• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD2HD2 NAND-ROM (CWM) for HD2 [RAFPIGNA 1.9 OC] (Update)

modbibi

Vẫn không được luôn

mình chmod 777 /data/misc/dhcp luôn mà cũng không được
ls -l /data/misc/dhcp không có gì hết

Em mới xem lại wifi lỗi vậy mới đúng nè:

connecting -> obtaining ip -> disconnect -> scanning -> connecting

sao wifi của mình chạy tẹt nhỉ,mỗi cái ko xem được video trên web,báo not support...ko bik có ai bị như mình ko

PhamQuang

Manager
Tình hình là thử mọi cách vẫn không connect được wifi, nó cứ connecting -> obtaining ip -> disconnect -> connecting ... :(

WiFi cũng hoạt động bình thường, xem lại mạng của bạn sử dụng.

PhamQuang

Manager
Đã đưa lên phiên bản ROM V01 dành cho LEO512 - HD2 thường cùng link tải CWM hỗ trợ.
Up CWM rồi Up ROM V01 cho HD2 thường (LEO512) tất cả sẽ ổn.

nguyenh

Đã đưa lên phiên bản ROM V01 dành cho LEO512 - HD2 thường cùng link tải CWM hỗ trợ.
Up CWM rồi Up ROM V01 cho HD2 thường (LEO512) tất cả sẽ ổn.

Chú ơi, thế CWm bao nhiêu ạ 420Mb có vẻ hơi bị to cho HD2 thường.

vinhhuynh1

Tình hình là hôm qua mình factory data reset con máy của mình nó bảo là sẽ xóa accour gmail trên google của mình. Bi giờ mình vào gmail không được mặc dù vẫn vào trên máy tính bình thường. Đã tạo thêm 2 accour gmail nữa để vào thử mà không được. Có anh em nào có kinh nghiệm về vấn đề nầy cho mình xin hướng dẫn với. Vẫn vào nét đọc báo bình thường và youtube xem video bình thường.

Bác Quang ơi, hình như Rom chưa có A2SD+ phải ko bác?
Up xong máy của con còn có hơn 30MB thôi. Hic

nobjtadjxega

em chụp ảnh bình thường nhưng không xem lại được.mỗi lần muốn xem lại ảnh vùa chụp la phải vào gallery.có ai bi lỗi như em không

duylenguyen

bác Quang ơi hướng dẫn dùm cháu cái này chút nha:
"tải rom chép vào thư mục góc của thẻ nhớ" là như thế nào vậy bác? nếu cháu lấy thẻ nhớ của mình rồi format (vì đang sài winmo7) thì chỉ cần chép vào thẻ nhớ thôi hay thẻ nhớ phải phân chia như thế nào mới gọi là có thư mục góc, cháu đã tìm trên diễn đàn rồi mà không thây (chắc cái này ai cũng biết trừ cháu >.<) mong bác hướng dẫn dùm cháu, cám ơn bác nhiều!.

"tải rom chép vào thư mục góc của thẻ nhớ" là như thế nào vậy bác? nếu cháu lấy thẻ nhớ của mình rồi format (vì đang sài winmo7) thì chỉ cần chép vào thẻ nhớ thôi hay thẻ nhớ phải phân chia như thế nào mới gọi là có thư mục góc, cháu đã tìm trên diễn đàn rồi mà không thây (chắc cái này ai cũng biết trừ cháu >.<) mong bác hướng dẫn dùm cháu, cám ơn bác nhiều!.
Chép vào thư mục gốc của thẻ nhớ hiểu theo kiểu "nông dân" là bạn chép thẳng file rom đó vào thẻ nhớ mà không để trong bất kỳ một thư mục nào cả....:p

modbibi

copy vào đâu trên thẻ nhớ cũng được miễn sao là khi bạn vào recovery tìm đường dẫn đến chỗ rom để up cho dễ là được...còn thư mục gốc của thẻ là ngay thư mục của thẻ lun chứ ko phải để trong 1 folder nào nữa trên thẻ của bạn

concuarangme

em chụp ảnh bình thường nhưng không xem lại được.mỗi lần muốn xem lại ảnh vùa chụp la phải vào gallery.có ai bi lỗi như em không

Đúng là xem ảnh fai vào gallery xem, chứ không cho xem lại trc, bản này vào quay film thấy cho chọn quay HD 720 nữa

concuarangme

pin thể hiện không đúng thì phải, mình để widget pin thì báo còn >60% nhưng cục pin ở trên góc gần cột sóng thì chỉ mất đi 1 vạch nhỏ tương đương còn >80% pin, có bạn nào bị giống mình không.

leo1024

Bản rom này cũ quá rồi, nhiều lỗi quá! chú Quang thay đổi ver khác đi. Của anh PPCBOY thấy chuẩn hơn nhiều

tranlongsgd

Bản rom này cũ quá rồi, nhiều lỗi quá! chú Quang thay đổi ver khác đi. Của anh PPCBOY thấy chuẩn hơn nhiều

Chú này làm Acc chỉ để viết thế này thôi à? Lỗi nhiều??? Buil Room mà gặp vài người như Chú, chắc PDA đóng cửa quá,

clarkht

mình có thấy lỗi gì đâu , bác bị lỗi gì thế

mình ko bị