• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD-V15 (ANDROID 2.3.3 & SENSE 2.1) (Update 23/05/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

ultrakill

Active Member
Bác Quang ơi cho cháu hỏi là sau khi cháu up rom v4 thi ko thể login vào htc sense đc. Trước cháu dùng bản v3 thì vẫn đc. Login thì nó báo sai mail or pass. Sign up thì nó báo "This phone was unable connect to Htc sense". H cháu phải làm thế nào để login đc ạ. Cảm ơn bác

PhamQuang

Manager
Muốn có % PIN hiển thị các bạn hãy tải file trong bài 1 rồi update cho máy từ thẻ nhớ là được.

ahueih

V04 của Man PhamQuang chạy mượt mà hơn bản của thằng Mike1986 bên XDA nhiều nhé mọi người. Hầu như không không bị lỗi Force close

phuongdung1602

Cám ơn anh máy mình đã đã cài Recovery và làm các bước như hướng dẫn nhưng khi vào BOOTLOADER thì chỉ được như đưới có nghĩa là vẫn thấy thiếu một dòng SYMSTEM INFOR
Vậy có up được không anh?

ACE PUT SHIP S-OF
HBOOT-0.85.0007
MICROP-0438
RADIO-26.03.02.26_M
eMMC-boot
Oct 11 2010, 12:47:02
FASTBOOT
RECOVERY
FACTORY RESET
SIMLOCK
IMAGE CRC

Máy của bác đang ở Ship S-off thì sao có system info được, bác phải nạp lại Hboot để có Eng S-off thì mới hiện ra dòng system infor. Trước máy mình cũng bị thế, loay hoay mãi vì lỡ up Rom cook mà ko sao quay về được Rom ship . Bác làm theo hướng dẫn của bác ancola66 ở mục trên là OK ngay.
Link của bác đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...P-S-OFF-VÀ-CÀI-ĐẶT-RECOVERY-CHO-HTC-DESIRE-HD
Bác cứ làm theo hướng dẫn này, sau đó vào Hboot sẽ thấy dòng ENG S-off và có thêm dòng System Infor.
Bác Quang ơi sao bản V04 của bác ko down đc ạ??? down toàn được tầm 7-8% là lại out, chán quá ạ.

Chỉnh sửa cuối:

thongdtk3

Máy của bác đang ở Ship S-off thì sao có system info được, bác phải nạp lại Hboot để có Eng S-off thì mới hiện ra dòng system infor. Trước máy mình cũng bị thế, loay hoay mãi vì lỡ up Rom cook mà ko sao quay về được Rom ship . Bác làm theo hướng dẫn của bác ancola66 ở mục trên là OK ngay.
Link của bác đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...P-S-OFF-VÀ-CÀI-ĐẶT-RECOVERY-CHO-HTC-DESIRE-HD
Bác cứ làm theo hướng dẫn này, sau đó vào Hboot sẽ thấy dòng ENG S-off và có thêm dòng System Infor.
Bác Quang ơi sao bản V04 của bác ko down đc ạ???

Mình ddowwn đc nè . Mnhf thấy bạn Phuongdung rất tích cực tìm hiểu room .. Cũng đang down về xài cái coi xem có ổn hơn room của Lee và Mike không..

Sao bác PhamQuang không list lên 1 số tính năng mới ví dụ như mặt lmanhj hơn cái gì, đã remove cái gì và thêm cái gì cho tụi em tham khảo với ... Cho thêm vào cái pic nữa là sinh động luôn,,

Bac có Edit làm cho room nosense đc không bác... Sense cho đẹp thôi chứ chẳng dùng mấy .. lại làm tốn pin quá

phuongdung1602

Cũng đang đợi down V04 về để tối nay Up luôn... hic ko down đc thì up làm sao.

Chỉnh sửa cuối:

chineseboy78

bác nào up hộ link khác với, từ ngày đứt cáp giờ e download nó báo 13h mới xong hix hix!!!

takaru

Rom bác Quang build là chuẩn nhất rồi . đánh đúng tâm lý a e . Cháu dùng ko thấy lỗi hay gì cả . bản thân 2.3.2 đang hoàn thiện nên có những điểm khác 2.2 thôi . Nhưng mới mẻ và đáng thử nghiệm hơn nhiều . Cháu chỉ có vài ý kiến là ngôn ngữ tiếng việt và tiếng anh hơi lẫn lộn , không đồng bộ như các bản 2.2 . phần mềm để đọc ebook không có , hichic
1 ý kiến nữa là e rất mong bác Quang build song song thêm bản 2.2.1 nữa . 1 bản 2.2.1 hoàn chỉnh để khi a e thích tốc độ cao thì quay lại . hihihi . Mừng nhất là DHD có bác Quang tham gia rồi , mặc dù kô sôi động bằng HD2 nhưng thế là quá tuyệt .
Cháu cám ơn bác .

Chỉnh sửa cuối:

mempdaga

hic.có bác nào hảo tâm up lên mediafire dùm với.down hostfile đc 5k/s ac ac.dã man quá

phuongdung1602

hic.có bác nào hảo tâm up lên mediafire dùm với.down hostfile đc 5k/s ac ac.dã man quá
Chán quá link down chậm kinh, mà đc nửa chừng hỏng luôn nên chưa có bản v04 để up, up tạm bản v03 nhưng nhận xét cá nhân thấy thích giao diện bản 2.3.2 của Leedroid hơn các bác ạ. Thấy bác Quang bảo bản v04 đã fix một số lỗi mà chưa down đc để cảm nhận.

y18nlife

muốn thử rom mới của bác Quang mà cũng ko xong, nó chậm đến mức mà ko muốn chờ đợi nữa. gì mà toàn 6h rồi 7h
Ai làm ơn up len mediafire với, rất rất cám ơn

y18nlife

em chưa dow đc bản V04 nhưng có thư bản V03 thấy porce close hoài mà toàn thấy báo force close sense thôi
hotfire dạo này dow chậm quá. dow suốt đêm qua mà toàn thấy báo lỗi à. ai có lòng hảo tâm up dùm lên 4share cái hichichic

thongdtk3

Bác ơi : em Làm các bước sau:
1 - Full Wipe data
2- Flash Room
3- vẫn ở trong RevoverY uP DATE % PIN Glowstock
Kết quá khởi động máy treo ở chữ Android , chạy đi chạy lại cái chữ android

Chỉnh sửa cuối:

y18nlife

khi bạn chạy rom xong thì reboot lại máy xong rồi hãy up % pin chư bạn làm 1 lèo là kiểu gì nó cũng treo đấy

relaxvn

1 - Full Wipe data
2- Flash Room

Chán rùi ..................

Bác flash rom xong thì reboot lại máy setup những cái máy yêu cầu xong mới reboot để vào Recovery up % pin mới được.

thongdtk3

Phần 1 : http://www.mediafire.com/?4b76nnj73i4vys3
Phần 2 : http://www.mediafire.com/?gjtu6751upuis2t
Phần 3 : http://www.mediafire.com/?pz6tm72cxpzy4ry

Thank các pác ... Em up room lên mediafire các bác down 3 phần về xong dung HJspit nối lại rồi up nha ...............

Down rùi thanks em với nha ;;)

bác Quang ko cho link em up len vào room của pác với...

Room bác xài ổn...rất ít bị lag và fore close ..Nhiều bạn bên tinh tế cũng khen nhiều .. Có cách nào bỏ sense ko bác nhỉ .. em cài go laucher mà sense vẫn chạy tốn pin ghê...

Sắp tới có bản nào hot nữa không nhỉ.. Chắc bỏ lee và milke chạy theo bác ^^^^

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
1 - Full Wipe data
2- Flash Room

- WIPE Full
- Update ROM trước rồi khởi động lại máy bình thường đã.
- Vào lại Recovery (ko Wipe nữa) cài Battery % rồi khởi động lại máy, sẽ bình thường thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.