• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM WM6.5.x (Core 29020) Black - Manila 2.5.20212114.0 [02-05-2011]

AnhPheCT

sao e up rom này xong thì google map k sử dụng đc gps vậy a?? phần layer k có GPS

và e cũng k thấy đc theme black nữa hĩ hix, chỉ có theme classic blue và PV thui, và weather thì k thể update đc my location lun...giúp e với
GoogleMaps Bạn phải cấu hình Com4 tốc độ 9600 - ổn định. Xong cho nhận vị trí mới cập nhật thời tiết đc. Chỉ có 2 Theme Titanium mà thôi. Không có Theme Black đâu.

AnhPheCT

Hôm nay! Ngày lễ ở nhà định build ROM cho HD...! Thì hỡi ơi....Mở cái Desktop nó lại ko lên, Bung ghost Win thì máy báo hỏng Setor0 ko thể boot vào Win, mọi thông tin nằm trong ấy! Đi tông cái ổ HDD rồi....Các Bác thông cảm.....! Khi nào khắc phục xong lấy lại DATA và Tools sẽ build v29020. Hiện tại đang dùng Laptop mà ko có Tools và Kitchen....nên cũng Pótay.

navista

Sau khi up rom này thì Opera 10 không hỗ trợ flash phải không bác AnhPhe ? vô các trang nghe nhạc online không chơi được, opera 9.7 các rom trước chơi được ầm ầm luôn. thanks

Hôm nay! Ngày lễ ở nhà định build ROM cho HD...! Thì hỡi ơi....Mở cái Desktop nó lại ko lên, Bung ghost Win thì máy báo hỏng Setor0 ko thể boot vào Win, mọi thông tin nằm trong ấy! Đi tông cái ổ HDD rồi....Các Bác thông cảm.....! Khi nào khắc phục xong lấy lại DATA và Tools sẽ build v29020. Hiện tại đang dùng Laptop mà ko có Tools và Kitchen....nên cũng Pótay.
Đầu tư chơi quả ổ cứng xịn xịn một tý...:p Em thì thỉnh thoảng nén cái Kitchen rồi tống vô USB để đề phòng khi hữu sự...;;) Bác format lại ổ C rồi cài lại Windows coi sao...

Sau khi up rom này thì Opera 10 không hỗ trợ flash phải không bác AnhPhe ? vô các trang nghe nhạc online không chơi được, opera 9.7 các rom trước chơi được ầm ầm luôn. thanks
Trên WM hình như chỉ có mỗi SkyFire là có flash nhưng đã ngừng hỗ trợ, còn các trình duyệt khác không có thì phải...:-?

tdqsolo

Cái ChangeScreen em chỉnh cũng xoay oke rồi bác, mà cái bản này sao ấy hay do máy e ko bít. mà xoay vài cái là đứng máy phải reset. em úp hwa giờ bị hoài á. Mà e nghĩ cái weather với cái đồng hồ trước đẹp hơn bác, cái này thấy khó nhìn wa.
Lính mới em nhận xét za thôi. Chúc bác ngày càng hoàn thiện bản rom hơn.

AnhPheCT

Đầu tư chơi quả ổ cứng xịn xịn một tý...:p Em thì thỉnh thoảng nén cái Kitchen rồi tống vô USB để đề phòng khi hữu sự...;;) Bác format lại ổ C rồi cài lại Windows coi sao...
Hỏng Settor 0 là mất Boot rồi! Coi như cái HDD đó bỏ đi chỉ dùng để ghi dự liệu mà thôi, Thật ra máy tính có 2 HDD nhưng đã đầy dự liệu phải tìm cách hoán đổi vị trí 2 HDD mới được....! Sẽ khắc phục sớm thôi mà......!

AnhPheCT

Đã mua HDD mới!.... Cập nhật ROM mới v29020 Black. Thông tin cập nhật bài 1. Chúc những ngày nghĩ Lễ, bù lễ vui vẻ, hạnh phúc.

dotruongnam_htc

Mới biết uprom mà thấy rom mới của AnhPhe ra liên tục thế này thích thật đấy, em phải down về thui ! Thanks all

AnhPheCT

bạn cho tí đánh giá về bản rom ?

ROM dùng rất tuyệt đã gân 300 lần tải...!Bạn an tâm mà Up nhé! Thông thường bản ROM ra sau ít nhiều có sự điều chỉnh hợp lý hơn bản trước...! Chúc may mắn!

ducbinhtn

mấy bản trước em cứ thấy lỗi phần báo thức, không biết bản này đã fix lỗi này chưa, Up xem cái đã. Thank bác trước!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 22 minutes:

đã up xong, nhưng hẹn báo thức không thấy báo gì chỉ hiện lên chữ "Alarm: No description", không biết lỗi này là gì

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

mấy bản trước em cứ thấy lỗi phần báo thức, không biết bản này đã fix lỗi này chưa, Up xem cái đã. Thank bác trước!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 22 minutes:

đã up xong, nhưng hẹn báo thức không thấy báo gì chỉ hiện lên chữ "Alarm: No description", không biết lỗi này là gì
Bạn có đặt tên cho Alarm ko? Hẹn giờ mà ko đặt tên là No description. Nếu có đặt tên báo thức sẽ hiện bt.

trantuan83

bản mới nhanh hết pin quá bác AnhPheCT à, chiều lúc up còn 90% mà giờ còn có 50% mà không chạy ứng dụng nào, cái nữa là update thời tiết thành công nhung không hiển thị được trên màn hình desktop

AnhPheCT

bản mới nhanh hết pin quá bác AnhPheCT à, chiều lúc up còn 90% mà giờ còn có 50% mà không chạy ứng dụng nào, cái nữa là update thời tiết thành công nhung không hiển thị được trên màn hình desktop

Bạn có cài theme Manila hay CHT ko? Nếu có thì đụng Theme rồi...!

trandung80tvd

đúng là không đặt tên thì không báo thức đâu?nhuwnh bản rom zin 6.1 tớ không đặt tên nó van báo.

Chỉnh sửa cuối:
cài CHT và theme 2.0 ngốn pin quá, đam mê cái đẹp thì phải chấp nhận thui nhưng có vẻ cái theme glass của CHT ko hợp với theme black của ROM :D, lại còn nâng cấp lên thẻ nhớ 16G, ko biết thẻ nhớ dung lượng lớn thì có tốn pin hơn ko bác AnhPhe ?

AnhPheCT

cài CHT và theme 2.0 ngốn pin quá, đam mê cái đẹp thì phải chấp nhận thui nhưng có vẻ cái theme glass của CHT ko hợp với theme black của ROM :D, lại còn nâng cấp lên thẻ nhớ 16G, ko biết thẻ nhớ dung lượng lớn thì có tốn pin hơn ko bác AnhPhe ?

Theme CHT v1.8.5 hay CHT v2.0 glass Themes khi cài vào ROM black sẽ ko hiện thị đủ và thường bị lỗi đấy cẩn thận nhé! Chúc vui vẻ...!

trantuan83

Bạn có cài theme Manila hay CHT ko? Nếu có thì đụng Theme rồi...!

thực ra em mới chuyển sang dùng HTC nên cũng không rõ lắm. em chỉ up rom xon là dùng chứ chưa cài thêm cái gì vào, những cái theme như bác nói là đi theo bản rom hay mình cài từ ngoài vào

laivinhanh

theme đấy là bạn phải cài ở ngoài vào bạn à,nhưng nó sẽ tốn pin hơn đấy nhé

tinitct

em đang sài htc touch hd và đã up len WM 6.5 nhưng bây h không biết cách cài yahoo mesenger cho nó, anh nào biết chỉ dùm em nhé, thanks