• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET Rom Black&Blue 4.1 WWE For HTC Artemis

Huycl2507

oài oài oài... sao mình thử mỏi cả tay mà vẫn không chạy được cái TF này nhỉ... Minh hỏi thêm vấn đề nữa là khi uprom xong cai spl vẫn là 1.11.0000 thì có cần phải sử dụng tôl unlock cid lại một lần nữa trước khi uprom khác ko?

SPL 1.11.0000 : không cần phải sử dụng Tool Unlock CID lần sau khi Up rom bạn nha

Chúc vui:D

cuunon

Em nghĩ vấn đề là ở chỗ P3300 của chúng ta không phải dòng Touch, có chăng là mình đã ép ứng dụng đó vào mà thôi . Có thể nhưng con dòng Touch, chúng đc hỗ trợ màn hình cảm ứng nhạy cảm hơn.
Gốc của mình đâu có Touch, nên khi sd sẽ vất vả , thậm chí chậm máy cũnh nên .

newland

Cũng một phần là thế. Hôm qua mình cũng đã cài thử bản 3.4.07... của Man Phạm Quang rồi. Tuy phải dùng phím cứng nhưng mà độ nhạy của Cube vẫn normal mà không khác gì của Touch nhiều lắm.

binht611

tôi đã cài thử chạy rất ngon, giao diện đẹp, nhưng thấy một số vấn đề như sau.
1. thông số dung lượng pin thể hiện không chuẩn lắm.
2. chậm hơn so với bản WM5 đi kèm máy (cùng 1 file avi xem trên WM5 không giật nhưng xem ở dây thấy hơi giật.
3. khi khởi động lại máy thỉnh thoảng phải cài lại giờ.

duy_ctytvxdkg

1. Phần mềm báo thức chạy loạn xạ (mình cài 1 lần giờ gỡ bỏ hết rồi nhưng cứ đến giờ đó vẫn báo)
2. Không hỗ trợ pocket music (giao diện giống như winamp chạy nền và có chức năng tắt màn hình nên ít hao pin hơn)
3. Tin nhắn gửi đi ko báo gì cả (Ko phải tin nhắn báo tin đã đc gửi mà hình lá thư đã gửi đi, khỏi tốn công vào send item xem tin đã được gửi chưa hay bay vào draft)
4. Nhạc chuông cuộc gọi và chuông tin nhắn xung đột với photo contact pro.

Vài ý kiến đóng góp (không biết có bác nào bị giống như mình kô??)

cuunon

Dường như chức năng chuông có vấn đề . Đôi khi đã để chế độ rung-reo , nhưng nếu tắt chuông , chuyển sang rug =btượng loa trên top, khi bất lại nó tự chuyển sang tắt âm , phải chuyển thêm lần nữa .

anhvy1974

Tôi đã dùng bản ROM này thấy cũng nhanh. và ổn định.
Tôi đang thử up bản ROM khác nhưng khi up rom thì máy phải chuyển sang chế độ bootloader màn hình đãng nhé phải hiện ra các vạch xanh đỏ vàng thì máy của tôi lại hiện ra màu tráng. Chương trình uprom cũng thông báo là o thể kết nối với máy của tôi. Tôi cũng đã thử chuyển sang chế độ bootloader bằng cách ấn phím record và reset, màn hình cũng chỉ trắng như vậy
Tuy nhiên ấn phím reset thì máy vẫn khởi động bình thường (vẫn còn may mắn).
Các bạn giúp tôi giải quyết lỗi này nếu không thì chẳng biết cách nào uprom cả.
Tôi dùng máy O2 Orbit
Cám ơn

hanhpn

Chắc bạn chưa vào được bl rồi. Chú ý là khi nhả Soft-reset thì vẫn giữ phím Record nhé.

Khi UPROM, phần mềm Utility sẽ tự đồng chuyển máy về chế độ bl trước khi up nên có thể không cần thiết phải vào bl rồi mới up rom.

Bạn nên Unlock CID trước khi UPROM và làm lại từng bước là chắc chắn thành công.

binht611

cho mình hỏi mình dùng p3300 vào trang o2 down bản rom 2006 của obit dùng có được không nhỉ???
và rom gốc của orbit có tương thích hoàn toàn với p3300 không???

b_x_vinh

cho mình hỏi mình dùng p3300 vào trang o2 down bản rom 2006 của obit dùng có được không nhỉ???
và rom gốc của orbit có tương thích hoàn toàn với p3300 không???
Bạn không cần vào O2 vì bạn có vào thì cũng ko down được rom - họ đòi IMEI của Orbit mà.
Rom hoàn toàn tương thích và ổn định- chính hảng mà, nên nếu thích thì bạn cứ up rom Orbit vào chạy nhé.
rom thì có sẵn trên diễn đàn..

minh111128

khi vào quan ly file.cài ứng dụng thì bi bấm mở file o được,o biết do mang hình hay rom.nhưng thử bản 4.0 thì rất ok.còn phấn music thì chạy hơi lâu.đó là nhận xét của em về bãn rôm này.o biết có bác nào bi như em chư

tmn

Thôi, mình cố đợi bản Black & Blue v4.2 WWE For HTC Artemis sắp ra vậy, nhưng dù sao mình vẫn không khoái Touch lắm, chóng hết cả mặt.

newland

Thực ra mình thấy tính năng tuoch cũng rất ít khi sử dụng vì cũng đã có HTC Home rồi. Nó chỉ lạ mắt và trong PRO hơn thôi. Ráng đợi bản 4.2 ra. Thấy Tom giới thiệu bên forum-xda rồi.
-----
Bản ROM 4.1 đúng là có một vài chương trình load lên hơi chậm giống như minh111128 nhận xét và mình dùng cũng thấy thế.