• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM WM6.5.x (Core 29020) Black - Manila 2.5.20212114.0 [02-05-2011]

up xong và cài CHT cùng những phần mềm quen thuộc, thấy Free Ram cao hơn các bản GF trước, và sướng nhất là cái task manager bấm 1 phát là hiện luôn, bản 29007 rất bực mình cái này :D
volume hoạt động quá ngon, kết nổ mắt :D
tốc độ ổn, tuy chưa thể sánh được với bản 29013 black

một vài hình ảnh của ROM

Last edited by a moderator:

AnhPheCT

v29013 kỹ lục gần 800 lần tải. v29019. Gần 100 lần tải 2 người phản hồi. Bác nào dùng rồi cho tí ý kiến...! Để ra tiếp bản sau nhé....! Dự kiến 30/4.

em kết cái tốc độ của bản Black hơn, cái tin nhắn có 468 tin nó ko phải load gì cả, trong khi bản GF này load đến hơn 2ph :|

XuanTruong

Super V.I.P
v29013 kỹ lục gần 800 lần tải. v29019. Gần 100 lần tải 2 người phản hồi. Bác nào dùng rồi cho tí ý kiến...! Để ra tiếp bản sau nhé....! Dự kiến 30/4.

Mấy Build sau gần na ná như nhau, không có thay đổi lớn, do vậy mới không ý kiến đấy. Nói chung là tốt và tay nghề có lên!=D>

AnhPheCT

em kết cái tốc độ của bản Black hơn, cái tin nhắn có 468 tin nó ko phải load gì cả, trong khi bản GF này load đến hơn 2ph :|

Xem cái HTC Volume có bị lỗi gì ko? Trước và sau khi cài theme?....! Alarm khi báo thức mà ko xác nhận có bị đơ không mở được Slide (Lock/Unlock). Phải chọc Reset......Thay hết mấy phiên bản Manila Home 2.5 rồi.

dotruongnam_htc

thôi cố đợi đến 30-4 rồi DL bản mới luôn cả thể chứ trên Lai Châu này sóng 3G kém quá, DL 1 bản của anh mà em mất gần 5h đồng hồ liền hichic, hôm vừa rồi up rom thấy máy nhanh hơn và giao diện đẹp hơn nên e lại thích khám phá tiếp những bản mới.Nhìn giao diện của bản mới nghe chừng màu mè và bắt măt hơn đấy nhỉ. Cám ơn bác nhiều !

AnhPheCT

đã test, ko thấy các lỗi như trên, volume dùng bình thường

Đã thay Manila_Home 2.5.xxxx khác rồi! Nên mới nhờ test. Chứ Manila Home củ thì biết lỗi Alarm rồi. Thank U.

thôi cố đợi đến 30-4 rồi DL bản mới luôn cả thể chứ trên Lai Châu này sóng 3G kém quá, DL 1 bản của anh mà em mất gần 5h đồng hồ liền hichic, hôm vừa rồi up rom thấy máy nhanh hơn và giao diện đẹp hơn nên e lại thích khám phá tiếp những bản mới.Nhìn giao diện của bản mới nghe chừng màu mè và bắt măt hơn đấy nhỉ. Cám ơn bác nhiều !
Không thể màu mè và đẹp hơn nữa..............! Vọc đi rồi cảm nhận.....!

tdqsolo

bản này nó tự xoay opera, picture, video chưa bác :D, 30/4 có bản mới chắc đợi mấy ngày nữa wa, nghỉ lễ vọc luôn :))

TaQuangDuc

bản này nó tự xoay opera, picture, video chưa bác :D, 30/4 có bản mới chắc đợi mấy ngày nữa wa, nghỉ lễ vọc luôn :))
xoay hay không thì bạn nên tự chỉnh trong changescreen bạn ạ!

PS: chia tay HD, chào cả nhà!

@AnhPhe: Hoàn Hảo! từ duy nhất em có thể nhận xét về bản này! Cảm ơn anh! nhưng rất tiếc là không thể tham gia box này được nữa. Chúc anh và cả nhà có những ROM tốt hơn! giờ vào box này chỉ là do thói quen mà thôi!

AnhPheCT

Bạn vào ChangeSreen chọn Yes\ Vào chọn Show App Name để lấy tên mà điền vào Exceptions đấy! Muốn lấy tên Tab nào xoay ngang dọc Bạn chỉ cần mở chương trình đó lên sẽ hiện dòng chữ đỏ lấy bút ghi lại để add vào Exceptions nhé
Ví dụ:
Lấy Opera 10 nhé. Chọn Show App Name chương trình sẻ thoáo ra Manila Bạn mở Opera 10 lên sẽ hiện dòng chữ đỏ opera10-armv4i ghi lại.... tương tự cho Manila, Photo...., mở lại ChangeSreen chọn Stop điền vào Exceptions hoặc Add thêm.... và check vào Ô xoay ngang. Trong thẻ Geneal ,Bạn check vào ô Enable và Ô Run on Starup chọn Save. Test nhé!

hackingtheinbox

Thế có nhớ tui không...:p Đừng quậy nữa nhé...;;)

bác này ko nhớ lắm...nhớ bác anh phê iu thui...keke...hôm nay có đứa bạn nhờ úp HD1 chui vào rom PV....chộ bác anh phê bữa nay ghê quá...hehe....build cả rom nữa rồi...úp ngay cú...rom đẹp...hơi có tí lạ lạ do lâu rồi ko dùng wm...
Chúc bác anh phê cố gắng hơn nữa nhá...Nhớ bác nhất đó...hehe...cảm ơn bác vì cái rom....

AnhPheCT

bác này ko nhớ lắm...nhớ bác anh phê iu thui...keke...hôm nay có đứa bạn nhờ úp HD1 chui vào rom PV....chộ bác anh phê bữa nay ghê quá...hehe....build cả rom nữa rồi...úp ngay cú...rom đẹp...hơi có tí lạ lạ do lâu rồi ko dùng wm...
Chúc bác anh phê cố gắng hơn nữa nhá...Nhớ bác nhất đó...hehe...cảm ơn bác vì cái rom....

Chẳn những ra ROM mà ra điều điều, mà đẹp nữa.........Oặc......, Ko những có ROM HD1 ko mà có cả build iOS cho iPhone....! Cũng nhờ Bác......................!

hackingtheinbox

Chẳn những ra ROM mà ra điều điều, mà đẹp nữa.........Oặc......, Ko những có ROM HD1 ko mà có cả build iOS cho iPhone....! Cũng nhờ Bác......................!

ôi ngưỡng mộ quá...hèn j avatar bác có để 4.3.2...thấy nghi nghi rồi chứ...Nhờ gây thù chuốc oán một thời với bác mà có kỹ niệm nhớ mãi hôn nguôi...hehe...Thôi chúc bác và diển đàn phát triển mạnh...Em đi kiếm chiền cưới vợ đây...khi nào có vợ rồi quay lại phá bác anh phê cũng chưa muộn....Thơm gió bác! BUZZ!

hao_hao

sao e up rom này xong thì google map k sử dụng đc gps vậy a?? phần layer k có GPS

và e cũng k thấy đc theme black nữa hĩ hix, chỉ có theme classic blue và PV thui, và weather thì k thể update đc my location lun...giúp e với