• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM WM6.5.x (Core 29020) Black - Manila 2.5.20212114.0 [02-05-2011]

TaQuangDuc

là không kèm theo bất cứ chương trinh nao add thêm vào đó, để giao diện nguyên gốc, ai muốn chỉnh sữa gì thì tự chỉnh đó
thế thì không phải mất công Mod. AnhPheCT đâu,
bạn tham khảo bản ROM Titanium (ROMs for raw speed!) của Energy™ bên XDA--> link
hoặc link DOWNLOAD của tác giả

bản này có thể nói là "thô" đến mức tiếng Việt muốn hiển thị được cũng phải chỉnh tay luôn!pin pủng ram rủng cứ là hoành tráng, máy hoạt động điên cuồng, phe phé ;)

Chúc vui!
PS: Còn thô nữa thì bạn nên học cook luôn cho nhanh

AnhPheCT

là không kèm theo bất cứ chương trinh nao add thêm vào đó, để giao diện nguyên gốc, ai muốn chỉnh sữa gì thì tự chỉnh đó

Tui cũng đã build mấy bản Clear rồi cần thì đưa link cho, ROM ko bao gồm Manila.....! KO add gì hết....! Mà chạy ko thì ko biết nhưng link thì tải gần mấy trăm lượt, chản có feedback...biết là ko có lỗi gì nên....! Bên XDA ko phản hồi...cứ tải là dùng thôi....!

huyentrinh_h

Linh die rồi hay sao ấy, mình down mãi mà kg dc. Chủ thớt kiểm tra lại, please! thanks...... gà mới có gì xin chỉ giáo. :-??

bản này vẫn dính lỗi .Net CF 3.5 như bản 29007, lúc khởi động lại nó báo lỗi như thế, nhưng thấy chả có gì ảnh hưởng cả nên để kệ
hôm qua đổi home thành window defaut rồi đổi lại htc sense ko được, lúc nhắn tin bấm vào phím thì ko ra ký tự :|

XuanTruong

Super V.I.P

Cập nhật ngày 08/03/2011
Test feedback. Thank all.
- Add new core 29008.
-Add full glass Manila theme.
-...................

images

Thông tin bản ROM mới cập nhật bài 1 & bài 2

HD - ROM WM6.5x (Core 29008) SE -
Manila v2.5.20212114.0 [08-03-2011]

Hình giới thiệu bản Rom mới ra ngày (8-3-2011) trên bài viết đầu Topic mà hình trong ROM date vẫn là ngày 1-1-2011 hả AnhPhe?:D Thay hình bản Rom mới đi chứ?

AnhPheCT

bản này vẫn dính lỗi .Net CF 3.5 như bản 29007, lúc khởi động lại nó báo lỗi như thế, nhưng thấy chả có gì ảnh hưởng cả nên để kệ
hôm qua đổi home thành window defaut rồi đổi lại htc sense ko được, lúc nhắn tin bấm vào phím thì ko ra ký tự :|

Bạn xem lại chưa bao giờ bị lỗi .NetCF 3.5 cả! Có thể bị đụng với 1 Soft nào đó! Chuyễn đổi qua lại giữa Theme Manila và Titanium bình thường. Mình chẳn thấy lỗi đấy. Up ROM mới để máy hoạt động tốt với HĐH mới nên ít nhất HR 1-2 lần trước khi cài ứng dụng.

Hình giới thiệu bản Rom mới ra ngày (8-3-2011) trên bài viết đầu Topic mà hình trong ROM date vẫn là ngày 1-1-2011 hả AnhPhe?:D Thay hình bản Rom mới đi chứ?

Em đang lười quá trời!.....! Sẽ có ảnh sớm với Core 29009! Cảm ơn Manager XT đã quan tâm.

AnhPheCT

dùng bản ROM này được 2 ngày mà thấy Ram rất hay xuống dưới 30Mb bác Phê ạ :(

Chụp cái hình xem nhé! Hầu như core 290xxx Ram ko dưới 50MB đấy...! Chưa bao giờ reset PC từ khi sử dụng core này.

trungtnhqhy

Mình cũng dùng T8282 Up ROM WM 6.5 - CE OS 5.2.29008 Build 29008.5.3.9.PV rồi chạy ổn đinh lắm.

dinhnhathuy1

mấy anh ơi,mấy anh cho em hỏi bản rom PDAVIET ROM WM6.5.x (Core 29008) Manila 2.5.20212114.0 [08-03-2011] chụp hình không zoom được hay mình chỉnh ở đâu?,mấy anh thông cảm em mới sài hd lần đầu nên mù tịt,mấy anh chỉ dùm em,thank all

AnhPheCT

mấy anh ơi,mấy anh cho em hỏi bản rom PDAVIET ROM WM6.5.x (Core 29008) Manila 2.5.20212114.0 [08-03-2011] chụp hình không zoom được hay mình chỉnh ở đâu?,mấy anh thông cảm em mới sài hd lần đầu nên mù tịt,mấy anh chỉ dùm em,thank all
Mở Camera ra chọc vào màn hình sẽ có Menu kéo thanh trược bên trái lên xuống là Zoom đấy! Bạn có thể chỉnh luôn dộ phân giải 5M, 3M.....!

anh ơi có HD2 có up được hok vây..
Câu này rất nhiều người hỏi! Sao hông chịu đọc! Chỉ dành riêng Cho HD1 (BlackStone) thôi. Các PPC ko thể Up lộn ROM của dòng khác được.

TaQuangDuc

Câu này rất nhiều người hỏi! Sao hông chịu đọc! Chỉ dành riêng Cho HD1 (BlackStone) thôi. Các PPC ko thể Up lộn ROM của dòng khác được.

Không phải đâu anh, ROM của anh được lên đầu trang PV, cùng 1 lô ROM HD2 của chú Quang nên nhiều bạn thấy bản này đẹp, lầm tưởng luôn là ROM HD2 thôi. Ngoài ra phần giới thiệu cũng không nói là cho Touch HD (black Stone only) nên càng nhiều bác tưởng bở ;)

cusen

Mình nhớ có chương trình ghi ngày tháng năm vào ảnh chụp, không biết tên chương trình là gì. Trong Room của Energy bên xda-developer có. Nếu gắn vào trong Room của Bác thì tuyệt lắm.

ducbinhtn

các bác cho em hỏi, có bác nào biết có phần mền nào giới hạn cuộc gọi cho dòng HD1 này không? em tìm mãi không thấy, máy em đang chạy WM6.5 bản mới nhất của AnhPheCT

một điều nữa gửi bác Phê : ko biết tại bản ROM hay do cài đặt mà khi khóa máy, lúc trượt để mở máy thì nó luôn mang về màn hình home chứ ko hiển thị màn hình tại thời điểm khóa, điều này hơi bất tiện
ví dụ như đang nhắn tin, nó khóa máy ở chỗ tin nhắn, giờ đây mở máy thì lại về màn hình home làm thao tác hơi chậm. Ở bản ROM 29007 ko có vấn đề này

AnhPheCT

một điều nữa gửi bác Phê : ko biết tại bản ROM hay do cài đặt mà khi khóa máy, lúc trượt để mở máy thì nó luôn mang về màn hình home chứ ko hiển thị màn hình tại thời điểm khóa, điều này hơi bất tiện
ví dụ như đang nhắn tin, nó khóa máy ở chỗ tin nhắn, giờ đây mở máy thì lại về màn hình home làm thao tác hơi chậm. Ở bản ROM 29007 ko có vấn đề này

Bạn thử ở bất kỳ Tab nào bấm nút Home trên phím cứng trở về Home ko nếu trở về vậy là máy Bạn bình thường, nên xem lại v29007. Tấc cả giống nhau mà.

anhmuonnoi1007

MÌNH HỎI TÝ BẠN ƠI

Tại sao con HD2 của minh up rom của bạn chỉ chạy được 1% la bi out vậy ban nhi?