• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM WM6.5.x (Core 29020) Black - Manila 2.5.20212114.0 [02-05-2011]

khoailang_tn

_Thanks bác.bác anhphe cho em hoi rom này cho con hct tp2 dc kô hả bác?
_Thấy free ram nhiều wa thích thật.con của em đang chạy rom 6.5 của chú phamquang rất ổn,nhưng có điều free ram ít quá 20-25mb ah

nguyenquoctrong

HTC Volume Control ko làm việc tốt trên HD, đã thử rồi. X2 Taskmamager là một ứng dụng free tuyệt vời, Bạn có thể cài thêm Utask 1.4 ko vấn đề gì! Utask là 1 chức năng của Taskmanager mặc định đã có trong ROM đem shortcut ra ngoài thanh Buttombar mà thôi ko liên quan đến X2 TaskManager. UTask làm việc tốt với ROM của Mình.
Mình thấy cái Utask 1.4 gần giống với htc taskmanager đó,chứ ko chỉ là tạo cái shortcut ko thôi,nhẹ và tốt hơn x2 nhiều

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Mình thấy cái Utask 1.4 gần giống với htc taskmanager đó,chứ ko chỉ là tạo cái shortcut ko thôi,nhẹ và tốt hơn x2 nhiều

Utask 1.4 chỉ là 1 Shorcut của Taskmanager mặc định của HTC lôi ra Buttombar mà thôi.

cusen

mấy hôm nay đợi bản 2017 của bác phê hoài mà không được, đành up thử bản 2013 vậy, cám ơn nhiều nhé

khoailang_tn

Thanks bác.bác anhphe cho em hoi rom này cho con hct tp2 dc kô hả bác?
_Thấy free ram nhiều wa thích thật.con của em đang chạy rom 6.5 của chú phamquang rất ổn,nhưng có điều free ram ít quá 20-25mb ah

AnhPheCT

Thanks bác.bác anhphe cho em hoi rom này cho con hct tp2 dc kô hả bác?

Chỉ cho BlackStone (Touch HD 1) thôi Bác ơi. Không cho dòng khác được đâu.

cusen

chỉ mong anh Phê đáp ứng được yêu cầu này thôi, đó là bỏ chế độ Align screen sau khi up room.
(vì lý do: hiện nay, có nhiều máy bị lệch cảm ứng, đồng thời họ lại thích tìm hiểu về các bản room để so sánh, lựa chọn
nếu để chức năng làm khó thì nản lăm bác ơi.)
Theo kinh nghiệm của mình, nếu bỏ chế độ này thì mọi hoạt động vẫn bình thường.
Càng sử dụng càng thấy thích các bản room do anh Phê làm.

AnhPheCT

chỉ mong anh Phê đáp ứng được yêu cầu này thôi, đó là bỏ chế độ Align screen sau khi up room.
(vì lý do: hiện nay, có nhiều máy bị lệch cảm ứng, đồng thời họ lại thích tìm hiểu về các bản room để so sánh, lựa chọn
nếu để chức năng làm khó thì nản lăm bác ơi.)
Theo kinh nghiệm của mình, nếu bỏ chế độ này thì mọi hoạt động vẫn bình thường.
Càng sử dụng càng thấy thích các bản room do anh Phê làm.

Chuẩn ko cần chỉnh, vã lại ROM build sạch ko thêm gì vào. Mọi app khác Bạn có thể tự test. Mình ko có nhiều thời gian đâu. Chúc Bạn vui.

navista

Một vài nhận xét : đẹp, nhanh, nhưng cần bổ sung thêm nhạc chuông và vài cái theme nữa là good. Thanks

AnhPheCT

HTC Volume + fix Volume. Bạn nào rãnh test hộ nhé! Rãnh Mình tạo file *.CAB đưa lên test và phản hồi nhé. Sẽ có ROM v29017 sớm nhất....!

CS_DaTa

Em đang xài I900 thấy bản room đẹp ghê> máy em cài dc ko các bác nhỉ. Cài làm sao xin các bác chỉ lun cái. Em mới mua về chưa bik xài :(

navista

Đợi lâu quá nên up thử Rom 29018 enegy trên XDA, cảm nhận nhanh, giao diện đẹp, mọi thứ nói chung là good.

AnhPheCT

Cập nhật ROM mới Core 29019 GF (Glass Full) với Manila v2.5.20212114.0 [24/04/2011]
- Add Volume Fix của HTC (Test & Feedback)
- Remove SmartLock 2.0E
Thông tin cập nhật bài 1
.........................

tưởng AnhPhe làm 2 ROM GF và Black, định up ROM black để chạy cho nhanh nhưng thử up cái này xem sao :D