• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET-A66 EVO 3D - v4.0 SENSE & NON SENSE (UPDATE 29/10/2011)

phamthaitl

Máy mình dùng ban01 của ân bị lỗi tin nhắn +84 nhưng bản 02 này bị treo ở logo HTC , nhưng Rom Bác Quang thì chạy tốt , thế mới lạ .
đương nhiên rùi,máy của bạn là phiên bản châu âu.còn rom của bác Ân là base châu á.thì dứng ở màn hình HTC là đúng rùi.

cutibcs

máy của em khu vực châu á!chưa S-Off đc nhưng vẫn up rom của LeeDroid đc nhỉ??fix wifi chạy phà phà:-??

ancola66

Super V.I.P
Đã có trên bài 1 A66_EVO3D_NO SENSE_v3.0 :

* Rom Siêu nhẹ : Chỉ có 240 MB
* Không Sense
* GO Launcher EX (
Việt hóa bởi ancola66 ) được cài làm mặc định
* Tích hợp GO SMS (Cài làm mặc định) phiên bản mới nhất v3.7.2 + GO emoji (Gửi tin nhắn bằng đủ loại mặt cười và hình ngộ nghĩnh như ảnh minh họa)
* Tích hợp Titanium backup Pro v4.0 (
Việt hóa bởi ancola66)
* Tích hợp Dolphin Browse v7.0 Final (Cài làm mặc định) + License
* Tích hợp MIUI MUSIC (
Việt hóa bởi ancola66) Cài làm mặc định
* NEW CAMERA MOD
*................................................

cutibcs

cái màn hình khóa khg biết có ai bị lỗi giống mình khg?~X(
có cuộc gọi đến kéo xuống khg nghe đc cuộc gọi mà fải thêm 1 thao tác nữa:Snhờ anh ân kiểm tra lại nhé!!!:D

conaidayem

Còn mình bị lỗi Market. Không vào được do bị đụng chương trình nào đó.
Anh Ân xem lại giúp mình hen.
Thank u!

Em không dùng được Rom của bác hay sao ý, đã khắc phục Wifi nhưng vẫn khồn được?
Rom bác Quang em làm cái an ngay, bản em bản châu á. Hboot 1.49.0011

ancola66

Super V.I.P
cái màn hình khóa khg biết có ai bị lỗi giống mình khg?~X(
có cuộc gọi đến kéo xuống khg nghe đc cuộc gọi mà fải thêm 1 thao tác nữa:Snhờ anh ân kiểm tra lại nhé!!!:D

Cái khóa này nó thế, bạn có thể vào Thiết lập/Hiển thị để chọn lại khóa màn hình khác hoặc không khóa (Như hình minh họa)

Còn mình bị lỗi Market. Không vào được do bị đụng chương trình nào đó.
Anh Ân xem lại giúp mình hen.
Thank u!

Mình vào Market bình thường mà. Bạn nên Wipe data, factory reset (Trong recovery) rồi up rom thì sẽ hạn chế lỗi

Em không dùng được Rom của bác hay sao ý, đã khắc phục Wifi nhưng vẫn khồn được?

Máy mình cũng là Hboot 1.49.0011 (Phiên bản châu á) mừ.

cutibcs

em có ý kiến thế này anh ân:Dsao anh khg cho thử cái khóa màn hình là cái khóa của sense 3.0 xem có đẹp khg?:D??bản rom mựotb lắm!!thank anh nhìu;;)
thêm cái hiển thị %pin nữa anh ân ạh:D

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Mình đọc cả bài của bạn bên Topic rom của bác Hanoiwap và mình đoán đến 99 % là bạn dùng sai file Wifi_FIX vì máy của bác Hanoiwap mới mua cũng là phiên bản ASIA
* Trên XDA cũng đưa file fix Wifi nhưng có cả file fix cho máy châu Âu dùng rom châu Á và fix cho máy châu Á dùng rom châu Âu >>> Có lẽ bạn bị lẫn lộn 2 cái file fix này với nhau.
*** Bạn tải file WiFi_Modules_ASIA_Fix của mình ở ĐÂY đảm bảo OK

em có ý kiến thế này anh ân:Dsao anh khg cho thử cái khóa màn hình là cái khóa của sense 3.0 xem có đẹp khg?:D??bản rom mựotb lắm!!thank anh nhìu;;)
thêm cái hiển thị %pin nữa anh ân ạh:D
Cái khóa màn hình của Sense 3.0 nó phải đi đồng bộ với Rom Sense thì mới hoạt động bình thường được >>> Rom không Sense thì nó không hoạt động. Trên xda cũng nói nhiều vấn đề này nhưng không giải quyết được.

cutibcs

camera chụp 1 tấm hình là văng ra mất tiêu luôn:((khg biet co ai bị khg?ah mà choi games order and chaos cảm giác như cái cảm ứng nó khg nhạy nữa??nhờ anh Ân check hộ nhé!!thanks anh nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
camera chụp 1 tấm hình là văng ra mất tiêu luôn:((khg biet co ai bị khg???nhờ anh Ân check hộ nhé!!thanks anh nhiều!
Được tin check lại ngay, đúng là chụp một tấm..............và chụp lia lịa vẫn không sao:D. Bạn kiểm tra lại thẻ nhớ nhé. Những trường hợp quay phim chụp ảnh bị lỗi thì rất hay do thẻ nhớ.

doquangduc

Well-Known Member
Được tin check lại ngay, đúng là chụp một tấm..............và chụp lia lịa vẫn không sao:D. Bạn kiểm tra lại thẻ nhớ nhé. Những trường hợp quay phim chụp ảnh bị lỗi thì rất hay do thẻ nhớ.

Có phần mềm ghi âm cuộc gọi nào ổn ổn không Bác Ân..? Em thử mấy cái mà không ăn thua.

phamthaitl

đồng chí Đức dùng bản LeeDrOiD_3D_V2.0.0 lâu thấy thế nào.mình dùng bản của bác Quang thấy cũng ổn định,

doquangduc

Well-Known Member
đồng chí Đức dùng bản LeeDrOiD_3D_V2.0.0 lâu thấy thế nào.mình dùng bản của bác Quang thấy cũng ổn định,

Hề hề, cho đến thời điểm này thì em chưa có ý định Up ROm mới, em đang mong nó có lỗi gì đó, để em có cái cớ Up Rom khác, mà chẳng thấy lỗi gì, nản quá Bác ạ. :D

cutibcs

báo cáo với anh ân là vẫn bị chụp 1tấm rồi out ra:((mặc dù đã thử format thẻ nhớ!!nhưng khi quay về lại rom ship thì khg bị:((
ah mà choi games order and chaos cảm giác như cái cảm ứng nó khg nhạy nữa??thanks anh nhiều!

Quy trình relock bootloader như nào vậy cho mình xin với?
Đang muốn về rom ship cho ổn định.
các bác Ân chỉ em với?
Thank?

báo cáo với anh ân là vẫn bị chụp 1tấm rồi out ra:((mặc dù đã thử format thẻ nhớ!!nhưng khi quay về lại rom ship thì khg bị:((
ah mà choi games order and chaos cảm giác như cái cảm ứng nó khg nhạy nữa??thanks anh nhiều!
Chỉ mình cách relock bootloader bạn nhé?
thank?