• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET Rom Black&Blue 4.3 PRO WWE For HTC Artemis

tmn

---------
Cách này là tắt nguồn luôn mà bạn. Muốn khởi động lại thì lại nhấn nút power đó chứ.

À vâng, ý mình ở đây là nó có tác dụng như reset thôi mà.

zozew

4.3 rom using 40mb to run??

Hi, I just installed v.4.3 ò the rom and it looks absolutely great! But is it just my phone or is the "program in use" around 40MB leaving only 9mb for other software? Also is there a way to implement the "contact CM" application?

thx

/A

PDAVIET Rom Black&Blue 4.3 PRO WWE For HTC Artemis​

Do 1 thời gian dài mạng lưới gặp trục trặc nên Tom đã không thể review bản Rom v4.3 của mình trên diễn đàn.
Nay mạng lưới đã ổn định Tom xin giới thiệu 1 phiên bản nâng cấp của 4.3 đó là bản B&B v4.3 PRO với nhiều tính năng mới hơn và ổn định hơn so với 4.3

Các thay đổi của bản 4.3 pro là :
-Loại bỏ Windows live vì không phù hợp với người sử dụng việt
-Add bộ font tiếng việt đầy đủ
-Rom setting mới với chức năng loại bỏ và kick hoạt xt9
-Pbar bản nâng cấp 1.5.2
-Một số ứng dụng mới đc lấy từ HTC Polaris
- HTC Tom tom plugin được tôi hack mod chuyển thành new plugin kích hoạt các ứng dụng 1 cách nhanh chóng tiện lợi

Hình ảnh về Rom và Link tải sẽ đc Man PhamQuang cập nhật bài dưới đây

Chỉnh sửa cuối:

newland

Oh no no no... memory for program in use after up rom around 26,72 mb. This mean free memory : 23.19 mb for other programs

greenwind007

sao mình kết nối Wifi ko đc vậy, khi vào web nó hiện ra bảng báo lổi này nè...Mình đâu có chọn chế độ kết nối GPRS đâu,mấy bác giúp mình với :(...Thanks
there is a problem connecting to the GPRS service in your registered home network
giúp mình cái này với mấy bác ơi,đang cần gấp...please.Thanks

zozew

I just reset my device and....wops there was 25mb free for programs..:)
Just qurious is there a way to change the direction of launching the "CUBE"? So instead of gouing "upDown" to launch it you go "DownUp" then it feels like you drag it up. And then to close "upDown" then the cube follows your finger and disapears wich would look very nice.

THX Again for a grat ROM

/A

Oh no no no... memory for program in use after up rom around 26,72 mb. This mean free memory : 23.19 mb for other programs

tmn

there is a problem connecting to the GPRS service in your registered home network

giúp mình cái này với mấy bác ơi,đang cần gấp...please.Thanks

Có lẽ bác đã để thằng Network Wizard nó auto cấu hình hệ thống network rồi. Bác thử vào Connecting > Setup my proxy server rồi bỏ chọn tất cả trong đó, reset máy rồi vào wf lại xem sao.

phuhais

em dang len mang bang ppc chua cai vietnamkeyboard! may bac cho em hoi chuong trinh java of rom nay o dau ah? em cai m ko cai dc! cung chua thay chuong trinh quan ly java thanks!

ThanhAn

Rom này MOD Tom quên Java rồi bạn à!!!
ai có Icon này cho mình xin:chú ý là hình người có 2 cánh tay riêng( hay là cả HTC home cũng tốt)

cutia

Kính gởi anh Tom_codon, phan windows live thực tế ở Vietnam cũng sử dụng rất hữu ích, mong anh đừng loại bỏ ra khỏi trong bản Rom B&B 4.4 sắp tới. Thanks .

greenwind007

Có lẽ bác đã để thằng Network Wizard nó auto cấu hình hệ thống network rồi. Bác thử vào Connecting > Setup my proxy server rồi bỏ chọn tất cả trong đó, reset máy rồi vào wf lại xem sao.
mình làm rồi mà ko đc bác ơi,chán quá huhu :(

hanhpn

Trong phần Network của bác chắc chắn là có GPRS Setting rồi. Bác vào phần đó, chọn manage connection, bỏ hết các modem đi là xong nhé

Chúc vui

tmn

Chọn PAP bạn ạ. Cái này mình chỉ quen dùng thôi, chứ k0 hiểu PAP là gì :D

binhminhmuon

Tom ơi,chờ bản BB 4.4 của Tom dài cả cổ, hình như Tom định công bố vào dịp sn PV hay làm quà Noen không biết chừng..b-)
điên mất, vì cái "bệnh tự gọi" lúc đang nghe nhạc hay xem phim bằng Window Media quá rồi X-(

savapaladin

Bác ơi, sau khi nâng cấp em còn găp một bệnh là thỉnh thoang khi co tin nhắn gửi đến, máy rung liên tục đến hết pin thì thôi. Lúc đó em phải soft reset mới hết.
Ngoài ra nếu để chế độ lock pass khi o chế độ standby nhiều khi máy bị treo, nhập passwords hệ thống toàn báo sai.
Các bác có gặp hai lỗi tren không ah ???