• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM WM6.5.x (Core 29020) Black - Manila 2.5.20212114.0 [02-05-2011]

AnhPheCT

Mình đã từng up lên nhiều bản Rom khác nhau rồi, cũng bình thuờng thôi. Nhưng bản ngày 09/02/2011 thì không đuợc.
Nhưng dù sao đi nữa thì cũng cảm ơn bạn nhiều.

Không được là sao? Chạy Tools RUU mở ko lên? Hay Up đến bao nhiêu % dừng?.....!

Mod ơi, cái Manila v2.5.20212114.0 có gì thú vị hơn manila 2018 ko vậy, đang tò mò muốn up nhưng mà nếu ko khác gì nhiều thì để dùng bản cũ thôi :D

tklshb

Bạn mở ChangeScreen v2.79 lên:
Bạn vào ChangeSreen chọn Yes\ Vào cấu hình chọn Show App Name để lấy tên mà điền vào Exceptions đấy! Muốn lấy tên Tab nào xoay ngang dọc Bạn chỉ cần mở chương trình đó lên sẽ hiện dòng chữ đỏ lấy bút ghi lại để add vào Exceptions nhé
Ví dụ:
Lấy Opera 10 nhé. Chọn Show App Name chương trình sẻ thoáo ra Manila Bạn mở Opera 10 lên sẽ hiện dòng chữ đỏ opera10-armv4i ghi lại.... tương tự cho Manila, Photo...., mở lại ChangeSreen chọn Stop điền vào Exceptions hoặc Add thêm.... và check vào Ô xoay ngang. Trong thẻ Geneal ,Bạn check vào ô Enable và Ô Run on Starup chọn Save. Test nhé! Tương tự các chương trình khác.

Anh Phê ơi! Vào đâu để tìm Show App Name hả anh? Em tìm mà chưa thấy. Giúp em nhé.
Hôm trước hỏi anh về chuyện cập nhật thời tiết. Em vẫn k làm được nhưng phát hiện ra là khi về thành phố (em công tác ở huyện) thì lại cập nhật được. Là sao anh nhỉ?

AnhPheCT

Anh Phê ơi! Vào đâu để tìm Show App Name hả anh? Em tìm mà chưa thấy. Giúp em nhé.
Hôm trước hỏi anh về chuyện cập nhật thời tiết. Em vẫn k làm được nhưng phát hiện ra là khi về thành phố (em công tác ở huyện) thì lại cập nhật được. Là sao anh nhỉ?

Hướng dẫn quá rõ ràng rồi! Mở ChangeSreen chọn Yes\ Vào cấu hình chọn Show App Name để lấy tên mà điền vào Exceptions....................! Có thể nới Bạn ở giao nhau gửa 2 ranh giới của một Huyện, tĩnh nào đó. Khó cập nhật thời tiết là chuyên bình thường. Lấy ví dụ của Tui nhé! Tôi ở Cần Thơ, Update bình thường, nhưng đi xuống phà Cần thơ củ chổ giao nhau giữa Vĩnh Long và Cần Thơ thì cập nhật thời tiết bị loạn lên hiện chữ Viet Nam, làm đi làm lại bị lỗi ko cập nhật được luôn, chạy về đén nhà bật Wifi cập nhật bình thường....!

tklshb

Hướng dẫn quá rõ ràng rồi! Mở ChangeSreen chọn Yes\ Vào cấu hình chọn Show App Name để lấy tên mà điền vào Exceptions....................! Có thể nới Bạn ở giao nhau gửa 2 ranh giới của một Huyện, tĩnh nào đó. Khó cập nhật thời tiết là chuyên bình thường. Lấy ví dụ của Tui nhé! Tôi ở Cần Thơ, Update bình thường, nhưng đi xuống phà Cần thơ củ chổ giao nhau giữa Vĩnh Long và Cần Thơ thì cập nhật thời tiết bị loạn lên hiện chữ Viet Nam, làm đi làm lại bị lỗi ko cập nhật được luôn, chạy về đén nhà bật Wifi cập nhật bình thường....!
Em không hiểu Vào cấu hình là chỗ nào nữa anh ạ, hì, giúp em nhé.
Còn chuyện anh nói có thể em ở chỗ giao nhau giữa hai ranh giới thì em nghĩ không phải anh ạ. Trước vẫn bình thường mà anh, tự nhiên khoảng giữa tháng 1 mới bị. Hic, chả hiểu sao nữa.

AnhPheCT

Em không hiểu Vào cấu hình là chỗ nào nữa anh ạ, hì, giúp em nhé.
Còn chuyện anh nói có thể em ở chỗ giao nhau giữa hai ranh giới thì em nghĩ không phải anh ạ. Trước vẫn bình thường mà anh, tự nhiên khoảng giữa tháng 1 mới bị. Hic, chả hiểu sao nữa.

Chữ "Vào cấu hình" là máy tự chạy chương trình CR đấy! Vào đây ý nói ctr đã chạy Bạn phải cấu hình, Ctr CR bằng ngôn ngữ EN làm gì có tiếng Việt...Bạn hỏi những câu quá ư là vô lý....! HD quá rỏ ràng....! Còn máy Bạn không cập nhật được Weather là do người sử dụng...là do phiên bản Radio, SIM nhà cung cấp,....nơi Bạn đang ở....Máy Bạn đang dùng.....! Còn ROM ư? nói đến ROM thì chỉ có mình Bạn bị thì ko thể nói là do ROM trong khi đó v29007 hơn 500 lượt tải..!

huyrg

Không được là sao? Chạy Tools RUU mở ko lên? Hay Up đến bao nhiêu % dừng?.....!

Chào AnhPheCT. Mình chạy Tool RUU các tiến trình chạy đều bình thường. Nhưng khi khởi động máy lại thì trở về phiên bản trước.
Có lúc chạy Tool RUU thì máy máy hỏi: Button Start to image (bấm nút này thì máy kết nối được và chạy. Nhưng khi khởi động lại thì bị như trên).
hoặc Volup to cancel image (thì máy ngừng kết nối - không chạy được nữa).
Mong anh chỉ giáo thêm nhé. Cảm ơn nhiều !!

TaQuangDuc

Chào AnhPheCT. Mình chạy Tool RUU các tiến trình chạy đều bình thường. Nhưng khi khởi động máy lại thì trở về phiên bản trước.
Có lúc chạy Tool RUU thì máy máy hỏi: Button Start to image (bấm nút này thì máy kết nối được và chạy. Nhưng khi khởi động lại thì bị như trên).
hoặc Volup to cancel image (thì máy ngừng kết nối - không chạy được nữa).
Mong anh chỉ giáo thêm nhé. Cảm ơn nhiều !!

máy của bạn đã Hard SPL chưa?
bạn nên chạy task29 trước khi up ROM (vấn đề task29 bạn ra room chung của Blackstone để tìm nhé)
chúc thành công!

ducbinhtn

em cũng nhiều lần tự dưng không update được thời tiết, hì, mày mò reset máy, cài lại vẫn không được, hì, và mãi mới tìm ra nguyên nhân rất đơn giản mà không để ý đó là máy hết tiền trong tài khoản. Mình nói lên để chia sẻ kinh nghiệm cho AE

tklshb

Chữ "Vào cấu hình" là máy tự chạy chương trình CR đấy! Vào đây ý nói ctr đã chạy Bạn phải cấu hình, Ctr CR bằng ngôn ngữ EN làm gì có tiếng Việt...Bạn hỏi những câu quá ư là vô lý....! HD quá rỏ ràng....! Còn máy Bạn không cập nhật được Weather là do người sử dụng...là do phiên bản Radio, SIM nhà cung cấp,....nơi Bạn đang ở....Máy Bạn đang dùng.....! Còn ROM ư? nói đến ROM thì chỉ có mình Bạn bị thì ko thể nói là do ROM trong khi đó v29007 hơn 500 lượt tải..!

Không cần thiết! Cảm ơn Bạn đã góp ý!

Last edited by a moderator:

ducbinhtn

Bác có thể cho xin them này được không, bác cho em file cab để cài vào máy thì tốt quá

AnhPheCT

Bác có thể cho xin them này được không, bác cho em file cab để cài vào máy thì tốt quá

Theme này dùng cho máy đã có Manila v2.5 và có cài CHT v1.8.5.0 và CHTEditor v1.8.5.1. Bạn tham khảo ở đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...1.8.5.0-amp-CHTEditor-v1.8.5.1-của-Sense-v2.5
Nếu máy của Bạn có cài CHT v2.0 và CHTE v2.0 tham khảo Theme ở đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...Final-amp-CHTEditor-v2.0-Final-của-Sense-v2.5
Tấc cả các Theme full Tab trong 1 file *.CAB.

huyrg

máy của bạn đã Hard SPL chưa?
bạn nên chạy task29 trước khi up ROM (vấn đề task29 bạn ra room chung của Blackstone để tìm nhé)
chúc thành công!

Cảm ơn TaQuangDuc nhiều.
Mình đã chạy Task29 và đã Up Rom được rồi.
Mình nghĩ là Task29 rất cần thiết cho những ai thích nâng cấp Rom.

tulacong

bác chủ thớt ơi , tôi dùng Sony X2 có thể fomat rồi cài rom này được không vậy... dòng X2 này cũng chạy Winmo 6.5 mà...thấy có ít người dùng X2 quá...nếu làm được thì làm ơn hướng dẫn nhé

bác chủ thớt ơi , tôi dùng Sony X2 có thể fomat rồi cài rom này được không vậy... dòng X2 này cũng chạy Winmo 6.5 mà...thấy có ít người dùng X2 quá...nếu làm được thì làm ơn hướng dẫn nhé
Dòng SE X2 không úp được Rom này đâu nhé, ROM này chỉ dùng cho dòng BlackStone (HTC Touch HD). Bạn nhớ rằng ROM của dòng nào thì úp cho dòng đó không úp lẫn cho nhau được...

hungmanh08

Đã up bản rom của bác. Theo đánh giá thì đây là bản ROM hay, giao diện đẹp. Tuy nhiên có 1 số chi tiết sau bác giúp giải quyết hộ em nhé:
- Ấn nút "X" không close thực sự các chương trình hiện hành, phải vào Task Manager (hoặc vào Memu\Exit của chương trình đang chạy) để đóng mới close hoàn toàn Có cách nào đề khi ấn "X" thì close chương trình ngay không.
- Chuông báo thức không hoạt động, chỉ hiện remind trên màn hình mà không đổ chuông mặc dù đã chọn chuông, rung đầy đủ.
- Sửa lại Left Soft key (nút bên cạnh nút Start) không phải là "Phone" mà thành "Contact" chẳng hạn

Cám ơn bác!!!

pda86

Bản này có dùng cho Asus P550 đc ko hả các pác.
Mình mới dùng PDA nên chưa rõ điều này

hellshinoda

Cái này room này "HD - ROM WM 6.5.x (Core 29007) SE - Glass with Manila v2.5.20212114.0[09/02/2011]" hình như link down không được nữa rồi. Có thể up lại link khác không các bác

AnhPheCT

Cái này room này "HD - ROM WM 6.5.x (Core 29007) SE - Glass with Manila v2.5.20212114.0[09/02/2011]" hình như link down không được nữa rồi. Có thể up lại link khác không các bác

Mới test xong link tải bình thường tốc độ gần 500kbps. Tải lại nhé!