• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET - iOS 4 Custom Clean cho iPhone 3G [S]

onlylovebx

3G của mình là 3G lock FW 3.0 (chẳng bik là gốc hay Custome nữa),mình làm như vậy đúng không các bạn cho ý kiến nha : + mình down itune 9.2 về cài
+ cắm cáp sau nó nhấn shift + restore rùi trỏ đến file mình vưa down về rồi để im cho nó chạy vậy hả hay có làm bước nào nữa không (ví dụ DFU hay v..v...) + sau đó add source http://repo666.ultrasn0w.com/ để cài Ultrasn0w 0.93 là có sóng.lần đầu làm nên muốn hỏi kỹ,mong các bác đừng cười

vipboy_9x

Moderator
3G của mình là 3G lock FW 3.0 (chẳng bik là gốc hay Custome nữa),mình làm như vậy đúng không các bạn cho ý kiến nha : + mình down itune 9.2 về cài
+ cắm cáp sau nó nhấn shift + restore rùi trỏ đến file mình vưa down về rồi để im cho nó chạy vậy hả hay có làm bước nào nữa không (ví dụ DFU hay v..v...) + sau đó add source http://repo666.ultrasn0w.com/ để cài Ultrasn0w 0.93 là có sóng.lần đầu làm nên muốn hỏi kỹ,mong các bác đừng cười
đúng rùi bạn àh+cắm cáp vào Shift+restore chỉ tới FW mà mình cần restore,song JB+unlock là song.
trong trường hợp iphone bị lỗi mới thao tác đua iphone về DFU,hay recovery MOD..vvv

iphone của em kẹt ở màn hình cáp rùi hix
bạn hỏi dậy ai mà biết đường mà mò đây

gago06

3gs world jailbreaK bằng spirit có up lên bằng bản này được không bác ơi

dh0824

Của em còn zin chưa có unlock lần nào. ko biết phải làm sao đây mong dc giúp đỡ :) thanks

onlylovebx

hjx,restore bị lỗi 1604 bây giờ làm sao hả các pác,giúp tỉ mỉ dùm em với,huhu (3G lock FW 3.0 cũ bây giờ UP lên FW 4.0 custome)

Chỉnh sửa cuối:

vipboy_9x

Moderator
hjx,restore bị lỗi 1604 bây giờ làm sao hả các pác,giúp tỉ mỉ dùm em với,huhu
máy bạn là 3G phải hem.dùng IREB để đưa iphone về DFU và restore lại bạn nhé.
IREB bạn downloand tại đây.
Mở IREB lên chọn 3G --->fix recovery mode loop--->lib usb nếu chưa có thì chọn no nếu có rùi chọn yes nhé.chọn tiếp 3G và thao tác đưa về DFU và restore lại.
lưu ý tắt itune trướt nhé.

onlylovebx

bác có yahoo không, cho add xíu thôi,làm phiền pác chút,gà mờ nên giờ rối tung không biết đường nào mà lần,cài cái ỈEB đó rồi,sao kick vào cái 3G chẳng thấy j cả,hjx,plsss

Chỉnh sửa cuối:

vipboy_9x

Moderator
bác có yahoo không, cho add xíu thôi,làm phiền pác chút,gà mờ nên giờ rối tung không biết đường nào mà lần,cài cái ỈEB đó rồi,sao kick vào cái 3G chẳng thấy j cả,hjx,plsss
chọn 3G --->fix recovery mode loop--->lib usb nếu chưa có thì chọn no nếu có rùi chọn yes nhé.chọn tiếp 3G và thao tác đưa về DFU và restore lại.
chưa biết cách đưa về DFU thì xem nhé.
[video=youtube;bITIiGswjFI]http://www.youtube.com/watch?v=bITIiGswjFI[/video]

huynhnguyens

Zenki ơi mình up lên FW4 này rồi , bây giờ mình muốn quay về FW3.1.3 thì phải làm sao , thanks !

onlylovebx

vipboy_9x cho mình hỏi là mình update OS 4 = itune luôn rồi mình restore bằng bản FW custome như vậy liệu có tránh lỗi được không hả bạn

vipboy_9x

Moderator
vipboy_9x cho mình hỏi là mình update OS 4 = itune luôn rồi mình restore bằng bản FW custome như vậy liệu có tránh lỗi được không hả bạn
không bạn àh,những trường hợp khi restore FW custom say ra thường là những lỗi nhẹ dùng tooj Fix thì sẽ hết.
còn khi bạn đã lên 4.0 mà muốn Hạ suống 3.x thì vẫn được nhưng có thể dẫn đến tình trang mất sóng,wifi..vv.(không phải máy nào cũng bị mà xui thì sẽ bị thui hehe)