• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET Rom Black&Blue 4.3 PRO WWE For HTC Artemis

binhminhmuon

Khá ấn tượng về giao diện và tốc độ , nhưng làm sao gọi contact ra các bác ơi

Contact theo bản rom này dùng hay mà bác,em gỡ luôn cái Agendus bỏ đi rồi,cái contact nay dùng rất hay chỉ cần chạm vào ký tự là lên cả..nhưng giá mà có thêm thanh scoll lên xuống thì hay quá vì giả dụ vần N mình có 10 người thì khi nhấn vào chữ N thì màn hình chỉ hiện lên có 8 người mà thôi nếu muốn tìm 2 người còn lại thì phải vuốt..nếu không phải động tới chuột,hức hức...
-nhưng khổ sở và đau đầu hơn là cái "bệnh tự gọi" :(( cứ dùng Window media nghe nhạc hay xem cái gì đó là xuất hiện bệnh,bản 4.2 lại không sao mới lạ chứ ??? không biết có bác nào bị hiện tượng trên ko?

Tom_codon

Super V.I.P
Lỗi mới được phát hiện trong bản ROM của Tom, đó là lỗi về Bluetooth. Khi dùng ActiceSync trong phần setting. Chọn để add một thiết bị khác thì bị lỗi hardare. (Problem with Bluatooth hadware). Tom kiểm tra lại xem sao nhé...

Hình:

Tom test có thấy lỗi này đâu nhỉ :-?

Bạn Tom cho hỏi cái pBar hiển thị toàn tiếng Spain hay sao í. Làm thế nà để chuyển nó về Tiếng Anh?

Khá ấn tượng về giao diện và tốc độ , nhưng làm sao gọi contact ra các bác ơi

Contact theo bản rom này dùng hay mà bác,em gỡ luôn cái Agendus bỏ đi rồi,cái contact nay dùng rất hay chỉ cần chạm vào ký tự là lên cả..nhưng giá mà có thêm thanh scoll lên xuống thì hay quá vì giả dụ vần N mình có 10 người thì khi nhấn vào chữ N thì màn hình chỉ hiện lên có 8 người mà thôi nếu muốn tìm 2 người còn lại thì phải vuốt..nếu không phải động tới chuột,hức hức...
-nhưng khổ sở và đau đầu hơn là cái "bệnh tự gọi" :(( cứ dùng Window media nghe nhạc hay xem cái gì đó là xuất hiện bệnh,bản 4.2 lại không sao mới lạ chứ ??? không biết có bác nào bị hiện tượng trên ko?

3 Câu hỏi cuối cùng sẽ được trả lời trong bản 4.4 :)
Với OS mới cóng CE OS 1948 (Build 18548.0.7.0)
Thêm vào đó là dàn phần mềm đc update :D

begift

Anh em lại sống thoi thóp trong thèm thuồng rồi.

qulu

Có tiếng Đức không bạn? Không có tiếng Đức thì tiếng Anh là phổ thông nhất cũng được.

Cám ơn trong sự chờ đợi khắc khoải.. ;-)

O22s

Có một cái khó nữa là khi viết tin nhắn cứ hiện ra phần T9. Nên viết tiếng việt rất khó ( tiếng việt ko dấu). Dẫn đến tình trạng là và phần tin nhắn mọi khi vẫn có thấy tìm kiếm tên để gửi nhưng bản này thì chịu. Ko biết làm cách nào cho hết ko ạh. NHưng đúng là bản này chạy rất nhanh

binhminhmuon

:)) bác Tom cứ nhá hàng kiểu này thì anh em còn nhớ bác hơn nhớ bạn gái ấy chứ >:)

Cái pic này trông dữ dội quá,nhưng cũng đẹp,rực rỡ nhưng theo ý mình chữ PDAViet để gọn trong "cục" tim kia,còn chữ 1 year thì cho xuống dòng dưới (nhưng vẫn trong trái tim) ^^

O22s

@tomtom: Cái hình đó nhìn bốc lửa quá
TMn" Minh đã làm theo bạn rồi. Đã ổn rồi nhưng vẫn ko thấy được danh sách ở chỗ viết tin nhắn nhỉ???
Mong bản 4.4 của bác TT quá

commandos_na

Tom đang test bản 4.4 và đã thử BT, Wifi 1 phát ăn ngay ;;)

Có cái hình Start Up chào mừng sinh nhật pdaviet anh em duyệt thử cái nha :D

Theo ý em, bác nên để chữ 1 year xuống hàng dưới trông bắt mắt hơn.... :d

tmn

@ O22s: Cái xT9 này có thể bật tắt trong ROM Settings mà.

Và bác TOM đã nghiên cứu vụ muốn bật tắt Wifi và BT phải 2 lần trong Comm Manager chưa ạ, sao bản 4.3 bên xda không bị lỗi vậy?

Tom_codon

Super V.I.P
@ O22s: Cái xT9 này có thể bật tắt trong ROM Settings mà.

Và bác TOM đã nghiên cứu vụ muốn bật tắt Wifi và BT phải 2 lần trong Comm Manager chưa ạ, sao bản 4.3 bên xda không bị lỗi vậy?

Tom đang test bản 4.4 và đã thử BT, Wifi 1 phát ăn ngay ;;)

Có cái hình Start Up chào mừng sinh nhật pdaviet anh em duyệt thử cái nha :D

qulu

Mình cũng đồng ý với các bạn đã post ở trên là chừ "1 year" cho xuống hàng dưới là cân bằng hơn. Ngoài ra thì rất "rực lửa"...

tmn

@tomtom: Cái hình đó nhìn bốc lửa quá
TMn" Minh đã làm theo bạn rồi. Đã ổn rồi nhưng vẫn ko thấy được danh sách ở chỗ viết tin nhắn nhỉ???
Mong bản 4.4 của bác TT quá

Ý bác ở đây là hiện contact lúc gõ 1 số ký tự trong sms? Thao kinh nghiệm của em, bác gõ thừa 1 số ký tự sau đó backspace lại là contact sẽ hiện ra ngay.

thaisan

Tom test có thấy lỗi này đâu nhỉ :-?

Có vài suy nghĩ mong muốn được chia sẻ với các bác đặc biệt với bác Tom:

Trong bản B&B4.3 Pro của bác có cho lựa chọn 3 cách truy cập Contact: 1. Default 2. Searc tab và 3. PocketCM; tôi thấy cả 3 phầm mềm này đều có cái hay riêng nhưng nếu có thể trong bản 4.4 bác Tom hãy thiết kế hay đặt hàng (như TFSetting đặt hàng của bác NNC bên Phù Đổng phải không nhỉ) một phần mềm có thể dựa trên nền tảng của PocketCM nhưng add thêm chức search bằng cách nhập ký tự từ bản phím như kiểu contact mặc định ý.

Và tôi cũng mới phát hiện 1 lỗi nhỏ trong bản B&B4.3 pro (Không bít có phải là lỗi hay do máy tôi cài bị lỗi) là khi lựa chọn qua lại giữa các kiểu truy cập Contact vừa nói ở trên thì khi chọn trở về PocketCM máy báo lỗi yêu cầu cài lại PocketCM.

Trên đây là vài suy nghĩ của một người chưa có nhiều hiểu bít trong lĩnh vực này, mong các bác bỏ qua nếu tôi nói ko đúng, mong bác Tom kiểm tra lại lỗi trên xem có đúng kô nhé.

P/s: Mong sớm được dùng thử bản B&B 4.4 của bác.

tmn

Từ hồi dùng lên WM6, em chỉ dùng Phone để truy cập, cũng như mọi ứng dụng khác có liên quan đến contact. Tìm kiếm contact trong Phone thông minh hơn nhiều so với các soft phụ trợ khác, có lẽ vì phím Phone to hơn và k0 phải nhập chính xác trên keyboard bé tý.
Có mỗi lúc phải search categories thì phải dùng đến nó thôi.

Phải thanks! bác Bill 1 phát :D

hanhpn

Mong chờ bản 4.4 của TOM.

Em vote cho chữ 1 year chuyển xuống phía dưới.

Tom_codon

Super V.I.P
Mong chờ bản 4.4 của TOM.

Em vote cho chữ 1 year chuyển xuống phía dưới.

4.4 đang gần xong rồi.Mình đang thử nghiệm loại Camera mới 5.x có lẽ các bạn sẽ rât thích loại camera này vì giao diện mới lạ khá bắt mắt :D

thaisan

Từ hồi dùng lên WM6, em chỉ dùng Phone để truy cập, cũng như mọi ứng dụng khác có liên quan đến contact. Tìm kiếm contact trong Phone thông minh hơn nhiều so với các soft phụ trợ khác, có lẽ vì phím Phone to hơn và k0 phải nhập chính xác trên keyboard bé tý.
Có mỗi lúc phải search categories thì phải dùng đến nó thôi.

Phải thanks! bác Bill 1 phát :D
Okie mình đồng ý với TMN là chức năng tìm kiếm trong Phone hay hơn và thông minh hơn, nhưng với mình danh bạ có gàn 900 tên, mỗi tên trung bình có 2 số điện thoại hơn nữa mình còn lưu khá nhiều thông tin khác vd: ngày sinh, địa chỉ cơ quan và một vài ghi chú khác nên mình thường xuyên dùng Contact để tìm kiếm.

To Tom_codon: Bản B&B 4.3 Pro của bạn tôi mới phát hiện thêm một lỗi nữa là khi cài VietMapR12 vãn chạy bình thường nhưng khô có tiếng cảnh báo hay thông báo hệ thống trong ki dùng bản B&B 4.1 hay 4.2 thì không có lỗi này.

pigbear

4.4 đang gần xong rồi.Mình đang thử nghiệm loại Camera mới 5.x có lẽ các bạn sẽ rât thích loại camera này vì giao diện mới lạ khá bắt mắt :D

Ái chà. Nôn nao quá. Cái boot image theo mình nên để chữ 1 year xuống hàng dưới và PDAVIET nên chọn font chữ và màu mạnh mẽ nổi bật hơn tí. Cái nữa là bỏ cái del...com gì phía dưới cùng, thay vào đó là www.pdaviet.com

Dù sao thì vẫn mong bản 4.4 của bạn Tom còn hơn mong người iu (vì có vợ rồi đâu được phép có người iu nữa =))