• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM WM6.5.x (Core 29020) Black - Manila 2.5.20212114.0 [02-05-2011]

lại 1 người ra đi :(
nhưng dù sao cũng sắp lên đời HD2 rồi, hi vọng cooker bên HD2 sẽ ngon lành như bên HD1 này :D

Có lẽ bản này là cuối cùng rồi đó! Chắc sắp chia tay HD rồi! Mọi công tác chuẩn bị bàn giao cũng đã gần xong! Hy vọng người được bàn giao đến phút cuối làm nên chuyện!! Thank all.
==========================
Anh chuyển sang dùng HĐH nào vậy? WP7 hay Android?

xlive

Member
bản rom này chạy thấy ok, nhưng ko hiểu sao do cài soft nhiều hay do rom mà máy mình nó cứ nóng ở phần dưới giống như là khi dùng internet share 3g ấy. mới up dc 1 ngày đêm nên cũng chưa đánh giá đc lượng pin có hao hay ko.

Thanks and Happy new year!!

AnhPheCT

bản rom này chạy thấy ok, nhưng ko hiểu sao do cài soft nhiều hay do rom mà máy mình nó cứ nóng ở phần dưới giống như là khi dùng internet share 3g ấy. mới up dc 1 ngày đêm nên cũng chưa đánh giá đc lượng pin có hao hay ko.

Thanks and Happy new year!!

Mình dùng bt mà, duyệt Web bằng Gprs nhanh chán, về quê ko có Net. Công nhận GPS phiên bản này nhanh ghê, mở VietMap R12 bắt sóng ngay.

dodgel360

haha ngày mong chờ cuối cùng cũng đến, down rom về dùng thui
thank bác Phe nhé ^_______________________________^

ducbinhtn

mấy hôm rồi bận quá hôm nay mới ngó đã có rôm mới rồi, phải thử ngay mới đc; à bác mod ơi, có cách nào đổi mầu đc cái đồng hồ ko? em không thích mầu đỏ lắm.

AnhPheCT

mấy hôm rồi bận quá hôm nay mới ngó đã có rôm mới rồi, phải thử ngay mới đc; à bác mod ơi, có cách nào đổi mầu đc cái đồng hồ ko? em không thích mầu đỏ lắm.

Phiên bản v29007 Clock D màu đen, do Mình build riêng cho Mình nên màu đỏ đấy! Còn ROM đưa lên màu đen, thế mới khổ.....! Ai thích ROM màu đỏ mà ko muốn cài thì PM mình gởi link màu đỏ cho.....!

TaQuangDuc

mình nhớ không nhầm thì việc cài clock, weather, theme etc., AnhPhe đều có hướng dẫn trong phần theme rồi thì phải, cài bằng file cab hoặc file zip đều đơn giản và nhanh, bản thân mình cũng mày mò làm được. Các new mem nên tự mày mò lục lọi phần theme thử xem, hay ho ra phết đấy

ducbinhtn

em thấy bản này camera không hỗ trợ tốt bằng bản trước, bản trước em cố tình chụp ảnh khi rung tay thì vẫn bắt hình được chuẩn, còn bản này chụp hình thi bị nhoè do rung ngay. bác mod ơi xem có fix đc lỗi này ko?

AnhPheCT

em thấy bản này camera không hỗ trợ tốt bằng bản trước, bản trước em cố tình chụp ảnh khi rung tay thì vẫn bắt hình được chuẩn, còn bản này chụp hình thi bị nhoè do rung ngay. bác mod ơi xem có fix đc lỗi này ko?

Có một phiên bản Camera thôi! Làm sao cái này ko cái kia tốt! Xem lại đi! Chỉ có duy nhất 1 file thôi.

AnhPheCT

bác ơi e hơi gà. cho e hỏi có dùng được cho ss i900 không nhỉ?

Câu hỏi của Bạn cũng là câu trả lời rùi đấy! ROM của dòng nào chỉ Up cho dòng đấy! Ko thể của BlackStore mà Up Cho SamSung i900 được!

hanaman

Mình thấy ROM a Phê chạy rất mượt, đặc biệt đóng mở Contacts <-> Measage rất nhanh.
Mình test thử Bản ROM này khoản 8 ngày. Trong 5 ngày gần đây ngày thì sáng nào nó cũng bị treo khi vào IEs. Tiến hành Soft Reset (Bằng QuickShutdown, hay Soft Reset hay bằng nút đỏ phía sau nắp máy thì máy lại chạy giống như là Hard Reset (xóa hết tất cả các cài đặt chỉ riêng Time & Date là không bi xóa). Lúc đầu mình nghi ngờ là do IEs nên hôm qua mình không dùng nó. Nhưng sáng nay thì máy vẫn bị treo nên mình đang nghi ngờ là do ClearRAM.
Có anh em nao bị giống mình không?
Cảm ơn

AnhPheCT

Mình thấy ROM a Phê chạy rất mượt, đặc biệt đóng mở Contacts <-> Measage rất nhanh.
Mình test thử Bản ROM này khoản 8 ngày. Trong 5 ngày gần đây ngày thì sáng nào nó cũng bị treo khi vào IEs. Tiến hành Soft Reset (Bằng QuickShutdown, hay Soft Reset hay bằng nút đỏ phía sau nắp máy thì máy lại chạy giống như là Hard Reset (xóa hết tất cả các cài đặt chỉ riêng Time & Date là không bi xóa). Lúc đầu mình nghi ngờ là do IEs nên hôm qua mình không dùng nó. Nhưng sáng nay thì máy vẫn bị treo nên mình đang nghi ngờ là do ClearRAM.
Có anh em nao bị giống mình không?
Cảm ơn

Máy Bạn có vấn đề phần cứng rồi! Nút đỏ phía sau đích máy là chức năng Reset (Khởi động lại máy) mà thôi. Không phải HardReset đâu! Không thể nhấn nút đó mà mất dự liệu. Mình dùng bản ROM này mọi thứ đều OK. Phải nói bản ROM này Free RAM cao, Phone,....rất ôn định chưa bao giờ mất RAM, hay Reset lần nào....Duyệt Web bằng IE, hay Opera vào ầm ầm...! Không hề bị treo máy......Nhất là chức năng GPS của VietMap R12 rất nhanh đếm 123 là bắt được ngay, cho dù đang ở trong nhà kín vẫn đầy sóng....Bạn nên Test lại xem sao....! Up ROM nên HR ít nhất 1 lần mới cài ứng dụng....! Good luck.

hanaman

Máy Bạn có vấn đề phần cứng rồi! Nút đỏ phía sau đích máy là chức năng Reset (Khởi động lại máy) mà thôi. Không phải HardReset đâu! Không thể nhấn nút đó mà mất dự liệu. Mình dùng bản ROM này mọi thứ đều OK. Phải nói bản ROM này Free RAM cao, Phone,....rất ôn định chưa bao giờ mất RAM, hay Reset lần nào....Duyệt Web bằng IE, hay Opera vào ầm ầm...! Không hề bị treo máy......Nhất là chức năng GPS của VietMap R12 rất nhanh đếm 123 là bắt được ngay, cho dù đang ở trong nhà kín vẫn đầy sóng....Bạn nên Test lại xem sao....! Up ROM nên HR ít nhất 1 lần mới cài ứng dụng....! Good luck.

Em dùng phần mềm QuickShutdown hoặc pm Soft Reset (tích hợp sẵn trong máy) để khởi động lại máy khi bi treo cũng đều bị như trên. Chỉ bị treo vào sáng hôm sau. Anh có hay sử dụng pm ClearRam không? Em đang nghi là do phần mềm này. Hôm nay sẽ không sử dung CleaRAM nữa để xem ngày mai có bị không!!! Cảm ơn.

AnhPheCT

Em dùng phần mềm QuickShutdown hoặc pm Soft Reset (tích hợp sẵn trong máy) để khởi động lại máy khi bi treo cũng đều bị như trên. Chỉ bị treo vào sáng hôm sau. Anh có hay sử dụng pm ClearRam không? Em đang nghi là do phần mềm này. Hôm nay sẽ không sử dung CleaRAM nữa để xem ngày mai có bị không!!! Cảm ơn.

Mình thường xuyên sử dụng PM ClearRAM nhưng ở Mức1 nhé! Sao lại bi treo???