• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET Rom Black&Blue 4.3 PRO WWE For HTC Artemis

tmn

Kể mà bản B&B 4.4 mới sắp ra, bác tom cho thêm 1 chức năng profile có thể tắt mở BT, Wifi và Phone theo tùy chọn và time thì tốt quá (ví dụ: 23h tắt toàn bộ kết nối, sáng 7h tự mở Phone).
Em đã cài rất nhiều soft chuyên về profile nhưng đa số là được cái này thì mất cái nọ.

ohtt

Bác ơi! sao em up các loại rom rồi mà reset, hard reset bằng các phần mềm đều không tự khởi động lại mà cứ tắt ngóm! Bật nút power nó cũng không lên, cứ phải chọc nút reset nó mới chịu lên là sao ạ?
IPL 3.04.0001
SPL 1.11.0000
GSM 02.98.90
Cái IPL có bản mới hơn chưa ạ? Hay IPL và SPL đi cùng nhau? Cảm ơn các bác nha!
Bản rom này tốc độ cao! Em chưa thấy lỗi gì nhưng mà chạy cùng với SPB PLUS cho chế độ hiển thị mức pin của SPB PLUS thấy ăn pin ác lắm!

newland

Hình như có cái IPL cao hơn rồi thì phải nhưng của hãng khác, đâu đâu của dopod hay O2 thì phải hehehe cũng ko quan tâm đến cái IPL lắm dù nghe đâu bản càng cao thì càng tốt. Còn thường thì IPL và SPL của chính các hãng đưa ra là như nhau.

VD như của bạn thì SPL lúc đầu chưa unlockCID thành 1.11.0000 thì nó cũng là 3.04.0000

Chỉnh sửa cuối:

ohtt

Vậy là có cách giải quyết không ạ?
Chứ cứ SOFT reset lai phải chọc thì chưa đc công nghệ lắm!
Cảm ơn bác!

ohtt

spSHUTXP đó bạn ấn vào đó là Reset mà :-??

Dạ vâng em ấn rồi mà!
Nhưng máy chỉ tắt đi thôi chứ không khởi động lại!
Ấn nút power cũng không bật lên! cứ phải chọc reset từ máy bác à!
Cả hard reset cũng vậy! máy không tự khởi động lại! không biết có vấn đề gì không nhỉ?:O

ohtt

spSHUTXP đó bạn ấn vào đó là Reset mà :-??

Bác ơi! sao em up các loại rom rồi mà reset, hard reset bằng các phần mềm đều không tự khởi động lại mà cứ tắt ngóm! Bật nút power nó cũng không lên, cứ phải chọc nút reset nó mới chịu lên là sao ạ?
IPL 3.04.0001
SPL 1.11.0000
GSM 02.98.90
Cái IPL có bản mới hơn chưa ạ? Hay IPL và SPL đi cùng nhau? Cảm ơn các bác nha!
Bản rom này tốc độ cao! Em chưa thấy lỗi gì nhưng mà chạy cùng với SPB PLUS cho chế độ hiển thị mức pin của SPB PLUS thấy ăn pin ác lắm!

Giải quyết thế nào bây giờ nhỉ!
Có phải do cái vụ IPL và SPL không ạ?

newland

Giải quyết thế nào bây giờ nhỉ!
Có phải do cái vụ IPL và SPL không ạ?
---------
bạn nói thế là không phải đâu. Máy tớ cũng có các thông số giống hệt thế. Tớ dùng spShutdown bình thường mà. không có vấn đề gì. Vậy là không phải do IPL hay SPL rùi phải không... tìm thử nguyên nhân khác trong máy bạn thử xem. :-?

ohtt

Hic! gay nhỉ! Hay là chủ cũ unlock không đúng quy trình? Em unlock lại bây giờ có đc không?

tmn

Có khi lúc đó bác đang cắm sạc hoặc tai nghe, thi thoảng máy mình cũng đơ kiểu đấy.

Còn trong pxShutXP có 3 chức năng thì bác khi chọn Reset để máy sẽ khởi động lại.

tmn

Hic! gay nhỉ! Hay là chủ cũ unlock không đúng quy trình? Em unlock lại bây giờ có đc không?

Unlock SPL để trở về thông số 1.11.0000 chỉ là để Up rom thôi. Mình thấy các thông số của bác ok đấy chứ. Nếu máy chạy leng keng quá, bác Hardreset lại đi, nhớ backup lại contact, sms...

ohtt

Hic! Máy em hoạt động bình thường! hard reset hàng đống lần rồi bác à! lần nào cài rom xong em chả hard reset! Nhưng mà cứ phải chọc nút reset nó mới chịu reset! Chắc phải chịu vậy rồi! cảm ơn bác!

newland

Hic! Máy em hoạt động bình thường! hard reset hàng đống lần rồi bác à! lần nào cài rom xong em chả hard reset! Nhưng mà cứ phải chọc nút reset nó mới chịu reset! Chắc phải chịu vậy rồi! cảm ơn bác!
------------
Thế bạn thử cài lại ROM gốc xem thế nào? Chứ nếu như thế thì mình cũng chịu thôi :-??. Đành thử như thế xem thế nào vậy... có gì cho anh em biết tin nhé...

ttvnnh

Các bác cho hỏi cài chương trình gì để xem được phim ol, clip ol trên youtube,vphim,... thanks

tmn

Bác thử ấn và giữ nút Power mấy s xem sao, cách đấy máy cũng reset được.

ohtt

hehe! cảm ơn các bác nha! Tự nhiên sáng nay ngủ dậy máy em bị đơ em reser thử lại thì đc ngay! đúng là lấy độc trị độc!

newland

Bác thử ấn và giữ nút Power mấy s xem sao, cách đấy máy cũng reset được.
---------
Cách này là tắt nguồn luôn mà bạn. Muốn khởi động lại thì lại nhấn nút power đó chứ.

greenwind007

there is a problem connecting to the GPRS service in your registered home network
sao mình kết nối Wifi ko đc vậy, khi vào web nó hiện ra bảng báo lổi này nè...Mình đâu có chọn chế độ kết nối GPRS đâu,mấy bác giúp mình với :(...Thanks