• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET Rom Black&Blue 4.3 PRO WWE For HTC Artemis

Tom_codon

Super V.I.P
PDAVIET Rom Black&Blue 4.3 PRO WWE For HTC Artemis​

Do 1 thời gian dài mạng lưới gặp trục trặc nên Tom đã không thể review bản Rom v4.3 của mình trên diễn đàn.
Nay mạng lưới đã ổn định Tom xin giới thiệu 1 phiên bản nâng cấp của 4.3 đó là bản B&B v4.3 PRO với nhiều tính năng mới hơn và ổn định hơn so với 4.3

Các thay đổi của bản 4.3 pro là :
-Loại bỏ Windows live vì không phù hợp với người sử dụng việt
-Add bộ font tiếng việt đầy đủ
-Rom setting mới với chức năng loại bỏ và kick hoạt xt9
-Pbar bản nâng cấp 1.5.2
-Một số ứng dụng mới đc lấy từ HTC Polaris
- HTC Tom tom plugin được tôi hack mod chuyển thành new plugin kích hoạt các ứng dụng 1 cách nhanh chóng tiện lợi

Hình ảnh về Rom và Link tải sẽ đc Man PhamQuang cập nhật bài dưới đây

PhamQuang

Manager
HÌNH ẢNH MINH HỌA ROM v4.3 Pro

newland

Thế là Tom_codon cũng đã chính thức đưa bản 4.3 rồi.... Mong đợi từ lâu... Trông bản ROM rất Pro...

newland

Đã up xong ROM và thấy lỗi nhỏ thế này. Khi sử dụng chức năng Phone thì đã mất chử Contacts ở thanh task bar phái dưới. Tom kiểm tra lại xem sao nhé.

O

O2_Orbit

Guest
Cho mình hỏi là bản Pro này của Tom cái Bootimage đã chuyển sang v4.3 chưa hay vẫn để là v4.2 như bên wiki vậy? Bạn nào up rồi cho nhận xét chút xem nó có hơn bản 4.3 bên wiki nhiều không vậy? Thanks!

newland

Mình đã Up rồi, Mình có nhận xét sơ qua:

Về Bootimage như bạn hỏi thì cái đầu tiên không tích hợp. Nếu bạn cài 4.2 thì vẫn là 4.2. Cái bootimage thứ 2 đã chuyển 4.3. Bản này khác với bản 4.3 ở wiki ở chỗ là tích hợp thêm chức năng tắt xT9 + những gì mà Tom đã giớt thiệu ở trên, còn lại thì giống bản 4.3 bên wiki...

1. Phần Launcher để add các ứng dụng của HTC Home load lên chậm.
2. HTC Home phần Manager Audio đã có vì thế phần plugin không không cần thiết chức năng đó nữa mà nên thay thế vào bằng một ứng dụng khác thì tốt hơn.
3. Như mình đã post ở trên là nút Contacts trong chức năng Phone không hiển thị.
4. Cái này không chắc lắm, nhưng chức năng Touch có phần nhạy hơn ( hay là mình cảm nhận tệ ... cái này tùy mỗi người nhưng riêng mình thấy thế)
5. RAM và ROM tương đương các bản trước.
6. Tốc độ cải thiện hơn với 4.2

Đó là vài nhận xét của mình khi mới dùng.

zakk_black

Bản ROM này theo tôi cảm nhận sau khi mới up được 1h đồng hồ là tốc độ rất tốt. Giao diện thực sự đẹp. Tuy nhiên cái Pbar thì dùng tiếng Đức hay Tây Ba Nha gì gì đó, không sao, đã quen các vị trí rồi nên cũng không phải là trở ngại lớn.
Khi bấm nút Phone đúng là không có contacts hiện lên thật. Nhưng theo tôi cái đó không quan trọng vì mấy ai vào Phone xong rồi lại dùng contacts đâu. Dùng luôn bàn phím hiện tại để tìm contact.

Túm lại cho đến thời điểm này hoàn toàn thoả mãn với bản BB 4.3 Pro và đã xoá 1 số bản ROM hiện tại đang lưu trong PC.

Thanks bác Tom và các Mod

tmn

Đặc biệt 1 cái là có thêm một số ứng dụng mới lấy từ HTC Polaris (hàng khủng của P3300), cái này hơn hẳn bản B&B 4.3 bên xda-developers.

Thanks bác TOM

binhminhmuon

-Tốc độ của bản này đúng là nhanh hơn bản 4.2 nhưng giao diện của phần Touch cube lại không đẹp bằng 4.2
-đã vá lỗi kiểm tra pin ở Today và có thêm chỉ số báo pin,rất tiện để theo dõi
-Rất cảm ơn Tom và bác Pham Quang, vậy mà giang hồ cứ đồn Tom đã tạm biệt PV rồi ^^

b_x_vinh

@Tom_Codon.
Tom cho mình xin cái Icon HTC Home giống như hình trên được ko.( mình đã dùng chương trình để thay đổi HTC Home mà chưa thấy Icon nào giống vậy cả)
và Một số ứng dụng mới đc lấy từ HTC Polaris nữa thì càng tốt.
mình cài rom Ger. nhưng HTC Home màu mè ko thích lắn, màu đen trên trong có vẻ Pro hơn.
Danke.

tmn

Khổ quá, cứ down được 99,9% về là teo, đến sáng nay là 9 lần rồi, bác nào có link hoặc host khác up dùm em với.

Thanks!

newland

Lỗi mới được phát hiện trong bản ROM của Tom, đó là lỗi về Bluetooth. Khi dùng ActiceSync trong phần setting. Chọn để add một thiết bị khác thì bị lỗi hardare. (Problem with Bluatooth hadware). Tom kiểm tra lại xem sao nhé...

Hình:

Chỉnh sửa cuối:

pigbear

Bạn Tom cho hỏi cái pBar hiển thị toàn tiếng Spain hay sao í. Làm thế nà để chuyển nó về Tiếng Anh?

cuunon

Khá ấn tượng về giao diện và tốc độ , nhưng làm sao gọi contact ra các bác ơi

tmn

Thanks bác TOM vì bản ROM mới này

Bản 4.3 Pro này chạy chậm hơn bản 4.3 bên xda, chắc vì đc tích hợp thêm 1 số chức năng, Comm Manager bật tắt Wifi phải 2 lần mới ok, chức năng Large StartMenu chỉ để show là chính, dùng để chỉnh, bật tắt Phone, Volume... hơi bất tiện. pBar thì em đã bỏ đi rồi, dùng QuickMenu tiện lợi hơn nhiều. Kể ra mà cái Quick Laucher mà tùy chọn được thì ngon. Camera Album chỉ cho show ảnh trong My Document của main và card (mà nhiều lúc có những thứ k0 bỏ vô đó đc :D )

Có lẽ em sẽ quay trở về bản 4.3 cũ vì không dám Overlock chip lên cao sợ teo thì chết.

Cám ơn bác Tom đã trở về và anh em cộng đồng PPC lại mong bác vui khỏe để mọi người cũng khỏe vui.

cuongh

Em cài B&B4.3 bị lỗi font ở comm manage có bác nào biết cách khắc phục ko?, em cài một số chương trình:IMplus, weatherPanel,Yahoo go 2.0, opera

minhanhtran

Well-Known Member
Em cài B&B4.3 bị lỗi font ở comm manage có bác nào biết cách khắc phục ko?, em cài một số chương trình:IMplus, weatherPanel,Yahoo go 2.0, opera

Cái này bạn vào thư mục cài đặt của WeatherPanel, xóa font Pixel, và 1 cái font gì nữa mình không nhớ, hoặc bạn xóa tất các font có trong folder đó (*.ttf), SoftReset, mọi thứ OK ngay. Cái này mình đã xử lý rùi!:D