• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM WM6.5.x (Core 29020) Black - Manila 2.5.20212114.0 [02-05-2011]

AnhPheCT

Dạo gần đây cái HD nó hay dỡ chứng, mấy hôm trước cũng mất sóng làm đủ mọi cách cuối cùng HR lại thì có sóng xài tiếp, và hôm nay cũng lại mất sóng với Vinaphone, cũng phải HR lại mới có sóng xài tiếp. Ko biết do rom hay do phần cứng nữa nên lên forum tìm hiểu thấy có rom mới ngay ngày hôm nay luôn nên up cầu may luôn.
Thanks Mod.

Làm gì có! Xem lại cái SIM đi, tốt nhất làm lại cái SIM mới 15k. Vệ sinh khe SIM, chân SIM...ROM thì bảo đảm rằng ko vấn đề.

wallclock

Làm gì có! Xem lại cái SIM đi, tốt nhất làm lại cái SIM mới 15k. Vệ sinh khe SIM, chân SIM...ROM thì bảo đảm rằng ko vấn đề.

Hehe, hiểu nhầm ý rồi, rom trước mình xài lâu rồi ko phải rom của bạn, hơn nửa năm rồi ý chứ, hổng biết sao dạo gần đây nó hay bị vậy, chắc là do sim, để vệ sinh sim lại (sim cũng cũ rồi chắc cũng 5 năm rồi).

Ah, cái hình nền của cái cô xinh xinh đẹp đẹp trên cái pic giới thiệu rom của bạn sao mình ko thấy vậy ta ? Mod để cô ý ở đâu thía ?

khampha1806

bản chạy cực nhanh, tiết kiệm pin, em mới dùng không biết ổn định hay không, Thank :p

nguyenvietcttt

bác phê ơi hôm qua làm được rồi nhưng sáng nay máy lại không dò dược google map và my location nửa . cháu nản quá định fotmat bằng tak 29 nhưng không biết làm như thế nào bác hướng dẩn cả 2 cách dùm cháu với ( bằng thẻ và bằng pc luôn nhé )
hay còn có cách nào khác không bác

TranMinhMan

Super V.I.P
bác phê ơi hôm qua làm được rồi nhưng sáng nay máy lại không dò dược google map và my location nửa . cháu nản quá định fotmat bằng tak 29 nhưng không biết làm như thế nào bác hướng dẩn cả 2 cách dùm cháu với ( bằng thẻ và bằng pc luôn nhé )
hay còn có cách nào khác không bác

Trước khi dùng các ctr liên quan GPS, bạn nên vào Settings/Connection/QuickGPS và download tọa độ về (defaulte là 7 days), nó sẽ giúp các ctr liên quan đến GPS cập nhật location máy của bạn nhanh hơn và chính xác hơn.

lenamtien

Mình đã down bản rom :
HD - ROM WM 6.5.x (Core 29007) SE -
Glass with Manila v2.5.20212114.0[09/02/2011] về cài đặt và có vài nhận xét sau :
- Chạy nhanh và mượt mà, các ứng dụng hữu ích và cần thiết.
- Màu sắc hơi bị nhiều nên cũng không dịu mắt cho lắm
- Không tự xoay màn hình được (máy mình dùng các bản rom khác đều xoay tốt)
Nhưng cũng thank bác chủ nhiều lắm :))

AnhPheCT

Mình đã down bản rom :
HD - ROM WM 6.5.x (Core 29007) SE -
Glass with Manila v2.5.20212114.0[09/02/2011] về cài đặt và có vài nhận xét sau :
- Chạy nhanh và mượt mà, các ứng dụng hữu ích và cần thiết.
- Màu sắc hơi bị nhiều nên cũng không dịu mắt cho lắm
- Không tự xoay màn hình được (máy mình dùng các bản rom khác đều xoay tốt)
Nhưng cũng thank bác chủ nhiều lắm :))

Không tự xoay màn hình? Bạn muốn xoay cái gì? Liệt kê ra Mình HD luôn....! Màu sắc gì? Bản ROM glass (Trong suốt) Bạn muốn thay đổi gì? Các bản ROM trước đã có HD hết rồi mà!

lenamtien

Khi mình duyệt web với opera thì cầm ngang nó ko tự xoay sang chế độ nhìn ngang của màn hình được bạn à

AnhPheCT

Khi mình duyệt web với opera thì cầm ngang nó ko tự xoay sang chế độ nhìn ngang của màn hình được bạn à

Bạn mở ChangeScreen v2.79 lên:
Bạn vào ChangeSreen chọn Yes\ Vào cấu hình chọn Show App Name để lấy tên mà điền vào Exceptions đấy! Muốn lấy tên Tab nào xoay ngang dọc Bạn chỉ cần mở chương trình đó lên sẽ hiện dòng chữ đỏ lấy bút ghi lại để add vào Exceptions nhé
Ví dụ:
Lấy Opera 10 nhé. Chọn Show App Name chương trình sẻ thoáo ra Manila Bạn mở Opera 10 lên sẽ hiện dòng chữ đỏ opera10-armv4i ghi lại.... tương tự cho Manila, Photo...., mở lại ChangeSreen chọn Stop điền vào Exceptions hoặc Add thêm.... và check vào Ô xoay ngang. Trong thẻ Geneal ,Bạn check vào ô Enable và Ô Run on Starup chọn Save. Test nhé! Tương tự các chương trình khác.

nguyenvietcttt

Trước khi dùng các ctr liên quan GPS, bạn nên vào Settings/Connection/QuickGPS và download tọa độ về (defaulte là 7 days), nó sẽ giúp các ctr liên quan đến GPS cập nhật location máy của bạn nhanh hơn và chính xác hơn.

làm đủ mọi cách rồi nhưng bó tay

huyrg

Mình đã up lên bản ROM v23152 GF v26 with Manila v2.5.20191914.0 [25-12-2010] hiện nay đang sử dụng cũng khá tốt. nhưng vẫn còn hay bị treo máy khi cài thêm soft lạ. Muốn cập nhật thêm ROM v29007 with Manila v2.5.20181527.1 [09-02-2011] nhưng không được. Cài thì được nhưng khi khởi động lại thì trở về ROM v23152 GF v26 with Manila v2.5.20191914.0. Mong AnhPheCT chỉ giúp. Cảm ơn nhiều.

Mình đã up lên bản ROM v23152 GF v26 with Manila v2.5.20191914.0 [25-12-2010] hiện nay đang sử dụng cũng khá tốt. nhưng vẫn còn hay bị treo máy khi cài thêm soft lạ. Muốn cập nhật thêm ROM v29007 with Manila v2.5.20181527.1 [09-02-2011] nhưng không được. Cài thì được nhưng khi khởi động lại thì trở về ROM v23152 GF v26 with Manila v2.5.20191914.0. Mong AnhPheCT chỉ giúp. Cảm ơn nhiều.
Bạn cài Rom kiểu gì vậy bạn? Rom thì phải úp bạn nhé, cách úp rom thì bạn tham khảo trong Box có đó...

huyrg

Bạn cài Rom kiểu gì vậy bạn? Rom thì phải úp bạn nhé, cách úp rom thì bạn tham khảo trong Box có đó...

Mình đã từng up lên nhiều bản Rom khác nhau rồi, cũng bình thuờng thôi. Nhưng bản ngày 09/02/2011 thì không đuợc.
Nhưng dù sao đi nữa thì cũng cảm ơn bạn nhiều.