• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Pdaviet Rom Cho Excalibur Dành Cho Người Việt

NguyenNhatHoa

Bạn cho mình hỏi cách tắt từ điển tiên đoán ở bản rom này với, mình ko tìm cách tắt đi được
Cái bạn nói là chức năng T9.
Khi bạn đang nhập text, nhấn phím Alt, sau đó nhấn phím Space là bạn sẽ thấy cách chuyển đổi của tính năng T9.

hailuong01

cho em hỏi, SPL của em la 1.15.0000 thi làm theo cách của anh về SPL 1.11.0000 đc kô? thank!

hailuong01

cho em hỏi thêm! em đã up rom thàng công! giờ em muốn bỏ một số mục ở ngoài màn hình homescreen thì làm thế nảo? (vd: email ở ngoài màn hình homescreen em muốn bỏ đi thì làm sao)!

NguyenNhatHoa

cho em hỏi thêm! em đã up rom thàng công! giờ em muốn bỏ một số mục ở ngoài màn hình homescreen thì làm thế nảo? (vd: email ở ngoài màn hình homescreen em muốn bỏ đi thì làm sao)!
Bạn search phần mềm Chome Config để thiết lập nó.

hailuong01

cho em hỏi thêm nha! hồi trước em xài rom của kanava thì có tích hợp PM backup, resume contract, mà bản của a ko có, a bít PM đó tên gì ko? vớ lại bộ office của a đọc được word 2007 ko a?

NguyenNhatHoa

cho em hỏi thêm nha! hồi trước em xài rom của kanava thì có tích hợp PM backup, resume contract, mà bản của a ko có, a bít PM đó tên gì ko? vớ lại bộ office của a đọc được word 2007 ko a?
ban muon tim phan mem gi thi cu vao google de search. vi du nhu, ban muon tim phan mem back up, ban cu go chu back up vao google, de tim nhanh hon thi ban go back up excalibur, hay back up smartphone...
Bo office minh tich hop trong Rom la ofice 2007 do ban.
posted via mobile.

Posted via Mobile Device

mattro1

Bác NguyenNhatHoa cho em hỏi bản ROM của bác cỏ thể add thêm các thành phố mà trên trang web của PM dự báo thời tiết có không?

azuzu123

anh ơi bản này của anh thấy hơn mấy bản 6.1 khác. nhưng em thấy so với bản V6.5 thì ko thể bằng dc. dao diện cua nó đẹp hơn nhìu mà nó cũng có dự báo thời tiết nữa.

pvmd

mình đã cài được rom rồi nhưng sao vào phần IE thì ngoài việc gõ vào địa chỉ để truy cập trang web thì mình không di chuyển được con trỏ để xem nội dung trang web được? có ai bị giống mình không

mattro1

anh ơi bản này của anh thấy hơn mấy bản 6.1 khác. nhưng em thấy so với bản V6.5 thì ko thể bằng dc. dao diện cua nó đẹp hơn nhìu mà nó cũng có dự báo thời tiết nữa.

Tui cũng dùng bản 3VO 8/8/2009 rồi
Pin chỉ 1 ngày là còn 30%:((

tuanbiz90

Tui cũng dùng bản 3VO 8/8/2009 rồi
Pin chỉ 1 ngày là còn 30%:((

đấy là bác dùng ít đấy chứ e toàn ngồi nghịch buổi sáng xong trưa về lại xạc, vị chi là 1 ngày sạc 2 lần =) nản

NguyenNhatHoa

mình đã cài được rom rồi nhưng sao vào phần IE thì ngoài việc gõ vào địa chỉ để truy cập trang web thì mình không di chuyển được con trỏ để xem nội dung trang web được? có ai bị giống mình không
Sau mot thoi gian dung ie6, minh thay rang ie6 ve toc do load nhanh hon rat nhieu so voi ie5, nhung no cung bat tien that. Ban cu hinh dung the nay, dung ie6 tren smartphone giong nhu ban dung ie tren computer ma khong co mouse, ban chi dung keyboard de dieu khien thoi. Ket luan, ie6 chi thich hop cho PPC Touch Screen.
Neu ban dung rom cua minh version 6.1.2.0, ban hay dung UCBrowser la tien nhat.
Va neu minh release version moi, minh se thay ie6 bang ie5.
Posted via Mobile Device

NguyenNhatHoa

That su ma noi, cook rom cho smartphone kho hon rat nhieu so voi cook rom cho PPC.
Hien tai, build 6.5 chinh thuc cho smartphone chua co. Cac ban Rom 6.5 cho excalibur ma cac ban dang dung chi la ban beta ma thoi, cho nen co rat nhieu loi, khong on dinh, ton pin... va viec cook Rom 6.5 cho excalibur lai cang kho hon nhieu. Hihi... kha nang cua minh co han, minh chi co the release Rom 6.1 ma thoi.
Den khi nao co build 6.5 chinh thuc cho smartphone, thi minh cung release Rom 6.5 cho Excalibur.
Posted via Mobile Device, can not type in VietNamese :D

mattro1

Bác Nhathoa chỉ cho em cách add thêm các thành phố vào PM dự báo thời tiết trên bản rom của bác với ạ.

azuzu123

That su ma noi, cook rom cho smartphone kho hon rat nhieu so voi cook rom cho PPC.
Hien tai, build 6.5 chinh thuc cho smartphone chua co. Cac ban Rom 6.5 cho excalibur ma cac ban dang dung chi la ban beta ma thoi, cho nen co rat nhieu loi, khong on dinh, ton pin... va viec cook Rom 6.5 cho excalibur lai cang kho hon nhieu. Hihi... kha nang cua minh co han, minh chi co the release Rom 6.1 ma thoi.
Den khi nao co build 6.5 chinh thuc cho smartphone, thi minh cung release Rom 6.5 cho Excalibur.
Posted via Mobile Device, can not type in VietNamese :D

em dùng bản rom6.5 thấy bt ma chưa thấy lỗi j`, nghe gọi pin vẫn dc hợn 3 ngày

NguyenNhatHoa

Bác Nhathoa chỉ cho em cách add thêm các thành phố vào PM dự báo thời tiết trên bản rom của bác với ạ.
Cái today plugin thời tiết đó chỉ có thể cập nhật thông tin thời tiết cho một thành phố lớn chính mà bạn chọn thôi. Muốn cập nhật và hiển thị nhiều thành phố một lúc thì WM6.1 cho excalibur là không được.
Nếu bạn muốn như vậy thì hãy thử dùng WM6.5 cho Excalibur nhé bạn.

azuzu123 nói:
em dùng bản rom6.5 thấy bt ma chưa thấy lỗi j`, nghe gọi pin vẫn dc hợn 3 ngày
Chúc mừng bạn đã có một con Excalibur tốt, và một bản Rom ưng ý. Đây chính là điều mà người dùng Excalibur mong muốn :D

mattro1

Cái today plugin thời tiết đó chỉ có thể cập nhật thông tin thời tiết cho một thành phố lớn chính mà bạn chọn thôi. Muốn cập nhật và hiển thị nhiều thành phố một lúc thì WM6.1 cho excalibur là không được.
Nếu bạn muốn như vậy thì hãy thử dùng WM6.5 cho Excalibur nhé bạn.
:D

Ý em không phải là hiển thị nhiều thành phố bác ạ. mà vì em ở tỉnh lẻ thì muốn nó hiển thị thời tiết của TP. mình đang sinh sống mà bác.
mã CODE thành phố của em là : ASI|VN|VM036|DIEN BIEN|&metric=1.
Em đã thử đưa vào file HH_0409_WeatherCities nhưng mà khi chạy nó không Update data được. em nghĩ chắc còn nằm trong file nào khác nữa.
Mong bác giúp em.
Thank!