• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM WM6.5.x (Core 29020) Black - Manila 2.5.20212114.0 [02-05-2011]

pvlam

Bản rom này đẹp quá, nhìn là mê. Đang định tối up, nhưng chưa kịp thì chiều nay đi đường nó giật mất điện thoại rồi. anh em đi đường phải cẩn thận nhé, không nên nghe điện thoại ngoài đường.

ducbinhtn

em cũng vậy, em hay bị treo máy và khi khởi động lại thì chỉ đến chữ HTC thì dừng ở đó luôn, em lại phải quay về bản v26 thấy ổn định chưa thấy lỗi gì khoảng 1 tuần nay rùi

XuanTruong

Super V.I.P
em cũng vậy, em hay bị treo máy và khi khởi động lại thì chỉ đến chữ HTC thì dừng ở đó luôn, em lại phải quay về bản v26 thấy ổn định chưa thấy lỗi gì khoảng 1 tuần nay rùi

Nói về tính ổn định thì bản Rom v26 không bằng bản này đâu bạn ạ, hãy dùng v23 hoặc v27.:D

cusen

nếu có thể, nên up trên mediafỉe, mấy hôm any down hoài mà không được. Thanhks

VuPhong187

Troài, mấy anh HD2 với anh X2 toàn hàng khủng mà nhảy vô đây hỏi có up được không chi vậy? Có khi mình dùng HD1 nhảy vào box rom của Touch cruise cũng: " có úp được cho HD1 không hả anh" =)) mắc cười quá ta. Dùng chưa hết tính năng của ppc thì đừng nên đi up rom bạn nhé. Đã dùng HD1 lâu mà chẳng thiết tha mún bán vì em này với màn hình vừa phải vẫn là đáng yêu nhất.Hy vọng sắp tới bên xda sẽ ra phiên bản nand android cho HD1. Hiện tại vẫn đang dùng rom của AnhPhe good nhất.Happy new year và chúc mừng sức khỏe mode cùng tất cả bằng hữu.

kokoro194

CHo em hỏi là bản room này có cài được cho con soni x1 của em ko ạ..

AnhPheCT

cho em hỏi bản ROM này cài được trên Sámung Omnia2 ko vậy.

CHo em hỏi là bản room này có cài được cho con soni x1 của em ko ạ..

Sorry! Chỉ cho HD1 (BlackStone) thôi. Không thể nào Up cho PDA khác, các Member mới nên chú ý! Chỉ có topic ROM của của dòng nào chỉ Up duy nhất cho dòng đó ko thể up cho dòng khác được. HĐH Windows Mobile (PPC) khác với HĐH Windows của PC. Không thể cài cho tấc cả PPC được.

AnhPheCT

Mình đã Rebuild core 29007 với Manila v2.5.2018.1527.1Manila v2.5.2021.2114.0. Mình sẽ Up lên host free tối thứ tư (Mùn 7AL) 09/02/2011. Chúc năm mới an lành, hạnh phúc, mai mắn....!

AnhPheCT

Cập nhật bản ROM mới Core 29007 với Manila v2.5.20181527.1 [09/02/2011] v.Happy new year 2011. với nhiều tùy chỉnh hoạt động tốt hơn. Link đã cập nhật bài 1.

AnhPheCT

Cập nhật ROM mới Core 29007_SE với Manila v2.5.20212114.0 mới nhất. Cập nhật một số thay đổi quan trọng chạy tốt trên Manila v2.5.2021.
Các gói cập nhật Manila v2.5.20212114.0 như sau:

Mã:
Manila Core v2.5.20212114.0
Manila Calendar v2.5.20211514.0
Manila Home v2.5.20222519.0
Manila Internet v2.5.20203829.0
Manila Mail v2.5.20203828.0
Manila Message v2.5.20203829.0
Manila Music v2.5.20173722.0
Manila People v2.5.20213624.0
Manila Photo v2.5.20182926.1
Manila Settings v2.5.20203828.0
Manila Weather v2.5.20222025.0
Start Icon Loader v2.5.20203822.0

Chúc may mắn!

nguyenvietcttt

nhờ anh phe chỉ dùm em khi up rom APv27 thì máy em không dò được my location , bản đồ không dò dược , thời tiết không cập nhật được , em đã tìm đủ mọi cách nhưng không được , cứu em với !!!!:((

AnhPheCT

nhờ anh phe chỉ dùm em khi up rom APv27 thì máy em không dò được my location , bản đồ không dò dược , thời tiết không cập nhật được , em đã tìm đủ mọi cách nhưng không được , cứu em với !!!!:((

Tâc cả các phiên bản v29007 mọi chức năng hoạt động cực tốt. Wifi, GPRS, nhất là GPS cực nhạy. Bạn nên xem lại quá trình sử dụng của Bạn, Muốn cập nhật được thời tiết Bạn nên mở Google Map cho nhận địa điểm nơi Bạn đang đứng, Muốn chính xác nên chọn GPS cho GoogleMap Com4, 9600. Xong vào tab thời tiết Enable một cái xong cập nhật bình thường. Muốn hoạt động tốt trên ROM mới khi Up xong ít nhất HR lại một lần.

nguyenvietcttt

em đã cập nhật được GoogleMap rồi nhưng thời tiết thì không cập nhật được máy cứ báo là no weather data available không cập nhất được bác phe ơi:(:)(:)((

AnhPheCT

em đã cập nhật được GoogleMap rồi nhưng thời tiết thì không cập nhật được máy cứ báo là no weather data available không cập nhất được bác phe ơi:(:)(:)((
Mở tab Weather lên chọn Menu bên phải chọn dòng cuối cùng chọn chữ bên trái, rồi cập nhật. Cái này đơn giản nè.....! Ko được HR lại tiếp tục làm lại.

wallclock

Dạo gần đây cái HD nó hay dỡ chứng, mấy hôm trước cũng mất sóng làm đủ mọi cách cuối cùng HR lại thì có sóng xài tiếp, và hôm nay cũng lại mất sóng với Vinaphone, cũng phải HR lại mới có sóng xài tiếp. Ko biết do rom hay do phần cứng nữa nên lên forum tìm hiểu thấy có rom mới ngay ngày hôm nay luôn nên up cầu may luôn.
Thanks Mod.