• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET-A66 EVO 3D - v4.0 SENSE & NON SENSE (UPDATE 29/10/2011)

phamthaitl

mình cai rom vào treo máy ở htc , giờ dang thử rom bác quang xem sao
máy bạn phiên bản châu âu không đc đâu.tui cũng tưởng sung đột radio nhưng cài radio châu á vào cũng không chạy đc.

ancola66

Super V.I.P
máy bạn phiên bản châu âu không đc đâu.tui cũng tưởng sung đột radio nhưng cài radio châu á vào cũng không chạy đc.
ĐÂY CÓ THỂ LÀ NGUYÊN NHÂN :

Máy mình hiện đang dùng là của Châu Á với HBOOT 0011
(Quả máy Châu Âu tiền khởi nghĩa bị lỗi nên phải đổi mà không kiếm đâu ra bản châu Âu) Hồi đầu tiên up những rom châu Á cũng bị lỗi Wifi và phải FIX. Nhưng từ khi Cập nhật SUPER USER mới (Bản Final) thì không bị nữa . Mình quan sát thấy khi cập nhật SUPER USE mới không đơn giản là nó chỉ cập nhật ứng dụng SUPER USE cho mình mà nó như là ROOT lại cho mình vậy (Nó cũng cập nhật một loạt file vào hệ thống như khi mình Root) >>> Đây có lẽ cũng là nguyên nhân nhiều bạn máy châu Á mà up bản Rom của ROME và của Mình (Với base Rom châu Á) bị lỗi Wifi và đứng ở màn hình HTC ( Bởi vì rom của Mình tích hợp Super Use Final)
*** Các bạn nên Cập nhật SUPER USE bản FINAL trên MARKET (Như một hình thức ROOT lại máy ở phiên bản Root cao hơn).

cutibcs

em vẫn thích cái giao diện sense 3.0 hơn bác àh:D
cái giao diện màn hình khóa 2.1 này khg biết có bị lỗi khi cuộc gọi đến kéo tuột lên khg vậy bác ân?:D
chứ mấy bản cũ thọc tay vào túi quần kéo lên thế là......tuột luốc:))

tudcmo

Member
Cài Rom của Bác Quang chạy ào ào , free khá nhiều gần 400 MB
ĐÂY CÓ THỂ LÀ NGUYÊN NHÂN :

Máy mình hiện đang dùng là của Châu Á với HBOOT 0011
(Quả máy Châu Âu tiền khởi nghĩa bị lỗi nên phải đổi mà không kiếm đâu ra bản châu Âu) Hồi đầu tiên up những rom châu Á cũng bị lỗi Wifi và phải FIX. Nhưng từ khi Cập nhật SUPER USER mới (Bản Final) thì không bị nữa . Mình quan sát thấy khi cập nhật SUPER USE mới không đơn giản là nó chỉ cập nhật ứng dụng SUPER USE cho mình mà nó như là ROOT lại cho mình vậy (Nó cũng cập nhật một loạt file vào hệ thống như khi mình Root) >>> Đây có lẽ cũng là nguyên nhân nhiều bạn máy châu Á mà up bản Rom của ROME và của Mình (Với base Rom châu Á) bị lỗi Wifi và đứng ở màn hình HTC ( Bởi vì rom của Mình tích hợp Super Use Final)
*** Các bạn nên Cập nhật SUPER USE bản FINAL trên MARKET (Như một hình thức ROOT lại máy ở phiên bản Root cao hơn).

ancola66

Super V.I.P
Cài Rom của Bác Quang chạy ào ào , free khá nhiều gần 400 MB
Thì máy mình cũng chạy ào ào thì mới up lên chia sẻ cho anh em chứ;;), mà free ram của mình toàn trên dưới 600 Mb:))

phamthaitl

Thì máy mình cũng chạy ào ào thì mới up lên chia sẻ cho anh em chứ;;), mà free ram của mình toàn trên dưới 600 Mb:))

bác làm một bản khác base châu âu đi bác.anh em mình đa phần dùng máy châu âu là chính.mình đã tìm đủ cách để chạy nhưng không đc.

doquangduc

Well-Known Member
Đúng đó, Bác ÂN làm thêm 1 em base châu âu nữa đi Bác, chẳng lẽ em lại phải sang CHÂU Á cho giống Bác :))

ancola66

Super V.I.P
Có một vấn đề hơi luẩn quẩn ở đây mà chưa hiểu rõ tại sao :-?
* Bản rom đầu tiên mình đưa lên v1.0 (Base rom châu Á ). Khi đó mình vẫn dùng máy phiên bản Châu Âu (S-Off + Unlocked + Root phiên bản cũ) >>> Mình không bị lỗi Wifi
* Máy Châu Âu của mình bị lỗi, chuyển sang dùng máy Châu Á (Vì không kiếm được máy Châu Âu), máy chỉ có thể Unlocked và S-On (Vì Hboot là 0011). Mình up Rom có base Châu Âu bị lỗi Wifi (Phải Fix bằng modul)
* Sau khi mình Update Super User lên phiên bản Final ( Quan sát khi update thì như là Root lại máy) thì mình Up các bản rom với base Châu Âu (Ví dụ bản WO-SENSE_1.0.0 được mod từ LeeDroid) cũng như Châu Á ( Ví dụ bản ROMeOS3D hoặc bản mình v2.0 mình vừa đưa lên) đều không bị lỗi Wifi

*** Vậy là sao nhỉ:-? Khi trước trên PV cũng như XDA kêu các máy có Hboot 0011 và 0012 up các bản Rom có base Châu Âu thì bị lỗi Wifi mà không thấy kêu các máy có Hboot 0007 và 0008 up base Rom châu Á bị lỗi Wifi ( Trường hợp của mình cũng không bị lỗi như mình đã nói ở trên) >>> Vậy có vấn đề luẩn quẩn ở vụ Unlocked, S-Off hoặc S-On và Root (Root cũ hay là Root Final)

twantoan

Theo cháu nghĩ có 2vấn đề: thứ nhất là các bản 007 và 008 đã đc hỗ trợ s-off lên nó có nhiều quyền hơn vì nó can thiệp sâu hơn.cái thứ 2 cũng chính vì thế nó lại dễ fix đc lỗi hơn lên người dùng ko có sự phản ánh nhiều.còn đương nhiên ng ta sẽ tìm cách khắc phục ví dụ như bằng super user final.nhưng đấy mới chỉ là phỏng đoán vì cháu đã up bản final từ trước qua sever china ( gomarket) nhưng khi up lại bản của leedroid hay 1 số rom cook khác thì vẫn ko chạy đc wifi nếu như ko fix.vậy vấn đề do đâu. 1 số ng cùng h-boot 0011 là bản châu á nhưng cũng ko up đc rom của ROMEOS dựa trên base của rom ship châu á.vậy theo chú có phải do super user ko

twantoan

@ CHÚ ÂN :Khi up rom cháu luôn có 2 máy ( 2 tuần nay ) để phục vụ việc so sánh giữa sự khác nhau của 2 khu vực.nhưng cũng chưa thấy j.cháu vẫn nghĩ vấn đề mấu chốt là cái s-off hay là cái super cid
P/s : sẩm tối nói chuyện với thằng cháu bên hk thì thấy nó bảo máy nó phiên bản hk mà up loại rom nào cũng đc.ko bị lỗi lầm j.mặc dù ko s-off đc.pó tay

phamthaitl

theo mình thì do O-Off,theo các dòng HTC trước mình đã dùng thì khi đã O-Off thì úp đc các bản rom sip khác.nhưng cái Evo của mình thì up rom sip châu á cũng không được.
bản 01 của bác Ân máy của mình chạy ngon.nhưng bản 02 này không chạy đc.

ancola66

Super V.I.P
@ CHÚ ÂN :Khi up rom cháu luôn có 2 máy ( 2 tuần nay ) để phục vụ việc so sánh giữa sự khác nhau của 2 khu vực.nhưng cũng chưa thấy j.cháu vẫn nghĩ vấn đề mấu chốt là cái s-off hay là cái super cid
P/s : sẩm tối nói chuyện với thằng cháu bên hk thì thấy nó bảo máy nó phiên bản hk mà up loại rom nào cũng đc.ko bị lỗi lầm j.mặc dù ko s-off đc.pó tay
Máy mình cũng là phiên bản HK (WWE)

tudcmo

Member
Máy mình dùng ban01 của ân bị lỗi tin nhắn +84 nhưng bản 02 này bị treo ở logo HTC , nhưng Rom Bác Quang thì chạy tốt , thế mới lạ .