• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET-A66 EVO 3D - v4.0 SENSE & NON SENSE (UPDATE 29/10/2011)

y18nlife

cháu ghét cái khoá của sense 2.1 lắm chú Ân
@ bác Đức : xaif bản lee droid đúng là thích thật, pin xài sướng hơn thật. đẹp nhưng vẫn có lỗi của cái photo grid. khi đưa nó ra màn hình chủ thì nó cú trắng xoá. không biết bác có bị vậy không hay là chỉ có mình em bị

kyph1982

bác ân xem thế nào làm cái rom sense 3.5 đi ợ. Không hiểu sao em sang xda định up mấy rom sense 3.5 mà toàn bị treo ở màn hình khởi động ạ. Máy em Hboot .011 và đã root,s-on qua htc :(

QuyBao

báo cáo với anh ân là vẫn bị chụp 1tấm rồi out ra!

mình dùng máy HTC EVO 3D phiên bản châu á, cũng bị thế (Rom A66 EVO3D (GSM) NO SENSE v3.0) chính xác là :
1. chụp 3D thì văng ra màn home, ko được tấm nào hết
2. quay phim 3D Bình thường
3. chụp, quay 2D bình thường

đành quay lại bản 2.0

Ghi chú : lúc trước đang xài bản 2.0 mình có úp cái HTCAmaze_camera_ported2EVO3D_v0_07_by_bio_signed.zip ( phiên bản 0.07 tải bên XDA) có ghi rõ khắc phục được lỗi thoát ra màn hình home, nhưng úp xong cái camera nó cũng bị y chang như cái rom 3.0 đã mô tả ở trên.

Còn cái màn hình khóa máy, khi có cuộc gọi đến, phải tuột xuống mới thấy tên người gọi, may mà có nút xác nhận có nghe hay ko, chứ tuột xuống mà nghe... luôn thì chết he .he.

ancola66

Super V.I.P
*EVO3D_SENSE_v4.0 với Base Rom EU mới nhất 1.20.401.8 đã có trên bài 1
*Thông tin chi tiết các bạn đọc ở bài 3
*Up được cho cả 2 phiên bản máy Châu Âu và Châu Á (Phiên bản máy Châu Á vui lòng theo link hướng dẫn trên bài 1 để up rom)

phonghoangka

ROM NO SENSE v3.0 flash xong bj loop boot bác ơi , đang cần bản no sense đây , sense 3.0 chạy nhức đầu quá @@

phamthaitl

bạn có thể làm giúp mình một logo khởi động để chép vào rom của bạn không.mình làm nhưng cho vào không chạy.chỉ đen xì rùi vào home.

ancola66

Super V.I.P
PHIÊN BẢN NON SENSE v5.0 đã có trên bài 1

* Toàn bộ thông số Base rom và Kernel như bản Sense
* Loại bỏ Sense (Non Sense)
* Tích hợp GO Launcher EX 2.61 làm mặc định
* Tích hợp GO Lock với 4 kiểu khóa màn hình
* Các ứng dụng thêm vào, bỏ bớt và chạy mặc định như đối với bản có Sense

Chỉnh sửa cuối:

tudcmo

Member
hôm nay up rom ban v04 , chạy đến chiều bị lỗi tự khởi động lại mãi không dừng phải tháo pin ra rồi khởi động lại , máy châu âu . có ai bị như mình không . Ân xem lại rom nhé > Thank

ancola66

Super V.I.P
THỦ THUẬT HAY VỚI ROM NO SENSE v 5.0

* Tắt và khóa màn hình sành điệu và nhanh chóng

Trong phiên bản Rom NO SENSE v5.0 đã tích hợp sẵn ứng dụng Screen Off Lock, kết hợp ứng dụng này với ứng dụng launcher mặc định là GO Launcher EX sẽ tắt màn hình rất sành điệu. Các bạn làm như sau :

* Menu / Preferences / Operation Settings
* Mục Glide down action chọn Application
* Chọn ứng dụng Screen Off and Lock Donate
* Thoát ra

*** Bây giờ ở màn hình Home bạn vuốt sượt xuống (Chỗ nào cũng được) là máy sẽ tắt màn hình:D
*** Quá sành điệu phải không các bạn

doquangduc

Well-Known Member
Sao trong các bản Rom của Bác Ân không Root luôn đi bác, như thế có phải là tiện hơn không ạ.

doquangduc

Well-Known Member
THỦ THUẬT HAY VỚI ROM NO SENSE v 5.0

* Tắt và khóa màn hình sành điệu và nhanh chóng

Trong phiên bản Rom NO SENSE v5.0 đã tích hợp sẵn ứng dụng Screen Off Lock, kết hợp ứng dụng này với ứng dụng launcher mặc định là GO Launcher EX sẽ tắt màn hình rất sành điệu. Các bạn làm như sau :

* Menu / Preferences / Operation Settings
* Mục Glide down action chọn Application
* Chọn ứng dụng Screen Off and Lock Donate
* Thoát ra

*** Bây giờ ở màn hình Home bạn vuốt sượt xuống (Chỗ nào cũng được) là máy sẽ tắt màn hình:D
*** Quá sành điệu phải không các bạn

CHuẩn bác Ân ạ, nhưng dùng cái Go việt hóa của Bác, em mò mãi mới ra.=D>

cutibcs

sao anh ân không tích hợp Quick boot vào cái nút nguồn cho nó tiện?;;)mỗi lần muốn vào recovery là tắt máy thấy bất tiện anh ạ!!!~X(

ancola66

Super V.I.P
sao anh ân không tích hợp Quick boot vào cái nút nguồn cho nó tiện?;;)mỗi lần muốn vào recovery là tắt máy thấy bất tiện anh ạ!!!~X(
Thế thì chưa tìm hiểu kĩ bản rom của mình rồi:-?
* Tích hợp vào nút nguồn >>> Mỗi lần muốn gì phải nhấn giữ >>> Hại nút nguồn và vào Recovery, Bootloader cũng chậm
* Bản Rom của mình đã tích hợp ứng dụng Quick Boot Pro với đầy đủ tính năng >>> rất nhẹ nhàng và vào các trạng thái Reboot, Recovery, Bootloader rất nhanh