• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD2HD2 NAND-ROM (CWM) for HD2 [RAFPIGNA 1.9 OC] (Update)

modbibi

các bác có ai coi video clip trên web ko được ko,sao máy mình cứ báo là not support nhỉ,nghe nhạc thì bt nhưng xem video là bị.Flash mình version 10.1.106.16

kimquypticc

Làm thêm một bản SD đi bác! Em đang chạy WP7 trên NAND nen không thể test Android NAND được !
Em thích cái RAM Free 270M của bác đấy, chưa có bản ROM nàdduowwjc như thế cả!

heymen9x

Làm thêm một bản SD đi bác! Em đang chạy WP7 trên NAND nen không thể test Android NAND được !
Em thích cái RAM Free 270M của bác đấy, chưa có bản ROM nàdduowwjc như thế cả!
Rom cuar MIUI free ram den 320 Mb do bac, bac fai noi la rom hd co sense

hath86

e dùng bản này bị lỗi báo sóng wifi. hic. ngồi cạnh router luôn mà icon wifi ko có vạch sóng nào trong khi vẫn dl file ầm ầm T_T

bkboy

HD2 thường có chạy được bản này chưa ạ? K định xài android nhưng thấy bác Quang built thì k kiềm chế được. hix hix

vinhhuynh1

Truy cập gmail từ chiều giờ chưa được. Không đoaw được maket về cài nên giờ điện thoại chưa cài được gì. Có anh em nào chỉ mình cách cài đặt file apk trực tiếp từ máy tính với điện thoại không mình cám ơn nhiều. Đọc báo vẫn bình thường mà vô gmail không được chán ghê. Bác nào xài HD2 512 thì chờ bản nầy chưa cài được.

concuarangme

bản này không có explore để truy cập vào thẻ nhớ, mình tìm hoài không thấy, bạn nào bít chỉ jup với

stupid1314

Thấy nhiều lời khen và cũng có những tiếng phàn nàn, chắc chú Quang sẽ fix lại một số lổi trong nay mai thôi. Chờ bản room thực hoàn thiện của chú thôi.

vinhhuynh1

Báo cáo là không mình không vào gmail được. Đã thử 3 nick gmail rồi. Cứu cứu. Hiện không dowload được maket nên máy vẫn còn zin chưa cài bất cứ chương trình nào.

thanhtbv

Bác Quang lại xuất hiện trên màn ảnh rồi. Bác trở lại với androi cho anh em vui. bác ngâm cứu tiếp bản dành cho 512 đi.cảm ơn bác nhiều

amateur_no1

tình hình là chìu nay down link leech nên flash mãi ko dc, ngồi down lại thì flash ok rồi. nói chung xài ổn mọi thứ chưa thấy bug gì, khởi động hơi lâu nhỉ.như bác Quang đa nói mọi chức năng cơ bản đều ok cho tới lúc này. lúc trước xài bản DHD của bác ENERGY so với bản này thật sự chưa thấy khác biệt mấy chắc để xài lâu mới thấy đc sự ổn định.

nvbanhan

Tình hình là thử mọi cách vẫn không connect được wifi, nó cứ connecting -> obtaining ip -> disconnect -> connecting ... :(

dungphp

Tình hình là thử mọi cách vẫn không connect được wifi, nó cứ connecting -> obtaining ip -> disconnect -> connecting ... :(

Biết dùng lệnh kg ?
Cài Teminal trên market rồi gõ lệnh"
su (rồi enter)
chmod 777 /data/misc/dhcp/* (rồi enter)

duong8488

Bản này của chú Quang tuyệt quá! Chưa thấy bản HD Sense nào Ram nhiều như thế! Có nên chia lại thẻ để chạy cho tốt hơn ko chú, nếu có thì EXT nào thì hợp nhất hả chú?

nvbanhan

Biết dùng lệnh kg ?
Cài Teminal trên market rồi gõ lệnh"
su (rồi enter)
chmod 777 /data/misc/dhcp/* (rồi enter)

Vẫn không được luôn

mình chmod 777 /data/misc/dhcp luôn mà cũng không được
ls -l /data/misc/dhcp không có gì hết

Em mới xem lại wifi lỗi vậy mới đúng nè:

connecting -> obtaining ip -> disconnect -> scanning -> connecting