• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD2HD2 NAND-ROM (CWM) for HD2 [RAFPIGNA 1.9 OC] (Update)

heymen9x

Hôm qua mới thấy anh em ý kiến thì hôm nay bác PhamQuang đã nấu xong và mời anh em ăn rồi, đúng là "thế mới thấy đc giá trị của Mod PDAviet " có khác ;))
Tuyệt quá ! Ram Free những 270MB mà có sense thì em chẳng fai lăng tăng cái j` cả , downloading ............

lethuc1980

Tăng được : cục pin phình to ra và nắp lưng cũng vậy ;;)

Hay ý bạn là đỡ hao pin ;;)
tks bro, ý mình là có đỡ hao pin hơn bản NAND đầu tiên cho HD2 kg đoá mà? Đag down... về test thử?

massage000

sợ thật, ram 270 còn hơn cả none-sense. ko biết có hỗ trợ data.img ko nhỉ, máy mình leo 512 :(

stupid1314

Keke, Android Phạm Quang, ngon... Ơ nhưng cái này là V2, vậy V1 đâu bác quang ơi.

Làm cách nào backup lại rom đang xài bằng CWM vậy các bác, có nhiều thứ quá, ,mail mủng, contact ghi chú , sms ..... ko muốn mất mà thèm úp rom bác quang quá. Có cách nào backup để cài rom bác quang xong qua trở lại rom cũ dc ko. Thanks

Cùng thắc mắc như trên, nhờ các bro cho ý kiến có cách nào backup lại room đang xài để khi nào cần có thể cài lại mà không mất dữ liệu không các bro? Mong các bro giúp đỡ!

modbibi

Thực tế chưa ? hay nghe nói thôi ?

vẫn chưa thấy lên đc 270mb,máy mình kill hết nhìu nhất cũng lên được 250mb còn bt thì 210mb-230mb giống với bản CMYLXGOs-Stock-Desire-HD(2) v1.1.5

nguyenh

Cùng thắc mắc như trên, nhờ các bro cho ý kiến có cách nào backup lại room đang xài để khi nào cần có thể cài lại mà không mất dữ liệu không các bro? Mong các bro giúp đỡ!

Bạn vào CWM backup lại, đến lúc cần có thể restore y như cũ.

concuarangme

tới logo htc xong rùi mà chưa thấy vào được nữa vậy :( chờ khá lâu rùi, khoảng 5 10' rùi :(

vinhhuynh1

Đã hoàn tất. Nói chung là chay ổn. Có Takiler trong rum luôn mình chưa cài phần mềm nào hết là Memory 265. Nói chung mình thấy cũng như mấy bản HD kia nhưng mà tác giả bớt đi nhiều cái không cần thiết nên ram dư nhiều. chẳng hạn như ngôn ngữ còn lại 3 thôi. Tạm thời là như vậy có gì ý kiến sao

heymen9x

vẫn chưa thấy lên đc 270mb,máy mình kill hết nhìu nhất cũng lên được 250mb còn bt thì 210mb-230mb giống với bản CMYLXGOs-Stock-Desire-HD(2) v1.1.5
Đúng rồi, kill task thì đc 250Mb, free ram cao so với 1 bản HD, có dầy đủ các app của Google và htc và cả task killer :D, ROM chạy mượt, lần khởi động đầu sẽ lâu và hơi nóng máy, có hỗ trợ tiếng việt, % pin ko hiện trên thanh bar, chắc là update zip http://forum.xda-developers.com/atta...5&d=1297989553 để hiện % pin đc (chưa thử).
=> cảm nhận đầu là 1 bản Rom "ngon", máy em thẻ "săn đýt" class 2 thấy chạy bản này mượt hơn các bản của Rafdroid và Dandiest 1 tẹo, còn lại test íp :D
thanks bác PhamQuang lần nữa :)

concuarangme

lần đâu khởi động lên sau khi up rom khoảng bao lâu vậy, mình chờ 10' rùi mà còn chưa vào được nữa.

modbibi

bản này hình như flash bị sao thì phải,mình vào mp3.zing.vn ko nghe nhạc được...có ai bị giống mình ko

Chỉnh sửa cuối:

heymen9x

@concuarangme : mình khởi động mất khoảng 5~10p j` đó thì vào.
@modbibi: mình nghe nhạc bt` bạn ạ , flash chụp hình cũng bt`, flash trên web thì chưa thử
Bản này bộ nhớ Rom trống 418 Mb

modbibi

@concuarangme : mình khởi động mất khoảng 5~10p j` đó thì vào.
@modbibi: mình nghe nhạc bt` bạn ạ , flash chụp hình cũng bt`, flash trên web thì chưa thử
Bản này bộ nhớ Rom trống 418 Mb

ý mình nói là flash của web ấy chứ

concuarangme

hơn 30' rùi mà chưa vào được, chắc up lổi rùi, mình làm theo các bước hướng dẫn mà sao không được nhỉ, hix....

heymen9x

hơn 30' rùi mà chưa vào được, chắc up lổi rùi, mình làm theo các bước hướng dẫn mà sao không được nhỉ, hix....
bạn thử chạy recovery 400 rồi up lại xem sao, nhứ wipe all data trong recovery nhé