• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD-V15 (ANDROID 2.3.3 & SENSE 2.1) (Update 23/05/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

nike_nguyentrun

giờ nhìn nó chạy dòng chữ andriod cho đến hết pin mà tức vì ko chịu xem kỹ đã táy máy:(( nhưng e chép rom cũ bên PC vào thẻ nhớ rùi up lên đc ko bác PhamQuang! thẻ của e chưa làm goldcard mới khổ chứ!:(

Nguoi_Nhen

giờ nhìn nó chạy dòng chữ andriod cho đến hết pin mà tức vì ko chịu xem kỹ đã táy máy:(( nhưng e chép rom cũ bên PC vào thẻ nhớ rùi up lên đc ko bác PhamQuang! thẻ của e chưa làm goldcard mới khổ chứ!:(

bạn chạy bản ROM chú Quang vào khi up xong rom, chọn factory reset rồi nó tự khở động lại máy thôi,
chứ bạn chạy ROM xong lại full wipe thì nó xóa rom vừa up rồi khởi động làm sao mà lên được.

nike_nguyentrun

ủa làm sao vô đc factory reset vậy bạn? cái đó nằm chung với wipe data mà. mình tưởng up xong mình vô reboot system now để thoát chứ

tophit8888

Không nhất thiết phải tải chạy ứng dụng "Wipe full" vì trong Recovery cũng đã có chức năng này, chỉ cần Wipe sau đó Up ROM, khởi động lại máy để sử dụng.
Có lẽ bạn này Up ROM xong lại Wipe lại nên có hiện tượng này....

bác cho e hỏi chút..sau khi e up rom của bác xong thì giờ r ko load đc vào phần HD Boot và Fast Boot... giờ làm thế nào bác..?

PhamQuang

Manager
Update phiên bản V05:
- Cơ sở ROM: 2.25.1400.1 Leak
- Andoid 2.3.3
Cùng 1 số thay đổi hợp lý khác.

robotncc

híc bác Quang có mirror khác không ạ? Cái megaupload này mạng nhà em down có 10kb :((

thongdtk3

Em đã cài xong... Em bật map không định vị đc.. em dùng radio 1.28b . Room 04 thì chạy ngon với radio này nhưng room này thì ko chạy đc. Bác có khuyến cáo dùng radio cho 2.3.3 không nhỉ

thongdtk3

Em đã cài xong... Em bật map không định vị đc.. em dùng radio 1.28b . Room 04 thì chạy ngon với radio này nhưng room này thì ko chạy đc. Bác có khuyến cáo dùng radio cho 2.3.3 không nhỉ

Em đã up radio 1.35d mới nhất hiện nay.... kết quả sóng sánh vẫn như thế ...nghe gọi vẫn như bản radio cũ (theo em cảm nhận) ..... Đã bắt được tín hiệu Gps nhưng rất lâu , và chậm , độ sai lệch khá lơn hơn so với bản room 04, (7-8 mét và 10-40 mét nói chung tùy từng thời điểm ) ..... Đứng bên cạnh em 5800 cũ của mình mà bắt GPS thì em DHD thua xa ... huhu

Chạy khá ổn , dùng Task killer thì ram kill xong nó tự laod softt lại free tầm 290 MB Không hiểu nó laod cái gì .. ÍT fore close hơn 04 , nhưng vẫn có .. Đã chơi được Angry Bird ...

Chưa lấy lag khi vuốt unlock màn hình

1 Số soft chạy không tốt trên 2.3 (chung cho tất cả các room) : Go laucher , Các soft lacher , tap tap App tắt mở màn hình bằng cẳm biến .......

Những thay đổi mới như youtube, web , khi đánh văn bản có control dễ di chuyển

Chỉnh sửa cuối:

y18nlife

megaupload quá chậm ko thể dow đc nên chưa thử dc
nhưng thấy anh em sử dụng rồi kêu thì có vẻ kém hơn bản V04 nhất là sóng và GPS mà chập chờn thì chán lắm
Chú Quang xem fix lại mấy cái lỗi đó cái

hungcola

Bác ơi cho tôi hỏi nhờ, tôi muốn uprom này thì có phải root không, thấy hướng dẫn của bác rồi , nhưng không biết có cần root , hay chỉ cần làm đúng hướng dẫn là được, tôi chưa uprom android bao giờ, nên hơi sợ

takaru

Bác phải root , Eng of , Ship of để có CID là 11111111 . Recovery cho máy bác mới up được . Bác chụi khó vọc vẹc thì sẽ thành công thôi . lưu ý là đọc hết thì các hướng dẫn thì hãy làm . khá là nguy hiểm khi mình không lường trước được những việc mình làm đấy

Chỉnh sửa cuối:

hungcola

Vậy bác làm ơn chỉ cụ thể cho tui với, tất nhiên là chỉ từng bước thui, còn cách tiến hành thì tui tự tìm được rùi

takaru

Vậy bác làm ơn chỉ cụ thể cho tui với, tất nhiên là chỉ từng bước thui, còn cách tiến hành thì tui tự tìm được rùi

làm rồi tôi mới thấy các hướng dẫn trên pdaviet ngắn gọn và súc tích . bạn cứ làm theo đi . ko có hướng dẫn nào chi tiết hơn đâu

heobanhki

Gớm đã có ông Ancola nay lại có ông Hungcola =))

Cái này trong các 4rom gọi là spam câu bài, vừa có bài mà vừa up topic lên top. 1 mod chẳng những không có khái niệm dọn dẹp 4rom để tránh làm loãng topic mà còn có thể comment những câu vớ vẩn như thế này thiệt là .......
Đây là 1 comment spam.

caothanhhai

Cái này trong các 4rom gọi là spam câu bài, vừa có bài mà vừa up topic lên top. 1 mod chẳng những không có khái niệm dọn dẹp 4rom để tránh làm loãng topic mà còn có thể comment những câu vớ vẩn như thế này thiệt là .......
Đây là 1 comment spam.

Có cần thiết phải căng thẳng thế không bạn, vui thì trêu nhau vài câu cho nó fun thôi chứ tôi spam cho bài của bác Quang lên top làm gì ...
Tôi tự biết mình đã làm gì cho diễn đàn. Phải chăng đã có vài commen không vừa ý bạn ???
Không thích thì tránh nhau ra, chọc làm gì! Giống như tôi này, có thèm để ý mấy bài của bạn đâu !!!

phuongdung1602

Tôi thấy ông heobanhki này lúc nào ăn nói cũng rất căng thẳng, trước tôi có vào topic của ông ấy nhận xét cảm nhận về ROm bên XDA, thế mà ông ấy cũng tỏ vẻ khó chịu. haizzzzzzzzzz

hungcola

Gớm đã có ông Ancola nay lại có ông Hungcola =))
Cái tên chính của tôi là Hưng cò lả, được các bạn trong lớp đặt cho từ năm 1992, còn không biết là với bác An thì thế nào, tôi lấy nick đó thành ra quen rồi, chứ không hề có ý định nhái theo người nổi tiếng đau ạ

Status
Không mở trả lời sau này.