• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD-V15 (ANDROID 2.3.3 & SENSE 2.1) (Update 23/05/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

thongdtk3

Phần 1 : http://www.mediafire.com/?4b76nnj73i4vys3
Phần 2 : http://www.mediafire.com/?gjtu6751upuis2t
Phần 3 : http://www.mediafire.com/?pz6tm72cxpzy4ry

Thank các pác ... Em up room lên mediafire các bác down 3 phần về xong dung HJspit nối lại rồi up nha ...............

Down rùi thanks em với nha ;;)

bác Quang ko cho link em up len vào room của pác với...

Room bác xài ổn...rất ít bị lag và fore close ..Nhiều bạn bên tinh tế cũng khen nhiều .. Có cách nào bỏ sense ko bác nhỉ .. em cài go laucher mà sense vẫn chạy tốn pin ghê...

Sắp tới có bản nào hot nữa không nhỉ.. Chắc bỏ lee và milke chạy theo bác ^^^^

hoidaica05

Em vừa up thử nghiệm bản rom của bác Quang. Tuy nhiên sau 1 hồi restore 1 số phần mềm bằng Titanium Backup, copy file hosts thay thế để vào facebook rồi reset lại máy thì máy báo Android.process.acore has stopped unexpectedly liên tục, và fải force close. Sau đó em cố gắng vào đến factory reset, máy khởi động lại thì treo luôn ở logo Android và từ đó không vào được nữa. Bây giờ em phải làm sao các bác ơi?~X(

thongdtk3

Em vừa up thử nghiệm bản rom của bác Quang. Tuy nhiên sau 1 hồi restore 1 số phần mềm bằng Titanium Backup, copy file hosts thay thế để vào facebook rồi reset lại máy thì máy báo Android.process.acore has stopped unexpectedly liên tục, và fải force close. Sau đó em cố gắng vào đến factory reset, máy khởi động lại thì treo luôn ở logo Android và từ đó không vào được nữa. Bây giờ em phải làm sao các bác ơi?~X(

Bạn thử flash lại room không wipe data sẽ hết fore close đó

thongdtk3

Bác Quang cho em hỏi.. Em ghét sense HTC và mấy cái widget facebook, Tiwster... không dùng bao h .. Em vào trong romm mở bằng winra xóa hết các file đó có sao không nhỉ ... Bác hướng dẫn cho em xóa hết mấy cái sense và không cần thiết trong room đc ko?

Chỉnh sửa cuối:

caothanhhai

Bác hải cho em hỏi.. Em ghét sense HTC và mấy cái widget facebook, Tiwster... không dùng bao h .. Em vào trong romm mở bằng winra xóa hết các file đó có sao không nhỉ ... Bác hướng dẫn cho em xóa hết mấy cái sense và không cần thiết trong room đc ko?

Được.

Bạn làm thử đi - không sao đâu. Chuột phải vài Rom - 7zip - Open archive - Xóa bớt trong system/app (nhớ là phải biết tên ứng dụng muốn xóa nhé =))) sao đó đóng lại và cài thử

Cứ làm từng ít một thôi không lại kg biết lỗi ở đâu =))

thongdtk3

Được.

Bạn làm thử đi - không sao đâu. Chuột phải vài Rom - 7zip - Open archive - Xóa bớt trong system/app (nhớ là phải biết tên ứng dụng muốn xóa nhé =))) sao đó đóng lại và cài thử

Cứ làm từng ít một thôi không lại kg biết lỗi ở đâu =))

Bác ơi ... Em down Cygwin về cài xong Ok rồi ....

Đến các bước

Main Menu

1. Set up working folder from ROM
2. Add root permissions
3. Add BusyBox
4. Disable boot screen sounds
5. Add wireless tethering
6. Zipalign all *.apk files to optimize RAM usage
7. Show working folder information

Advanced Options

11. Port ROM from another device
12. Add task killer tweak for speed (stock ROM only)
13. Add /data/app functionality (stock ROM only)
14. Extract kernel + modules from another ROM
15. Extract kernel + ramdisk from working folder
16. Build new boot.img from kernel + ramdisk (for previous option)
17. Add Nano command-line text editor
18. Add Bash command shell
19. Enable Apps2SD (requires fat32 + ext3 partition)
20. Change wipe status of ROM
21. Deodex your ROM
22. Run your own custom script

99. Build ROM from working folder
00. About/Update kitchen
0. Exit

Em làm và bị lỗi như video sau : đến cái đoạn Ectracting ROOM nó bảo error : No folder system was found

http://www.mediafire.com/?3a2zg7aj933ckpa

Bác có time coi em dùm cái nó bện gì thế không biết... Em định cook lại room bác ...:p xin phép bác nha ! :mad:)....

Không biêt em coppy để các thư mục đã đúng chưa ??? :(:(

PhamQuang

Manager
Bạn đã sai ở chỗ:
- Kitchen trên các Option đầu chỉ dành cho Cook từ ROM Ship, có thành phần system.img và boot.img
- Còn ROM của mình đã Cook, chỉ có thành phần ZIP, bạn phải Extract ra sau đó đưa vào WORKING FOLDER.
- Áp dụng từ các bước sau mới đc thôi, bỏ qua các bước đầu đi.

y18nlife

xài rom của chú Quang đúng là mượt mà hơn rom của mike. ram free cũng có vẻ nhiều hơn
nhưng cháu vẫn ko hiểu sao thi thoảng nó cứ force close cái sense, ko biết có phải là cài cái widget locker ko nữa?

PhamQuang

Manager
xài rom của chú Quang đúng là mượt mà hơn rom của mike. ram free cũng có vẻ nhiều hơn
nhưng cháu vẫn ko hiểu sao thi thoảng nó cứ force close cái sense, ko biết có phải là cài cái widget locker ko nữa?

Bạn thử Wipe full lại và không cài các Widghet khác và sử dụng xem có sao không.
Mình dùng bản này 2,3 ngày nay đâu có lỗi như bạn nêu trên, có thể cái Widghet bạn cài thêm đó không tương thích với Android 2.3.2 chăng?

thongdtk3

Phát hiện ra lỗi là không thể cài nổi Angry bird season trên market bác ạ............... Giống lỗi của 3.2 revolution của Mike ..hix

thongdtk3

Mình thì không thích Nonsense lắm vì cứ như ông cởi truồng ý - trụi thụi lụi =))

hơ hờ .. đúng là up nosense vô trịu thui lui chẳng thấy caisi gì... Nhưng sau khi mình cài soft đủ thì nó vẫn OK lắm ... nhiều soft vẫn hỗ trợ widget trên nosense ... Khi cài đủ , những thứ mà mình cần dùng thì nó vẫn đẹp lắm bác ạ....
Trên là những ảnh của em khi em xài room gốc .. cài Go laucher --> vì ghét cái sense HTC không thực dụng , tốn pin ....

nike_nguyentrun

Bác Phạm Quang ơi! cho e hỏi chút khi e up rom DHD V04 về up lên nhưng tại sao e bị mất thanh pin giờ cột sóng ở trên cùng và máy e lun báo là "Ứng dụng Điện Thoại đã dừng không như mong muốn.Vui lòng thử lại"
E pó tay! Nhấn nút nguồn để recovery lại mà chẳng thấy cái restar/shutdow đâu cả:(( Ai có kinh nghiệm hướng dẫn e chút :-??

thongdtk3

Bác Phạm Quang ơi! cho e hỏi chút khi e up rom DHD V04 về up lên nhưng tại sao e bị mất thanh pin giờ cột sóng ở trên cùng và máy e lun báo là "Ứng dụng Điện Thoại đã dừng không như mong muốn.Vui lòng thử lại"
E pó tay! Nhấn nút nguồn để recovery lại mà chẳng thấy cái restar/shutdow đâu cả:(( Ai có kinh nghiệm hướng dẫn e chút :-??

Bạn đã làm các bước này chưa : 1 - Wipe all (down file wipe all 1.3 về istall trong revocery để format lại máy )
2- Up room DHD V04 lên
Mình làm như thê máy mình rất ngon không sao cả ....

Ấn nút nguồn ko đc thì tháo pin ra... lại vô recovery bình thường ....up lại ... chẳng sao cả đâu bạn

Chỉnh sửa cuối:

nike_nguyentrun

chết cha wipe all phải dow về hả? mình tưởng dòng wipe reset trong recovery nên làm liều

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

rồi teo e rùi các bác ơi! e ko thể nào shutdow hay restar máy lại đc. giờ nhấn nút nguồn tầm 5s xong nó hiện dòng chữ android lun ko thèm cho e restar!:L:(:)(:)((

Chỉnh sửa cuối:

thongdtk3

Bạn up room DHD 04 kiểu gì thế ????? Bạn tháo pin ra khoảng 10s ... Sau đó lắp vào ... ấn Volume lên+ Volume xuống + nút nguồn .... Giữ nguyên 2 nút volume , nhấp nút nguồn vài cái ... Là nó vào Fastboot --vào recovery rồi Full wipe rồi up room là OK có gì đâu ..... Down load full wide trong diễn đàn có đó .....

Tốt nhất tháo pin tháo thẻ nhớ ra , cắm vào máy khác rồi copy Room , và file zip Full wipe vào rồi lắp sang DHD .. cứ thế mà up room...........

PhamQuang

Manager
chết cha wipe all phải dow về hả? mình tưởng dòng wipe reset trong recovery nên làm liều

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

rồi teo e rùi các bác ơi! e ko thể nào shutdow hay restar máy lại đc. giờ nhấn nút nguồn tầm 5s xong nó hiện dòng chữ android lun ko thèm cho e restar!:L:(:)(:)((

Không nhất thiết phải tải chạy ứng dụng "Wipe full" vì trong Recovery cũng đã có chức năng này, chỉ cần Wipe sau đó Up ROM, khởi động lại máy để sử dụng.
Có lẽ bạn này Up ROM xong lại Wipe lại nên có hiện tượng này....

nike_nguyentrun

hic giờ máy e chỉ hiện lên dòng chữ android thui! DHD của e teo rùi:(( Có cách nào khắc phục ko các bác Help me....

PhamQuang

Manager
hic giờ máy e chỉ hiện lên dòng chữ android thui! DHD của e teo rùi:(( Có cách nào khắc phục ko các bác Help me....

Vào lại Recovery, Wipe full và Update lại ROM đi bạn ạ.
Cùng lắm có thể Up lại ROM ship hoặc up ROM bằng thẻ nhớ (Goldcard), DHD đâu dễ chết được???

nike_nguyentrun

nhưng giờ e up CWM len 3.0.0.6 rùi giờ up rom thấp hơn đc ko? Hồi sáng up rom mới của bác PhạmQuang xong tự dưng ko thấy thanh trên cùng của pin,cột sóng,time đâu lun hoảng quá up lại wipe all xong giờ máy không chạy đc lun! Chán quá chắc ko dám up rom nữa quá:(( máy giờ sạc pin chờ chút nữa thử up rom ship:(

PhamQuang

Manager
nhưng giờ e up CWM len 3.0.0.6 rùi giờ up rom thấp hơn đc ko? Hồi sáng up rom mới của bác PhạmQuang xong tự dưng ko thấy thanh trên cùng của pin,cột sóng,time đâu lun hoảng quá up lại wipe all xong giờ máy không chạy đc lun! Chán quá chắc ko dám up rom nữa quá:(( máy giờ sạc pin chờ chút nữa thử up rom ship:(

Bạn Up ROM Cook của mình mà lại đi WIPE Full thì nó mất tiêu luôn, còn ROM nào trong máy đâu mà máy chả không chạy??? Kỳ cục quá.
Nguyên tắc: chỉ WIPE Full trước khi Up ROM Cook thôi, Up rồi thì chỉ cần khởi động lại máy, đừng WIPE lại nữa.

Status
Không mở trả lời sau này.