• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD2HD2 NAND-ROM (CWM) for HD2 [RAFPIGNA 1.9 OC] (Update)

langthang262

để thử lại re400 xem, mấy bước kia làm theo hết mà

Tất cả các bản DHD đều phải dùng Recovery 400Mb mà, nếu HD2 thường thì phải dùng data.img nữa chứ không thì không cài được thêm cái gì

Hai_ninhthuan

Cùng thắc mắc như trên, nhờ các bro cho ý kiến có cách nào backup lại room đang xài để khi nào cần có thể cài lại mà không mất dữ liệu không các bro? Mong các bro giúp đỡ!

Trong recovery có backup và restore đó. Bạn backup lại nó sẽ tạo 1 thư mục trong thẻ nhớ, khi restore nó sẽ tự động tìm đến thư mục lưu đó và làm như up rom thôi.

heymen9x

Mình down đến 300Kb/sec lun mà bạn, để mình up lên mediafire cho các bạn

kakatoi

\-/ tuyệt vời. Bác Quang mà làm thì nhất roài, trước WM toàn dùng of bác thoai
thanks bác

ngoclong2710

chắc là được 270mb lúc mình up xong bản của rafdroid 3.2 kill hết còn được 275mb thì bản bác Quang chắc kill hết cũng phải tầm đấy !

PhamQuang

Manager
hjc, kẹt ở logo HTC, đang xài recovery 430mb của rom energy bên xda, kỳ vậy ta?

Đã đưa link tải CWM 3.0.0.5 trong bài đầu, hỗ trợ để Up ROM này cho LEO1024, bạn cài lại CWM và Up lại ROM xem sao nhé.

nobjtadjxega

đang tải và sẽ cảm nhận.pác phạm quang cho em hỏi 1 câu ngoài lề tý.pác có DATA của avartar 3d dành cho hd2 hok a. cho em xin cái link với :D

heymen9x

bản nãy công nhận em rất là hài lòng luôn đấy ạ, chắc em để bản này dùng luôn quá :D, em test từ sáng h thì đã cmt ở trên rồi, update thêm là Ram Free đúng là ~ 270MB - Tuyệt ! dòng chờ từ 1 ~ 5 mAh, hiện h tp HCM là 34 độ C thì máy nóng 37 , 38 độ là bt`, bản Buil này rất tuyệt !

amateur_no1

Đã đưa link tải CWM 3.0.0.5 trong bài đầu, hỗ trợ để Up ROM này cho LEO1024, bạn cài lại CWM và Up lại ROM xem sao nhé.

Recovery lay out của em y chang của bác post rồi, em làm nãy h cũng 3 lần rồi đều bị kẹt ở logo HTC kẹt 10p, chưa khi nào em bị kẹt ở đây lâu thế, có một điều đặc biệt là sao quá trình install rất nhanh <1p, so weird!! mọi khi em install zip rom cũng phải mất từ 3p trở lên.??? confuse quá.

PhamQuang

Manager
Recovery lay out của em y chang của bác post rồi, em làm nãy h cũng 3 lần rồi đều bị kẹt ở logo HTC kẹt 10p, chưa khi nào em bị kẹt ở đây lâu thế, có một điều đặc biệt là sao quá trình install rất nhanh <1p, so weird!! mọi khi em install zip rom cũng phải mất từ 3p trở lên.??? confuse quá.

Vậy là quá trình Update của bạn chưa hoàn thiện đâu, thời gian Up khoảng gần 3 phút đó.
Thử chạy lại CWM mình đưa lên, khởi động lại máy và WIPE full lại rồi hãy Up ROM xem sao.

concuarangme

bạn down recovery trên về đi, mình cũng bị như thế nhưng sử dụng bản trên thì hết rùi.

amateur_no1

bạn down recovery trên về đi, mình cũng bị như thế nhưng sử dụng bản trên thì hết rùi.

Đã down về, đang boot và vẫn đang ở màn hinh HTC, có lẽ file zip down về bị lỗi rồi, install gì mà mất chưa đến 1p. chắc lại quay lại rom bác energy. haizzz

Vậy là quá trình Update của bạn chưa hoàn thiện đâu, thời gian Up khoảng gần 3 phút đó.
Thử chạy lại CWM mình đưa lên, khởi động lại máy và WIPE full lại rồi hãy Up ROM xem sao.
Đã flash cái recovery của bác đưa lên, em wipe mọi thứ có thế, up lại vẫn chưa đầy 30s là done????? boot vào thì vẫn kẹt. kì lạ quá.

ratmitdac

Em cũng đã làm giống như bác bảo rồi mà sao vẫn không khởi động được nhỉ. Cứ dừng lại ở màn hình HTC thôi bác ạ

ngoclong2710

task29 lại trước khi up xem được không ạ !format lại thẻ nhớ bằng phần mềm sd formated luôn cho sạch sẽ rồi up lại coi sao!

amateur_no1

Vừa flash lại bản DHD của bác ENERGY thì vẫn bình thường, hồi nãy down HF lâu wa nên đã leech link chắc file zip bị hỏng để down lại trực tiếp xem sao. ôi HF, chờ dài cổ...

vinhhuynh1

Mình không biết các bạn làm như thé nào. Mình thì để cho chắc ăn mình cài Ricory 400 lúc trước đang xài. Mình cẩn thận hơn chia paration luôn. thà mất 1Gz thẻ nhớ mà an toàn hơn. Rồi tiến hành úp rom -> 1 phát ăn ngay chưa đầy 15p là hoàn tất. Chạy vèo vèo. máy mình T-Mo nha các bạn.
Hay lả các bạn thử up lại rom win 6.5 rồi chuyển qua up Android lại hay task 29 và format máy rồi làm lại xem sao