• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET - iOS 4 Custom Clean cho iPhone 3G [S]

structure

Nếu hiện tại đang Jailbreak bằng Spirit thì không Restore được rồi, bạn đưa lên bản Gốc sau đó Up lại FW Custom này!

Vậy là đưa lên bản gốc 4.0 luôn hả hay chỉ đưa lại bản gốc 3.1.3 vậy? Mình sẽ thử restore lại firmware gốc 3.1.3 và jailbreak bằng redsnow. Sau đó up firmware custom của bạn thử xem. Thanks

dangngoc_1207

3GS 32Gb chưa được unloock, chưa được JB, FW 3.1.3 BB 5.12.01 có chạy được bản này ko? và làm thế nào để chạy được ạ? Xin hướng dẫn qua

Zenki

Super V.I.P
3GS 32Gb chưa được unloock, chưa được JB, FW 3.1.3 BB 5.12.01 có chạy được bản này ko? và làm thế nào để chạy được ạ? Xin hướng dẫn qua
Máy chưa JB lần nào thì không thể Up FW Custom được đâu nhé!

hungngoduc

iphone 3G world fw 3.1.3 gốc thì giải quyết sao bây giờ hã các bác. Mong các bác chỉ giáo

dangngoc_1207

iphone 3G world fw 3.1.3 gốc thì giải quyết sao bây giờ hã các bác. Mong các bác chỉ giáo

Up thẳng lên 4.0 qua Itune, sau đó active, rồi JB bằng công cụ có sẵn trên diễn đàn là ok, ko cần unlock un liếc gì hết. Mình đang dùng 3G World, đã up lên iOS 4, khá hay

dangngoc_1207

bản này có nâng base lên lên 15.03 ko nhỉ

Theo như tác giả bản CFW này viết thì có nâng theo đễ tránh lỗi Carrier Bundles. Mà nâng lên cũng ko sợ vì giờ đã có tool JB và unloock rồi mà. Mình dùng World nên ko lo vụ BB này lắm

dangngoc_1207

Vậy là đưa lên bản gốc 4.0 luôn hả hay chỉ đưa lại bản gốc 3.1.3 vậy? Mình sẽ thử restore lại firmware gốc 3.1.3 và jailbreak bằng redsnow. Sau đó up firmware custom của bạn thử xem. Thanks

Cái này là đưa lên bản gốc 4.0 (có thể up qua itune)

dungeasy

mình xài 3gs chưa có jaibreak bạn.

hiên thời 3gs chưa có tool jailbreak , nên đối với máy old bootoom bạn có thể lên bản custom 4.0 , còn new thì bây h chưa có cách giải quyết , đợi iphone 4 ra sẽ có

phdzung

cái này sẽ nâng BB lên, nguy hiểm và đắn đo nhất là ở khoản này T_T có nên chăng nhỉ mọi người?