• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET - iOS 4 Custom Clean cho iPhone 3G [S]

structure

Nếu bạn đọc kỹ bài của mình ở trên thì bạn có thể tự tìm ra câu trả lời rồi :D

Chỉ những máy có New Bootroom (Tuần 40 trở lên) mới không Up được :D

Mình thử rồi, luôn bị lỗi 1604. Dù sao cũng cảm ơn bạn. Có lẽ mình jailbreak bằng spirit nên không restore được chăng??

silentman1976

iOS 4 Custom dành cho iPhone 3G / 3GS do Zenki Build và đang trong quá trình Upload lên Host của PDAVIET. Theo tiêu chí riêng của các bản Customs trước đây của PDAVIET, bản iOS 4 Custom này hoàn toàn sạch sẽ, không kèm theo bất cứ quảng cáo và Package nào ngoài Cydia.

thank bác, thấy các bro quảng cáo os4 này hay lắm

Last edited by a moderator:

Zenki

Super V.I.P
Mình thử rồi, luôn bị lỗi 1604. Dù sao cũng cảm ơn bạn. Có lẽ mình jailbreak bằng spirit nên không restore được chăng??

Nếu hiện tại đang Jailbreak bằng Spirit thì không Restore được rồi, bạn đưa lên bản Gốc sau đó Up lại FW Custom này!

thangna

Nếu hiện tại đang Jailbreak bằng Spirit thì không Restore được rồi, bạn đưa lên bản Gốc sau đó Up lại FW Custom này!

3.1.3 gốc hay là 4.0 gốc zenki? nếu 4.0 thì đâu jaib được? mình cũng đang lỗi 1604 3gs lock 2009 tuần 38!

Zenki

Super V.I.P
3.1.3 gốc hay là 4.0 gốc zenki? nếu 4.0 thì đâu jaib được? mình cũng đang lỗi 1604 3gs lock 2009 tuần 38!

4.0 gốc đấy chứ, để mất cái Spirit đi, sau đó Shift + Restore lại cái này là Ok :D

doananhtai

4.0 gốc đấy chứ, để mất cái Spirit đi, sau đó Shift + Restore lại cái này là Ok :D

Chắc là Zenki quên câu bất hủ "Máy chưa từng JB thì không thể restore FW Custom"
(l3Gs lên FW 4.0 gốc rồi thì làm sao JB để restore FW Custom ? )

Zenki

Super V.I.P
Chắc là Zenki quên câu bất hủ "Máy chưa từng JB thì không thể restore FW Custom"
(l3Gs lên FW 4.0 gốc rồi thì làm sao JB để restore FW Custom ? )

2 thành viên khác nhau mà cứ ngỡ là 1 :))

Zenki

Super V.I.P
Vừa cập nhật thêm Link iPhone 3GS World

Bản World cho iPhone 3G đang được Upload! Sẽ xong trong đêm nay!

longlee1988

mình bị lỗi 1064 khi shift + restore.....h phải làm sao bây h. con 3g của mình mình đang ở 3.1.2 ... h nó ổ DFu lun rùi h muốn JB lại phải làm sao

doananhtai

Chắc phải có câu như vậy để mọi người biết là có restore FW CUSTOM được hay không ?

ĐIỀU KIỆN CẦN VÀ ĐỦ:

MÁY BẠN LÀ MÁY SẢN XUẤT TRƯỚC TUẦN THỨ 40 NĂM 2009. (tức là OLD BOOTROM)

MÁY BẠN HIỆN THỜI ĐANG ĐƯỢC JAILBREAK BẰNG REDSN0W HOẶC BẰNG BLACKRA1N HOẶC ĐANG XÀI FW CUSTOM THÌ CÓ THỂ RESTORE FW CUSTOM NÀY

KHÔNG THỎA HAI ĐIỀU KIỆN TRÊN THÌ KHÔNG RESTORE ĐƯỢC.

longlee1988

Chắc phải có câu như vậy để mọi người biết là có restore FW CUSTOM được hay không ?

ĐIỀU KIỆN CẦN VÀ ĐỦ:

MÁY BẠN LÀ MÁY SẢN XUẤT TRƯỚC TUẦN THỨ 40 NĂM 2009. (tức là OLD BOOTROM)

MÁY BẠN HIỆN THỜI ĐANG ĐƯỢC JAILBREAK BẰNG REDSN0W HOẶC BẰNG BLACKRA1N HOẶC ĐANG XÀI FW CUSTOM THÌ CÓ THỂ RESTORE FW CUSTOM NÀY

KHÔNG THỎA HAI ĐIỀU KIỆN TRÊN THÌ KHÔNG RESTORE ĐƯỢC.

con 3G mình đang xài FW custom 3.1.2 bên táo việt nên chá8c là đc phải ko

lhduongolala

cảm ơn bác nhá! không biết có chạy nhanh hơn không, chứ bản của 4.0 Apple cho 3G Jaibkreak Multitask+homescreen chậm quá! Anh em nào test rồi cho vài dòng nhận xét đi, mình nóng ruột quá! sáng mai mới tải được :D

Zenki

Super V.I.P
Đã cập nhật LINK đầy đủ cho tất cả các bản :D

Các đồng chí Enjoy nhé ;)

Thân!

fxthanh

Hi
Mình tự làm trên Mac nhưng chạy không trơn tru gì hết. Down cái này xem thế nào. Không biết cao thủ náo có kinh nghiệm xin chỉ giúp với.
Thanks

tuanhis

Link download đâu bác ơi. Nhấn vào DOWNLOAD mà chẳng thấy gì cả?????