• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

XiaoGui

hi mình cài được rồi cám ơn các bác nhé hi các bác giúp em cài cho mang mobi voi viettel nhé

Bác có thể vào đây rồi gửi cấu hình tự động về máy. Bác thử xem có được không nhé. Chọn quốc gia,chọn mạng đang dùng,rồi số điện thoại là ok.

duchuup1i

Các bác ơi làm ơn giúp em với...hồi nãy em vừa chép mấy cài theme mới vô thẻ nhớ...nhưng chưa cài...chép xong tự nhiên máy em bi dum file cỉc liên tục...khởi động lai cũng vẫn bi lỗi...nó báo là application closed...nó ko vô dc màn hình chính lun...làm ơn giúp em...

XiaoGui

Các bác ơi làm ơn giúp em với...hồi nãy em vừa chép mấy cài theme mới vô thẻ nhớ...nhưng chưa cài...chép xong tự nhiên máy em bi dum file cỉc liên tục...khởi động lai cũng vẫn bi lỗi...nó báo là application closed...nó ko vô dc màn hình chính lun...làm ơn giúp em...

Hihi,đã trả lời bác rùi đấy.

duchuup1i

Tại vì mình lo wa ko bít làm gì hết sợ nó hư máy nên mình mới hỏi tùm lum hết...nếu như nó bi hư thì cài lại máy fai3 làm sao hả các bác giúp dùm em...em còn gà lắm...:((

XiaoGui

Tại vì mình lo wa ko bít làm gì hết sợ nó hư máy nên mình mới hỏi tùm lum hết...nếu như nó bi hư thì cài lại máy fai3 làm sao hả các bác giúp dùm em...em còn gà lắm...:((

Nếu cài phần mềm vào máy mà bị lỗi máy không khởi động được thì phải format máy,up lại firmware. Còn copy cái j vào thẻ nhớ mà hiện bị lỗi như của bác thì tháo thẻ nhớ ra thôi. Nhưng như của bác là do thẻ nhớ chứ không phải bị ở máy.

demo_demo

tình hình là lướt web ok các bác ơi, nhưng khi mún tải hoặc nghe nhạc trực tuyến thì ko dc, các bác có cao kiến j ko ạh?

112011

Tình hình là con P990i của em hôm nay em vừa mua 1 cục pin p1i mang về sạc dc khoang 10 tiếng em coi lại thì thấy nó đã hết pin mặc dù vẫn đang cắm sạc nhưng vẫn bị tắt ngúm, lại phải khởi động máy lại ko bít như vậy là tại sao hả các bác.

XiaoGui

Mình đăng ký thành công rùi mà ko hiểu sao xài yamee ko dc hix,connection failed 8-| :|

Thế bác có vào web được không hay chỉ không vào yamee được thôi? Mà bác dùng mạng gì?

tình hình là lướt web ok các bác ơi, nhưng khi mún tải hoặc nghe nhạc trực tuyến thì ko dc, các bác có cao kiến j ko ạh?

Nghe nhạc trực tuyến làm sao được,hic. Tải nhạc thì còn có thể chứ em không thấy nghe nhạc trực tuyến được bao giờ,hix.

XiaoGui

Tình hình là con P990i của em hôm nay em vừa mua 1 cục pin p1i mang về sạc dc khoang 10 tiếng em coi lại thì thấy nó đã hết pin mặc dù vẫn đang cắm sạc nhưng vẫn bị tắt ngúm, lại phải khởi động máy lại ko bít như vậy là tại sao hả các bác.

Thế có thể do chỗ tiếp xúc giữa sạc và điện thoại không tốt nên nó không vào điện chăng. Hoặc sạc của bác hỏng. Bác thử dùng cái sạc khác xem thế nào?

112011

Thế có thể do chỗ tiếp xúc giữa sạc và điện thoại không tốt nên nó không vào điện chăng. Hoặc sạc của bác hỏng. Bác thử dùng cái sạc khác xem thế nào?

Hix cái trớ trêu là em sac cho cục pin p1i lần đầu sau 2 tiếng nó đã dc 100% để yên vậy 10 tiếng sau thấy nó tắt ngóm đo hết pin chả hỉu sao lại thế cơ :-/

XiaoGui

Hix cái trớ trêu là em sac cho cục pin p1i lần đầu sau 2 tiếng nó đã dc 100% để yên vậy 10 tiếng sau thấy nó tắt ngóm đo hết pin chả hỉu sao lại thế cơ :-/

Hixx,chắc là pin dởm rùi. Bác thử sạc lại rồi dùng xem được bao lâu?

demo_demo

Xài Core Player nghe dc nhe.

bạn có link ko? àh còn vấn đề này mún hỏi bà con, có chương trình văn phòng nào khác cho P1i ko các bác, chương trình máy đọc excel chậm wé. nghe đồn có chương trình dành cho G900 mà P1i xài dc fải ko vậy? zúp mình nhá các bác cảm ơn nhìu

NokuaN70

Well-Known Member
bạn có link ko? àh còn vấn đề này mún hỏi bà con, có chương trình văn phòng nào khác cho P1i ko các bác, chương trình máy đọc excel chậm wé. nghe đồn có chương trình dành cho G900 mà P1i xài dc fải ko vậy? zúp mình nhá các bác cảm ơn nhìu

Thử cái này đi:http://pdaviet.net/showthread.php?t=30897
P/S Demo_demo ở Mỹ Tho ah, Hôm nào về tui về Bến Tre AE mình giao lưu nhe.

blackcatdn

Nguyên văn bởi duchuup1i
Tại vì mình lo wa ko bít làm gì hết sợ nó hư máy nên mình mới hỏi tùm lum hết...nếu như nó bi hư thì cài lại máy fai3 làm sao hả các bác giúp dùm em...em còn gà lắm...

don't worry about it. Mình cũng là newbie nhưng h có thể nói là hơi rành về p1i ùi đó. Up vài lần là đc thui,đừng lo về việc có hư máy hay ko. Vì mua cái này mà ko up lại firmware thì mới là vấn đề đó;;);;)

NokuaN70

Well-Known Member
uh tui ở Mỹ Tho, cảm ơn về link nha. mà sao nó xài có 30ngày àh, có cái nào xài lâu hơn ko bác.

code đăng ký đây này chán bác quá nó nằm ngay dưới link down:
ACTIVATION CODE:

9416928-3713

E0K0-8F0079C377K8

XiaoGui

Xài Core Player nghe dc nhe.

Ý em bảo là ko nghe nhạc qua trình duyệt được. Vì ý bạn ấy đang hỏi ở trên là có nghe nhạc qua trình duyệt được không mà anh. CÒn dùng core player nghe nhạc với xem video được mà.hihi