• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET Rom Black&Blue 4.1 WWE For HTC Artemis

t_mobile2006

Đang test Build mới nhất được mình chuyển từ dòng HTC Universal sang Artemis.

Theo nhận xét ban đầu thì build này khá nhanh và ổn định.Mong rằng sẽ hoàn thành và tiếp tục cập nhật đến các bạn trong bản B&B v4.2

Chúc vui..!

Tom ui!4.1full PP là 4 MB ah?anh dung tool của claudyfa tăng lên 6 MB rùi.Nó chạy ứng dụng nhanh hẳn lên em ah?có cách nào ktra xem PP trên ROM là mấy MB k?đang mơ màng với ROm 4.1full của em, bây giờ lại giật mình tỉnh giấc chiêm bao với bản 4.2. Trên Wiki có member hỏi em có cưới nod k kìa?=))=))=))=))=))

t_mobile2006

Có bác nào bị k nghe nhạc đc trên HTC Audio k?minh không nghe đc nhac , nhưng nếu dùng Windows media thi nghe ngon lành.minh vào bio Touch setting> mediaHub> Music>kich vào đường dẫn storge card/mp3 nhưng k đc.bác nào biết chỉ em với!vì em k muốn cài lại HTC home.cab

rainsea

Bạn TOM ơi, bạn chỉ cho cách sửa Reg của bản ROM 4.1 để tắt rung khi chuyển sang chế độ Silent (không rung, không chuông, chỉ nháy đèn). Thank!

thuychip

Em dùng Dopod M700 (Đã UnLock CID rồi), UpROm 4.1 của bác xong, nó báo congratulation rồi, đến khi khởi động lại thì nó báo "Decive start up failed due to sudden lost of power Please click YES to continue" NOTE Do not remove baterry before decive completed shup down".

Thế là ROM này chưa dùng được cho dòng Love hả bác TOM?!...

Mình cũng có M700 và cũng đã từng bị trường hợp như bạn . cách khắc phục hoàn toàn lỗi đó là trước khi up ROM giữ đồng thời 2 nút Voice Command và Power + Chọc vào cái lỗ Reset 1 phát để máy chạy BootLoader. Cắm cáp dữ liệu vào sẽ thấy biểu tượng kết nối USB ở góc dưới bên trái thì bắt đầu UP ROM bình thường.
Chỉ có như vậy thì mới có thể xóa hết lỗi của bản ROM cũ mà thôi . Từ đó có thể khẳng định là M700 vẫn tuyệt vời lỗi kia chỉ là lỗi cài đặt mà thôi .

Ai thấy đúng thì Thank cho tớ một phát nào:-??

cuunon

Bản này xài khá tuyệt hầu như ở mọi mặc + thêm bản radio mới nhất thì có 1 thể nói là sử dụng an tâm không bị gì . Nhưng chỉ có duy nhất mình thấy 1 điểm:
-Storage card dường như không ổn định . Cứ Up rom và cài một pm bình thường,một số pm cài trên thẻ , sử dụng 1 t/gian... wá trình sd dĩ nhiên là có lúc phải softreset , một lúc nào đó khi máy kđộng lên sẽ báo lỗi phần mềm. Đó là lúc máy tự đổi Storage sang Storage2, pm nằm trong đó trong khi Storage trước kia chỉ chứa phần mail, phần mà trc giờ nó vẫn nằm chung trong Storage.
Sau khi vào Reg chỉnh sửa như trang trước đã view, cũng bị y chang . Bực nhất là nếu nó bị liền thì mình trở tay kịp còn đàng này , soft rết cả ngày chẳng sao. Đùng cái bị ... phải lục đục đi cài lại soft, rất mất t/gian.

Thiết nghĩ nếu tiện ích đưa mail và các phần lưu trữ cho ng dùng tự chọn = soft thì sẽ rất hay.

Tks các bác đã cố gắng đọc ý kiến của em.

t_mobile2006

Đồng ý với bác, em nhận thấy là 4.1 full vể độ ổn định của Ram phải nói là tuyệt, mựot nhẹ nhang như sương khói, chỉ tiếc cái là bị lỗi ở storge card như bác nói!nếu dùng 4.1 tester thì k bị lỗi ở storge card, nhưng Ram k ổn định bằng 4.1 full, k có TF sitting, k có calcu lite. còn đâu là tuyệt vời!bây giờ mình lại quay lại 4.1 tester đợi 4.2 ra đời để thưởng thức!Thầm cám ơn TOMCODON đã không ngại đau Răng mà vẫn miệt mài cook ROM!Xin chân thành cảm ơn TOM, hẹn ngày báo đáp!

Vietvnn

Super V.I.P
Bản này xài khá tuyệt hầu như ở mọi mặc + thêm bản radio mới nhất thì có 1 thể nói là sử dụng an tâm không bị gì . Nhưng chỉ có duy nhất mình thấy 1 điểm:
-Storage card dường như không ổn định . Cứ Up rom và cài một pm bình thường,một số pm cài trên thẻ , sử dụng 1 t/gian... wá trình sd dĩ nhiên là có lúc phải softreset , một lúc nào đó khi máy kđộng lên sẽ báo lỗi phần mềm. Đó là lúc máy tự đổi Storage sang Storage2, pm nằm trong đó trong khi Storage trước kia chỉ chứa phần mail, phần mà trc giờ nó vẫn nằm chung trong Storage.
Sau khi vào Reg chỉnh sửa như trang trước đã view, cũng bị y chang . Bực nhất là nếu nó bị liền thì mình trở tay kịp còn đàng này , soft rết cả ngày chẳng sao. Đùng cái bị ... phải lục đục đi cài lại soft, rất mất t/gian.

Thiết nghĩ nếu tiện ích đưa mail và các phần lưu trữ cho ng dùng tự chọn = soft thì sẽ rất hay.

Tks các bác đã cố gắng đọc ý kiến của em.

Reg củng không được đâu, chỉ có cách thế này. up xong thì cài cái fonts cho nó tự động re lại, sau đó cài thêm một chương trình nào nữa để re thêm một lần nữa nó sẽ chuyển qua Sto2 sau đó cài đặt trên thẻ bình thường, tớ đang dùng cách đó, hiện tại không bị gì nữa.

maobeo

Tom ui!4.1full PP là 4 MB ah?anh dung tool của claudyfa tăng lên 6 MB rùi.Nó chạy ứng dụng nhanh hẳn lên em ah?có cách nào ktra xem PP trên ROM là mấy MB k?đang mơ màng với ROm 4.1full của em, bây giờ lại giật mình tỉnh giấc chiêm bao với bản 4.2. Trên Wiki có member hỏi em có cưới nod k kìa?=))=))=))=))=))

anh Việt căn cứ vào lượng program memory để biết PP là bao nhiêu, theo em là như thế

- 6mb: 49.91mb
- 8mb: 47,... = 48mb
- 10mb: 45,...= 46mb
- 12mb: 43,...= 44mb

Em thấy máy để PP 6mb - 8mb là vừa đẹp nhất cho PPC rồi

dlamhn

Các bác cho hỏi tí. Em cài cái Reg của Phonepad theo bác Tom, giờ màn hình phonepad trắng toát ko thấy số đâu cả. Cho hỏi làm thế nào đề bỏ đi đc hả các bác. Thanks!

Tom_codon

Super V.I.P
Các bác cho hỏi tí. Em cài cái Reg của Phonepad theo bác Tom, giờ màn hình phonepad trắng toát ko thấy số đâu cả. Cho hỏi làm thế nào đề bỏ đi đc hả các bác. Thanks!

phonepad reg nào nhỉ ???
Mình chưa có đưa lên Phonepad 4.1 có 3 loại 1 loại là chuyển về Original và 1 cái no Smart dialing bạn dùng cái nào thế ???

b_x_vinh

sau mấy lần cài thử thì mình thấy chỉ có sau khi cài ứng dụng HTC Home Plus và khởi động lại thì nó mới bị lỗi "Storage Card2" còn nếu không thì thôi, từ sáng tới giờ cài thêm mấy soft mà vẫn OK nhưng cài Home Plus là bị ngay à.
hay là Tom nếu có thể nên cố gắng fix lỗi này trước khi ra bản 4.2 đi.
PS TOM: Tom có thể cho ra bản 4.1 tiéng Ger. đươc ko? mình thấy cũng có nhiều người nhao lên hỏi bản Ger. đó (ko phải trên PDAViet):))

cuunon

Không hẳn vậy đâu , có khi vừa up xong thì nó hiểu ngay sau khi softreset lần đầu, có khi xài đã đời ,cài đủ thứ , softreset vài lần luôn , nhưng 1 ngày đẹp trời softreset thì lại hiện ra ST2 . Mình bị hoài, thậm chí có khi có ST1,ST2 nhưng mất tiêu cái thẻ nhớ (nội dung thẻ nhớ chẳng thấy đâu), lục mãi , sửa trong reg, tới lui, cuối cùng để y chang như cũ thì nó hiện ra nhưng lại ở ...ST3. Nói chung khó mà trở tay với vụ này. hy vọng bản 4.2 lắm lắm bác Tom à .

Trong khi nín thở chờ 4.2 , em sẽ nâng lên 8M chạy thử ra sao.

dlamhn

phonepad reg nào nhỉ ???
Mình chưa có đưa lên Phonepad 4.1 có 3 loại 1 loại là chuyển về Original và 1 cái no Smart dialing bạn dùng cái nào thế ???

Cái bác đã đưa ở trang này bác ơi. Cái này bác đưa ra dùng cho bản 3.7 để làm cho cái Dialpad sáng hơn.
Bác giúp với nhé, vì ko muốn Up lại ROM
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=10912&page=3
Cảm ơn nhiều!

Giúp với các bác ơi....!!!

Chỉnh sửa cuối:

mryeknom

Mình cũng có M700 và cũng đã từng bị trường hợp như bạn . cách khắc phục hoàn toàn lỗi đó là trước khi up ROM giữ đồng thời 2 nút Voice Command và Power + Chọc vào cái lỗ Reset 1 phát để máy chạy BootLoader. Cắm cáp dữ liệu vào sẽ thấy biểu tượng kết nối USB ở góc dưới bên trái thì bắt đầu UP ROM bình thường.
Chỉ có như vậy thì mới có thể xóa hết lỗi của bản ROM cũ mà thôi . Từ đó có thể khẳng định là M700 vẫn tuyệt vời lỗi kia chỉ là lỗi cài đặt mà thôi .

Mình đã làm giống như bạn hướng dẫn nhưng vẫn không up được.
:(
Thèm quá đi mất:((

begift

Em vẫn UpROM đúng như cách bác chỉ mà. Giờ vẫn chưa biết tại sao tịt.

anhtudt6

Nghe các bác bàn luận, làm em ko dám up lên ROM mới, mong bản 4.2 của bác TOM quá.

Huycl2507

Nghe các bác bàn luận, làm em ko dám up lên ROM mới, mong bản 4.2 của bác TOM quá.

Mình đang sử dụng bản Rom này , thấy rất Ok mà:D

Cứ mạnh dạn Up thử bạn à , nếu thấy không OK thì Up lại Rom đang xài thui

Chúc vui

cuunon

Bản rom 4.1 là ngon rồi ! ... bác cứ xài trong lúc chờ lên 4.2, không thể cầu toàn 100% đc bác ạ. 4.1 bácứ xài nếu một lúc nào đó (gần nhất thôi ) máy tách storage ra làm 2 thì OK, bác cài lại soft, thẻ nhớ lúc này là "2". Kể từ đó về sao vô tư. Đảm bào không vần đề gì .

begift

ROM 4.0 đã thấy ngon lắm rồi, 4.1 thì không Up được, phải ngồi đợi 4.2... Sao lâu thế bác Tom ơi...

t_mobile2006

Có bác nào biết cách add shutXP.exe vào traylaucher trong ROm 4.1 không vậy,mình làm mãi mà không đc.Bác nào biết chỉ em với!