• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD-V15 (ANDROID 2.3.3 & SENSE 2.1) (Update 23/05/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

caothanhhai

Cái tên chính của tôi là Hưng cò lả, được các bạn trong lớp đặt cho từ năm 1992, còn không biết là với bác An thì thế nào, tôi lấy nick đó thành ra quen rồi, chứ không hề có ý định nhái theo người nổi tiếng đau ạ

Không có ý đó đâu Hưng, anh Ân cò lả trên này thì hơi nổi tiếng nhưng cái biệt danh cò lả nó hơi ít nên trêu nhau tí thôi
Bạn có Cò lả không còn chưa biết chứ anh Ân béo quay =))

heobanhki

Đầu tiên là xin lỗi man phan quang.

Có cần thiết phải căng thẳng thế không bạn, vui thì trêu nhau vài câu cho nó fun thôi chứ tôi spam cho bài của bác Quang lên top làm gì ...
Tôi tự biết mình đã làm gì cho diễn đàn. Phải chăng đã có vài commen không vừa ý bạn ???
Không thích thì tránh nhau ra, chọc làm gì! Giống như tôi này, có thèm để ý mấy bài của bạn đâu !!!

thế bro có hiểu thế là spam kg? 1 topic mà khoảng 100 người đùa như bro thì sao, mỗi người 1 câu thì như sọt rác thì chẳng còn gì nữa ? chí như vậy mod là người cần thiết để tổng hợp và dọn dẹp, chứ kg phải thích thì vào đùa vài câu cho vui. thích thì ra patal, yahoo mà nói.

trở lại topic này http://www.pdaviet.net/showthread.p...D-edit-code-for-recovery-3.x.x.x-by-caddish12

bro comment thế này :
Bạn khong biết dùng thì đừng dùng chứ không được kết luận như thế. X-(X-(X-(
Bạn tự làm lấy mà dùng nhé -

bản thận topic đó đã thiếu thông tin cơ bản nên 1 số mem up và kg khởi động được, bro là mod đa kg chỉnh sữa mà còn comment kiểu tự làm sài.
Tôi thấy ông heobanhki này lúc nào ăn nói cũng rất căng thẳng, trước tôi có vào topic của ông ấy nhận xét cảm nhận về ROm bên XDA, thế mà ông ấy cũng tỏ vẻ khó chịu. haizzzzzzzzzz

tôi căng thẳng do chính những người như bro. trở về topic của tôi xem, tôi giới thiệu rom mike 2.2 mà bro nhảy vào phán 2.3 giật tưng bừng???!!! thế bro có biết số 2 viết khác số 3 kg?
nói về 2.3 bro có hiểu thế nào beta kg? có thấy test key kg? beta 1 là bản đầu tiên của mike, tôi thấy rất ổn nhưng thời điểm đó tôi vẫn đang test nên chưa giới thiệu, còn bro thấy giật là chuyện của bro. cung cấp thông tin sai lệc thì các mem khác vào cứ tưởng vậy. tôi không thích kiểu kết luận chụp mũ của bro, test 1 bản rom rồi phán 2.3 không bằng 2.2. trở wa topic của tôi xem tôi comment bro thế nào.
xem lại mình rồi tiếp tục đàm đạo với tui nhá.

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Thú vị quá !!!
Các bạn định biến Topic giới thiệu ROM của tôi thành nơi tranh luận quan điểm sao vậy?
Trong cuộc sống hay trên diễn đàn, mỗi người có suy nghĩ độc lập riêng, không nên ép buộc nhau miễn là làm gì, viết gì, ... tuân thủ Quy định chung của diễn đàn là được.

@Caothanhhai: mình cũng không hài lòng cách post bài của Hải như vậy, nhất là trong các Topic kỹ thuật thế này !!!
Đã có khu vực giao lưu, các bạn qua đó thoải mái.

@heobanhki: Ý của bạn là tốt và đúng nhưng hiểu và biết vậy là được, không nhất thiết phải căng thẳng thêm.

@All: chúng ta vào diễn đàn để cùng nhau học hỏi, chia sẻ, vẫn biết mỗi người mỗi tính cách khác nhau, quan trọng là nên tôn trọng ý kiễn của nhau là đủ.
Mong các bạn chấm dứt các bài tranh luận tại đây, tập trung vào chuyên môn của chủ đề, như vậy hay hơn.

ultrakill

Active Member
Bác Quang ơi, sao cháu cài bản V5 này, mọi chức năng thì bt, nhưng dùng rất hay bị force close ạ!

thongdtk3

Bác Quang ơi, sao cháu cài bản V5 này, mọi chức năng thì bt, nhưng dùng rất hay bị force close ạ!

Bạn hay bi fore close luc nào thế... thỉnh thoảng mình cũng bị ... Nhưng bị vào những lúc không sao .. ví dụ trong lúc chơi game , lướt web chụp ảnh thì không bị ... Nhưng khi thoát ra rồi tự nhiên bị 1 cái.... Nhưng ít lắm ... Mình thấy room này pin tốt .. ổn định đáng dùng

y18nlife

Tôi thì bị hoài. Lại xảy ra hiên tượng máy khác gọi đến thì toàn báo tắt máy trong khi đó máy thì đầy sóng và gọi đi ngon lành

d680

Member
Máy e để qua đêm là nó tụt từ 58% xuống 41%. E dang chạy bản V05. Các bác cho e hỏi cỏ phải do máy của e ko? Hay là do Rom

thongdtk3

Máy e để qua đêm là nó tụt từ 58% xuống 41%. E dang chạy bản V05. Các bác cho e hỏi cỏ phải do máy của e ko? Hay là do Rom

Bạn nên để cái widget task manager ngoài màn hình xem bao nhiêu chương trình chạy .. Xem ram free bao nhiều , trung bình là trên 260MB ... Khi bạn dùng nhiều ram free còn khaongr 100MB ... chạm vào cái icon đó để giải phóng ram ...

Tắt Wifi, tắt autosyn , để chế độ GMS only .. thì để qua đêm cụ thể từ 10h đêm đến 6h sáng pin tụt khoảng 3-4% thôi .. Nhiều hôm mình dùng qua 1 ngày , đến sáng hôm sau còn có 29% pin nhưng vẫn đủ nghe gọi thông tin đến tối 9h tối là sạc...

thongdtk3

Bạn nên để cái widget task manager ngoài màn hình xem bao nhiêu chương trình chạy .. Xem ram free bao nhiều , trung bình là trên 260MB ... Khi bạn dùng nhiều ram free còn khaongr 100MB ... chạm vào cái icon đó để giải phóng ram ...

Tắt Wifi, tắt autosyn , để chế độ GMS only .. thì để qua đêm cụ thể từ 10h đêm đến 6h sáng pin tụt khoảng 3-4% thôi .. Nhiều hôm mình dùng qua 1 ngày , đến sáng hôm sau còn có 29% pin nhưng vẫn đủ nghe gọi thông tin đến tối 9h tối là sạc...

d680

Member
Mình off hết Ram free >250Mb mà vẫn bị. Trc dùng bản 2.2 thì ok để qua đêm chỉ tụt độ 8%

thongdtk3

Mình off hết Ram free >250Mb mà vẫn bị. Trc dùng bản 2.2 thì ok để qua đêm chỉ tụt độ 8%

bạn để off như thế nào ??? bài cài curent widget .. cho nó ghi lại dòng tụt pin khi bạn để qua đêm xem như thế nào .... Hồi mới mua DHD mình lăn tăn pin lắm .. nhưng h quản lí được thì dùng OK lắm

Mình đang dùng Radio 35d mới nhất .... Bạn đã dùng radio mới nhất chưa??

ultrakill

Active Member
Bạn hay bi fore close luc nào thế... thỉnh thoảng mình cũng bị ... Nhưng bị vào những lúc không sao .. ví dụ trong lúc chơi game , lướt web chụp ảnh thì không bị ... Nhưng khi thoát ra rồi tự nhiên bị 1 cái.... Nhưng ít lắm ... Mình thấy room này pin tốt .. ổn định đáng dùng

uh mình cũng bị thế. chạy các ứng dụng thì ko sao. nhưng thỉnh thoảng mở máy ra là bị force close. Ngày bị cũng đôi ba lần à.

hungcola

Em đã down về, chưa thử, thank bác nhiều, bác cao niên rồi mà vẫn nhiệt tình ghê

PhamQuang

Manager
Update phiên bản DHD-V06 dành cho DesireHD:
- Build dựa trên OS của ROM DesireZ
- Thay đổi version các ứng dụng hỗ trợ.
Link tải đã cập nhập trong bài đầu.

ZphilongZ

Ủng hộ hàng VN, mình đang down. Bản này tiết kiệm Pin không hả pác Quang?

y18nlife

Xài thử từ chiều nên có vài nhạn xét
Mượt, gần như k bị force close. Cũng k đc nhanh lắm. Nhất là khi vừa khởi động xong. Nhưng mình nghĩ là offical là rom ship của desire S nên tính ổn định cao hơn rom cook. Thời gian xài chưa nhiều nên nhận xét chưa nhiều. Nhưng tôi nghĩ là xài ngon ^^

robotncc

Trước em xài HTC Touch II cũng toàn xài ROM do bác cook, giờ chuyển qua xài DHD cũng xài ROM của bác! Chân thành cảm ơn bác Quang rất nhiều!

Status
Không mở trả lời sau này.