sạc điện vào bình thường
không hiểu tại sao nữa

Mấy hôm nay con P990i của mình không thể sạc được pin.Điên quá.Đã mua sạc pin mới, thử ở hàng thì sạc ngon, về đến nhà thì lại ngỏm.Mua viên pin mới, cũng vậy. Không sạc được.Mua sạc pin đa năng thì không vào được. Hình như dòng SE này không sạc được trực tiếp hay sao ấy. Mà cả hai viên pin đều bị như thế mới chán chứ. Bạn nào biết cách sử lý giúp mình với. Mấy hôm nay không được bấm vào máy, không thể chịu được.Đang định mang ra hiệu hỏi xem bị làm sao.Nhưng vào diễn đàn hỏi anh em trước cho ăn chắc đã.

Đó ko phải là do pin mà la do cục sạc pin của bạn đã bị hư rồi. Đa số sạc pin của sony hay bị hư lắm nên bạn chỉ cần ra mua cục sâc pin mới là ok thôi.
chúc bạn vui.;;);;);;)

thientai_kt

Nhưng mình vừa mua cục sạc mới.Lúc thử ở đấy thì được, về đến nhà thì lại không sạc được.Để mình mua một cục sạc nữa thử vậy

decon

không thể sữa được ổ Z đâu bạn ơi.nó chứa file gốc của hệ điều hành symbian mà.

hoanghai1992

ổ ROM ( Z: ) chứa toàn bộ những file mặc định của máy, và sửa đc lung tung thì loạn, ổ Z chính là giúp các pác sau khi hack ổ C hỏng phải format máy thì còn dùng đc máy đó =))

leminhtri

help.p990i soạn tin nhắn bị dính chữ

các bác ơi.con p990i của e soạn tin nhắn nó bị dính chữ.ví dụ e soạn chữ "t" nó hiện lên chữ "rt",hay soạn chữ "u" nó hiện lên chữ "ui",cả bàn phím ngoài và bàn phím werty đều bị.bác nào biết cách chữa chỉ dùm e với.mấy bác giúp dùm e đi,e đang buồn lắm

hellboy424

ko cần phải đem ra tiệm đâu, bạn mở máy lên rùi format enternal disk, rồi bạn lại chance gdfs(nếu bạn mở được máy) trường hợp ko mở được máy bạn cứ thử chance gdfs rùi làm lại từ đầu, nếu đang up bị cúp điện thì chỉ cần làm lại thui, ko cần chay flash đâu.

smiler

Well-Known Member
các bác ơi.con p990i của e soạn tin nhắn nó bị dính chữ.ví dụ e soạn chữ "t" nó hiện lên chữ "rt",hay soạn chữ "u" nó hiện lên chữ "ui",cả bàn phím ngoài và bàn phím werty đều bị.bác nào biết cách chữa chỉ dùm e với.mấy bác giúp dùm e đi,e đang buồn lắm

Đọc câu hỏi của bạn ở nhiều nơi rồi, nhưng hem thấy ai có câu trả lời. Bởi khả năng lỗi này là lỗi phần cứng rùi. Chỉ trung tâm SE mới trả lời được bạn thui.
Theo mình bạn nên úp lại FW
, tức là sử lý triệt để lỗi phần mềm. Nếu vẫn bị thì đành cho E nó đi viện thui.
Chia buồn với bạn vậy.

Posted via Mobile Device

ngothinuong

bro nào ra tay giúp với: mình mới mua con P990i, update FW và chuyển CDA xong rồi(CDA htại là: 162007/2 R6E28).
Tình hình là mình bắt đầu hack /C, cài file App TRK thì nó báo là:
Checking if software certificate is revoked
bấm nút continue thì lần lượt các thông báo sao:
it is not possible to obtain the certificate status. Do you want to proceed?
bấm yes thì nó hiện tiếp là:
This software might not compatible with your device. Do you want to proceed anyway?
Bấm continue nó lại install bình thường, hỏi mình có muốn open chương trình ko? mình bấm yes thì nó ra thế này:
Application closed
Application: Main.
vậy đấy, và mình chẳng thể tiếp tục được!
*. trước khi update thì install bình thường, update xong nó ra thế, và cũng ko thể cài x-plore luôn (trước update cài được)
Cao thủ nào giúp với!
tkx in advance!

rockmeout

@ngothinuong: Bạn PM cho mình mà ko nói rõ chuyện gì, vào đây mới biết, trả lời bạn luôn nè. Vấn đề của bạn giải quyết như sau:

Search trên diễn đàn 2 thứ:
1. CapSwitch 1.1.27, cài vào, bật lên chuyển sang OFF---> Xong công đoạn HACK (không cần cài App TRK nữa đâu)
2. Mod install server, tải về và chép file installserver.exe vào c:\sys\bin---> Xong công đoạn hacksign vĩnh viễn.

Từ giờ bạn có thể access vào các thư mục hệ thống của ổ C và Z, có thể install bất cứ file sis nào của UIQ 3 mà không phải sign nữa.

Chúc thành công

cnt1909

Mình chưa gặp các lỗi trên nên chả biết hướng làm sao mà dẫn được cho cụ thể.

lucky000

Mong các bậc tiền bối chỉ giáo cho với

con p990i của em cứ dùng được 1 lúc là có cảm giác toàn bộ thân máy nóng lên! các pro dùng con này có bị hiện tượng máy nóng khi dùng các ứng dụng nặng như games hay video không? liệu đây có phải là bệnh chung của p990i hay phần cứng máy của em có vấn đề? hoặc cũng có thê là do pin lởm chăng? cầu mong các pro tư vấn cho em với!