• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM WM6.5.x (Core 29020) Black - Manila 2.5.20212114.0 [02-05-2011]

hoangzxv

câu hỏi hay quá, đọc xong muốn trào nước mắt vì vui sướng
e chưa dùn o2 bao giờ mới mua đc 5 tiêng mà bản 6.5 của em nó ko lên camera và ảnh hơi nhòe thì phải mong các bác chỉ dạy ạ.:O

câu hỏi hay quá, đọc xong muốn trào nước mắt vì vui sướng
Bạn ấy mới dùng PPC mà nên bạn thông cảm nhé...;;)

e chưa dùn o2 bao giờ mới mua đc 5 tiêng mà bản 6.5 của em nó ko lên camera và ảnh hơi nhòe thì phải mong các bác chỉ dạy ạ.:O
Đây là rom dành cho dòng HTC BlackStone nhé, còn O2 Mini thuộc dòng HTC Magician nên bạn sang Box MAGICIAN & ALPINE mà tham khảo.

quoctrungnttn

Bản Rom tốt ,quá tốt.Chỉ có một khuyết điểm là chức năng Lockscreen gây khá nhiều phiền phức khi sử dụng Vietmap.Bạn có thể chỉ mình cách gở bỏ Lockscreen hoặc tắt tiếng kêu tạch tạch mổi khi lock,unlock được không.Mình đã thử đổi tên file lock.wap,unlock.wap thậm chí xóa hẳn folder lockscreen mà vẩn không được . Cảm ơn bạn nhiều

AnhPheCT

Bản Rom tốt ,quá tốt.Chỉ có một khuyết điểm là chức năng Lockscreen gây khá nhiều phiền phức khi sử dụng Vietmap.Bạn có thể chỉ mình cách gở bỏ Lockscreen hoặc tắt tiếng kêu tạch tạch mổi khi lock,unlock được không.Mình đã thử đổi tên file lock.wap,unlock.wap thậm chí xóa hẳn folder lockscreen mà vẩn không được . Cảm ơn bạn nhiều

Cập nhật bản ROM mới v29013 với Manila 2.5.20212114.0 [31/03/2011]
------***-------
- Giao diện Manila 2.5 mặc định black.
- Gở bỏ SmartLock 2.0.
- Thay đổi Icons Black, và Theme Titanium Black....!
- Tấc cả mặc định của ROM.
Thông tin và link tải cập nhật bài 1 và bài 2. Chúc thành công.

AnhPheCT

ặc, tất cả mặc định của ROM thế thì hổng đẹp :(
Nếu build ROM với Theme Glass thì nhiều Mem PM sao ko để theme mặc định, nay Build mặc định lại chê là ko đẹp??? Pótay. Đợi bản v29017 build cả hai.............Chắc có lẻ Core cuối cùng của WM6.5 rồi.....................!

nguyenquoctrong

Nếu build ROM với Theme Glass thì nhiều Mem PM sao ko để theme mặc định, nay Build mặc định lại chê là ko đẹp??? Pótay. Đợi bản v29017 build cả hai.............Chắc có lẻ Core cuối cùng của WM6.5 rồi.....................!

Mod AnhPheCT có thể thay X2 Taskmanager bằng utask 1.4 và fix lổi HTC Volume Control (http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=939197) của ultrashot bên xda developer ko?
Thay lockscreen win 6.5 bằng htc lockscreen

AnhPheCT

Mod AnhPheCT có thể thay X2 Taskmanager bằng utask 1.4 và fix lổi HTC Volume Control (http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=939197) của ultrashot bên xda developer ko?
Thay lockscreen win 6.5 bằng htc lockscreen

HTC Volume Control ko làm việc tốt trên HD, đã thử rồi. X2 Taskmamager là một ứng dụng free tuyệt vời, Bạn có thể cài thêm Utask 1.4 ko vấn đề gì! Utask là 1 chức năng của Taskmanager mặc định đã có trong ROM đem shortcut ra ngoài thanh Buttombar mà thôi ko liên quan đến X2 TaskManager. UTask làm việc tốt với ROM của Mình.

doanquocthinh

anhpheCT ơi, em cài gprs cho con HD1 thi lam the nao ạ , anh giúp em với ạ .và con dt của em ko kết nối dc với pc anh ạ.em đã cài sync 4.5 rùi .mong sự giúp đỡ của anh và mọi người

NhatToai

Super V.I.P
anhpheCT ơi, em cài gprs cho con HD1 thi lam the nao ạ , anh giúp em với ạ .và con dt của em ko kết nối dc với pc anh ạ.em đã cài sync 4.5 rùi .mong sự giúp đỡ của anh và mọi người

Các thắc mắc chung về sử dụng bạn tham khảo và post vào đây nhé:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...Ẻ-KINH-NGHIỆM-SỬ-DỤNG-DÒNG-MÁY-HTC-BLACKSTONE
GPRS nếu đã đăng ký sử dụng(với nhà mạng)thì sau máy sẽ tự cấu hình để nhận,không cần thao tác gì khác ngoài việc khởi động lại máy.
Nếu bạn chưa đăng ký với nhà mạng thì hãy vào trang chủ của mạng đang dùng(vinaphone,mobifone....)bạn sẽ thấy hướng dẫn cụ thể và đơn giản.
Vấn đề sync còn tùy thuộc vào nhiều yếu tố khác như cáp,khe cắm của máy lỏng,bản win trên PC...

dinhnhathuy1

chào mấy Pro,em mới mua lại 1 em HD1,mấy Pro có thể chỉ giáo cho em được không:máy của em khi đặt chế độ "rung và chuông" thì nó rung liên tục không ngắt quãng,vậy máy bị lỗi hay là mặc định của htc là vậy, THANK mấy Pro nhiều

cusen

mặc định như thế bạn, chơi con này phẩi từ từ khám phá, có rất nhiều soft hay và lạ lắm

cusen

các bản room trước đây, phần mềm marketplac thường không hoạt động

AnhPheCT

các bản room trước đây, phần mềm marketplac thường không hoạt động

Muốn Marketplace hoạt động Bạn phải có Wifi mở Marketplace lên cho nó cập nhật Suorce về và có 1 tài khoản hotmail đăng nhập vào mới tải được ứng dụng. Máy bình nó hoạt động bình thường.

haiz, cái tính tò mò mãi ko chừa :D
up ROM được 1 ngày, cái từ " vù vù " có thể dùng để chỉ tốc độ của bản ROM này, nhanh hơn hẳn mấy bản glass
icon và theme black trông khá đẹp, màu đen huyền ảo :D
chỉ có mỗi cái tin nhắn là load khá chậm, gõ xong cả dòng rồi chờ vài chục giây mới bắt đầu hiện chữ ra, mấy bản glass trước ko có tình trạng này
chờ bản 29017 của bác Phê xem cái tin nhắn này có ngon nghẻ hơn ko

hic, vừa check ra 1 cái lỗi nữa, báo thức ko có tiếng hay sao ý
thảo nào sáng nay đi muộn :D

TaQuangDuc

Sao bác biết vấn đề volume ko sửa được,bác chịu khó qua xda developer,vấn đề htc volume 6.5.x giải quyết rồi nha bác.Bác đừng có giở giọng ta đây biết tất cả.
Fix HTC volume: http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=524495&d=1298397004

ha ha ha ha! bức xúc quá!
cảm ơn bạn chỉ bảo, lâu nay mình không dùng W6.5.x nữa vì nản quá rồi (chỉ dùng 6.1 vì nhanh và nhẹ) + thêm các bác nhà mình bảo là không thể làm được, "cãi nhau" PM rất nhiều lần cũng vì vấn đề volume này! Mình sẽ sửa bài trên.
câu "..haizzz chả có gì mới, toàn trả lời lại những cái đã có mấy tỷ năm! ..." thực chất là mình muốn nói về cái nản của mình với ROM 6.5.x mãi chả ai khắc phục để nó nuột nà hơn trong khi chỉ ROM mới là ra đều đặn còn nhược điểm thì vẫn tồn tại lù lù.
cảm ơn lần nữa

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Bản sau sẻ Add HTC Volume + fix Volume, Remove HTC Messages, Add Manila Home Tab mới fix Alarm.....! Chờ test feedback nhé!
- Mình chưa tìm ra nguyên nhân tại sau Báo thức vẫn làm việc nhưng Mình ko mở máy xác nhận, máy treo luôn...............! Lỗi này ko biết có lẽ thay luôn Manila Home Tab, hoặc sử dụgn 1 chương trình báo thức khác thay Alarm mặc định.