• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET Rom Black&Blue 4.1 WWE For HTC Artemis

Tom_codon

Super V.I.P
Có bác nào biết cách add shutXP.exe vào traylaucher trong ROm 4.1 không vậy,mình làm mãi mà không đc.Bác nào biết chỉ em với!

Tự soft đã có chức năng rồi mà anh ???
Kick vào ô nhỏ chữ Today icon đó.Sẽ tự động add vào thay tray :p

binht611

p3300 của e không bị sao ý

E đang dùng bản ROM B&B v4.1 WWE date 6/21/07; radio version 02.67.90 nhưng không hỉu sao không dùng được phím call trên bàn phím cứng và khi gọi điện thì toàn tự động bật loa ngoài=> to kinh khủng ngại quá. Các bro xem hộ em, e la newmember chưa bít nhìu lắm. thanks.....:(

t_mobile2006

E đang dùng bản ROM B&B v4.1 WWE date 6/21/07; radio version 02.67.90 nhưng không hỉu sao không dùng được phím call trên bàn phím cứng và khi gọi điện thì toàn tự động bật loa ngoài=> to kinh khủng ngại quá. Các bro xem hộ em, e la newmember chưa bít nhìu lắm. thanks.....:([/QUO
Khi up ROM xong bạn nên HR lại xem có đc k?chúc vui!

t_mobile2006

E đang dùng bản ROM B&B v4.1 WWE date 6/21/07; radio version 02.67.90 nhưng không hỉu sao không dùng được phím call trên bàn phím cứng và khi gọi điện thì toàn tự động bật loa ngoài=> to kinh khủng ngại quá. Các bro xem hộ em, e la newmember chưa bít nhìu lắm. thanks.....:([/QUO

binhminhmuon

con P3 dở chứng

máy thì vẫn dùng bình thường(up bản 4.1) nhưng khi bật máy lên thì tự động truy cập vào internet,tuy nó không ảnh hưởng gì,chỉ việc tắt đi là xong nhưng thật bất tiện khi đang có việc gì gấp mà lại...:((
mong các bác chỉ bảo nhé=D>xin cảm ơn nhiều
-Sody Mod Tom nhé,không biết cứ tưởng lỗi Rom:p

cuunon

máy thì vẫn dùng bình thường(up bản 4.1) nhưng khi bật máy lên thì tự động truy cập vào internet,tuy nó không ảnh hưởng gì,chỉ việc tắt đi là xong nhưng thật bất tiện khi đang có việc gì gấp mà lại...:((
mong các bác chỉ bảo nhé=D>xin cảm ơn nhiều
-Sody Mod Tom nhé,không biết cứ tưởng lỗi Rom:p

Bác kiểm tra lại trong Staup, tray .... xem cac muc ma khi khởi động lên windows sẽ kích hoạt ấy .

binht611

e up xong đã HR lại rồi mà vẫn không được, mà e dùng chức năng clear store của máy chứ cách bấm 2 nút soft+ chọc reset nó không có tác dụng, hay là e chưa biết bấm (hix, mỗi lần bấm kiểu ấy mình toàn phải 2 tay giữ 2 nút soft còn lại nhờ ông anh cầm bút chọc hộ mà nó vẫn không reset).

binht611

to tom_codon

E đang dùng bản ROM B&B v4.1 WWE date 6/21/07; radio version 02.67.90 nhưng không hỉu sao không dùng được phím call trên bàn phím cứng và khi gọi điện thì toàn tự động bật loa ngoài=> to kinh khủng ngại quá. Các bro xem hộ em, e la newmember chưa bít nhìu lắm. thanks.....:([/QUOTE

bro xem sao hộ e với, liệu có phải máy của e không tương thik với bản rom này không?? mà chức năng clear store có tác dụng triệt để như cách bấm 2 phím soft và chọc reset không bác

Tom_codon

Super V.I.P
to tom_codon

E đang dùng bản ROM B&B v4.1 WWE date 6/21/07; radio version 02.67.90 nhưng không hỉu sao không dùng được phím call trên bàn phím cứng và khi gọi điện thì toàn tự động bật loa ngoài=> to kinh khủng ngại quá. Các bro xem hộ em, e la newmember chưa bít nhìu lắm. thanks.....:([/QUOTE

bro xem sao hộ e với, liệu có phải máy của e không tương thik với bản rom này không?? mà chức năng clear store có tác dụng triệt để như cách bấm 2 phím soft và chọc reset không bác

Clear Storage cũng giông như ân các nút kia.Ban có thê dùng nó.Hiện tương loa to thì mình ko bi nên chưa có cách khác phuc :-?

nguyentrong

PDAVIET Rom Black&Blue 4.1 WWE For HTC Artemis

Xây dựng trên cơ sở CE OS 5.2.1620 ( Build 18125.0.4.2 ) từ dòng HTC kaiser

Bộ đệm windows : 4mb

Xin gửi lời cảm ơn đến :

Mod Cloudyfa for all :D
Mod NNCuong (trong việc trợ giúp làm phần mềm TFsettings)
Man PhamQuang

Và tất cả các mem đã kiểm tra bản v4.1 thử nghiệm

Danh sách phần mềm cập nhật trong v4.1 :

HTC Home v2_0_720719_0
HTC Audio manager v1.02 ( Build 725.711)
SIM Manager v6.25
MMS 4.2.8.1
HTC X-button v1.51 ( Build 30470 )
Camera 4.03 ( GPS Photo)
Streaming Media v2.20h ( Build 615.718)
Pocket CM 0.11 (New Skin)
Bio Touch Settings v1.22
Black Bar
TFSettings v1.0
Bluetooth Explorer v_1_2_30234_2
Windows Live 10.6.0026.1400 ( Very Stable )
HTC Phone Pad v1.0 ( Build 22364) new skin ,multi languages
New skin keyboard
New Skin Windows media Player Touch Style
.....And....

Danh sách reg chỉnh sửa và cập nhật :

+ Add time sync Tab to phone settings
+ Change Location to Storage Card :
- email and attachements
- My Document
- Ringtones File
- Temporary Internet Files
+ Disable The SMS Sent Notification
+ Enable 802.11g WiFi network connectivity
+ Enable ClearType in Landscape mode
+ Live Google search tweak
+ Enable Show Battery on Title Bar
+ Enable EDGE icon
............

Các lỗi đã khắc phục :

GPS photo with Camera original 4.03
Codecs WMV,WMA,3GP support
Java Midget

Chú ý : Các bạn có thể dùng TFsetting để chọn cách kick hoạt TF theo 4 mẫu

+ Top to buttom ( Từ đỉnh xuống đáy )
+ Center to buttom ( Từ giữa xuống đáy )
+ Buttom only ( Ấn và giữ đáy 2 giây )
+ Default v4.1 ( Theo kiểu mặc định của v4.1 )

Hình ảnh minh họa tính năng Soft TFsettings:

Cho tất cả những người thích Phone mặc định của Crossbow hoặc ko sử dụng Smart Dialing :

Down files đính kèm dưới đây :

Rom đang được đưa vào host sẽ cập nhật link dưới bài sau :)
Chúc vui..!

Em update con HTC P3300 lên WM6.0 bản rom của Bác Pham Quang.Chạy xong thì nó chỉ lên cái logo HTC rồi đứng luôn.
Anh xem co cách nào giúp em với. Em cảm ơn Bác nhiều!!!
IPL 1.12.0001
SPL 1.12.0000
DD: 0905788300
yahoo: nguyentrong822003
Rất mong được Bác trả lời.:((

misa123

Khi nào Begift up Dopod M700 len 4.1 được ngon lành thì cho mình biết với nhé, mình ở HN, ko rành nên chưa giám up. Thanks

cuunon

to tom_codon

Clear Storage cũng giông như ân các nút kia.Ban có thê dùng nó.Hiện tương loa to thì mình ko bi nên chưa có cách khác phuc :-?

Bác Tom ơi , bác bật mí dùm em khi nào bản 4.2 ra đời đi , sốt ruột wá . Em dùng thử bản Touch 2.0 trên wiki thì thấy thua ban 4.1 của bác về ổn định , tốc độ (em đưa lên 8M luôn cũng không ăn thua) , các chương trình lâu lâu bị nhầm lẫn bấm cái này chạy cái kia , contact trước giờ không thấy thay vào đó là pocketCM không hay, k hỗ trợ tìm nhanh và unicode .

Sở dĩ hỏi bác 4.2 là vì em đã sdụng Tuoch2.0 nhưng nếu bây giờ up lại 4.1 thì ngán cái vụ Storage wá

Tks bác nhiều

Tom_codon

Super V.I.P
Bác Tom ơi , bác bật mí dùm em khi nào bản 4.2 ra đời đi , sốt ruột wá . Em dùng thử bản Touch 2.0 trên wiki thì thấy thua ban 4.1 của bác về ổn định , tốc độ (em đưa lên 8M luôn cũng không ăn thua) , các chương trình lâu lâu bị nhầm lẫn bấm cái này chạy cái kia , contact trước giờ không thấy thay vào đó là pocketCM không hay, k hỗ trợ tìm nhanh và unicode .

Sở dĩ hỏi bác 4.2 là vì em đã sdụng Tuoch2.0 nhưng nếu bây giờ up lại 4.1 thì ngán cái vụ Storage wá

Tks bác nhiều

Tom dạo này đang bận bịu với việc chuẩn bị năm học mới nên đành thất hẹn với các bạn vậy.Mong rằng có thể trở với các bạn sớm nhất...!

begift

Khi nào Begift up Dopod M700 len 4.1 được ngon lành thì cho mình biết với nhé, mình ở HN, ko rành nên chưa giám up. Thanks

Vẫn chưa được bác ạ, đang đứng ngắm B&B 4.1 thôi.

Hiện tương loa to thì mình ko bi nên chưa có cách khác phuc :-?

Huhu... Bác TOM không ở Hà Nội nhỉ, em cho mượn máy để bác nghiên cứu vụ UpROM cho Dopod M700 lên B&B 4.1 và xử lý cái vụ tự động bật speaker luôn.

Tom_codon

Super V.I.P
Vẫn chưa được bác ạ, đang đứng ngắm B&B 4.1 thôi.

Huhu... Bác TOM không ở Hà Nội nhỉ, em cho mượn máy để bác nghiên cứu vụ UpROM cho Dopod M700 lên B&B 4.1 và xử lý cái vụ tự động bật speaker luôn.

Sorry mình ko ở Việt Nam :|

QPhuc

Các bác cho em hỏi tý:em có cây P3300 nó tự chạy chương trình và bấm nút nghe kô đc ,nên em up lại rom mới và cũ mà nó vẫn bị như vậy ????????? bác nào có cách gì kô chỉ cho em với ,em cám ơn nhiều

duy_ctytvxdkg

Các bác cho em hỏi tý:em có cây P3300 nó tự chạy chương trình và bấm nút nghe kô đc ,nên em up lại rom mới và cũ mà nó vẫn bị như vậy ????????? bác nào có cách gì kô chỉ cho em với ,em cám ơn nhiều

Tự chạy chương trình gì hả bạn? Bấm nút nghe khi có cuộc gọi đến không được tình trạng này bạn đã bị lâu chưa? Bị từ lúc mua hay mới vừa bị sau khi cài phần mềm nào đó? Bạn hỏi ngắn gọn quá, không hiểu mấy nên không biết giúp như thế nào? :-??:-??

newland

Chào các bạn. Mình cài bản ROM 4.1 của Tom_codon rồi nhưng sao mình lại không dùng được chức năng TouchFLO nhỉ? Có cần phải thiết lập gì không? Mình đã vào TF Setting và đặt chế độ là TF Default 4.1 , sau đó khởi động lại máy và thử theo hình vẽ ở trang nhất của Tom nhưng không thấy có kết quả gì hết.

b_x_vinh

Chào các bạn. Mình cài bản ROM 4.1 của Tom_codon rồi nhưng sao mình lại không dùng được chức năng TouchFLO nhỉ? Có cần phải thiết lập gì không? Mình đã vào TF Setting và đặt chế độ là TF Default 4.1 , sau đó khởi động lại máy và thử theo hình vẽ ở trang nhất của Tom nhưng không thấy có kết quả gì hết.
Rom 4.1 ra gần cả tháng mà bây giờ bạn mới thử? đúng là chức năng TouchFLO hơi khó sử dụng nếu chưa quen và nhiều lúc phải vuốt cả chục lần mới được:)) theo mình bạn Up ROM xong chẳng cần chỉnh sửa gì cả, tự nó đã đặt ở chế độ Default rồi, bạn vuốt thử như Tom hướng dẫn : cứ đúng 1/3 màn hình xuống dưới-(ko cần vuốt ngược lên đâu) xem được ko nhé.cứ thử vài lần cho được thì thôi!
@ mình thấy Rom MAN PQuang mới đưa lên dùng TouchFLO ổn định và dễ hơn- tuy nhiên hình như màn hình cảm ứng ko được Oke lắm nhiều khi chọt bút vào 2-3 lần mới kích hoạt được ứng dụng, còn lại thì chưa có ý kiến gì.bạn thử xem nhé.

newland

oài oài oài... sao mình thử mỏi cả tay mà vẫn không chạy được cái TF này nhỉ... Minh hỏi thêm vấn đề nữa là khi uprom xong cai spl vẫn là 1.11.0000 thì có cần phải sử dụng tôl unlock cid lại một lần nữa trước khi uprom khác ko?