• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phầm mềm xem phim mới nhất dành cho symbian đây..

vantuan_evil

Tiêu đề cho CorePlayer quả thật là hơi kêu nhưng không phải là quá khi nhắc đến phần mềm này. CorePlayer - cái tiếng đi trước, phần mềm mới bước theo sau. Đầu tiên với tên là BetaPlayer, xuất hiện trên Pocket PC rồi sau đó là TCMP có cả cho Palm OS và giờ đây, ngay lúc này CorePlayer - phần mềm chơi nhạc, xem phim chuyên nghiệp đã chạy được trên hầu hết các điện thoại dùng HĐH Symbian.

CorePlayer là phần mềm nghe nhạc, xem phim chuyên nghiệp. Nổi tiếng vì đơn giản, chạy nhanh và hỗ trợ rất nhiều các định dạng tập tin âm thanh, video. Chơi trực tiếp nhiều lại nhạc, phim mà không cần phải chuyển đổi hay nén từ máy tính.

cho Symbian hỗ trợ các định dạng sau:
Nhạc: P3, AAC, MKA, WMA, WAV, OGG, Speex, WAVPACK, FLAC, MPC, AMR, ADPCM, ALaw, MuLaw, Midi.
Video: H.264 (AVC), MKV, MPEG-1, MPEG-4 part 2 (ASP), DivX, XviD, MJPEG
Containers: Matroska, TS, PS, 3GPP, MOV, AVI, MPEG-4, NSV
Quả thật nhìn danh sách các định dạng tập tin mà CorePlayer hỗ trợ thì chúng ta cũng đủ biết là phần mềm này mạnh mẽ như thế nào. Tuy nhiên phiên bản hiện tại của CorePlayer không hỗ trợ định dạng WMV. CoreCodec có kế hoạch hỗ trợ định dạng này trong các phiên bản tương lai.

Nếu bạn là fan hâm mộ của SmartMovie, DivX Player thì cũng đừng bỏ qua cơ hội một lần thử CorePlayer.
Download Here

(CorePlayer hỗ trợ hầu hết các điện thoại Symbian)

Chỉnh sửa cuối:

MrKevin

pm co sai dc tren N70 ko ban?sao minh down ve roi,nhung cài vao may thi bao ko cho cai "File corrupted",

ninh9999

cái này mình tét thử trên 6600 rồi ,nghe nhạc thi âm thanh to nhưng bị rè tiếng.xem fim hay bị dừng hình lắm

thanhcong_to

mình dùng cái ấy lâu nay chỉ để xem fim,thế mà ko bit nó nghe dc nhạc! mình thử mãi mà nó đâu có tìm dc mấy cái file MP3 đâu? chỉ cho tỉ mỉ hơn xem nào bạn ơi!

ldd1

cái này vừa nghe nhạc vừa xem film thì tiện nhĩ . đê tui test coi nó có ít giật hơn SM ko .thanks

phuong_pda

the co teh chaybtren 3230 khong the ban minh thay chay duco tren n77 khong bit co chay duco tren 3230 khong

losaka

Cái này mình thử chạy trên Ngage Qd như hổng được. hay có phảin tại máy mình bị lỗi kông nhỉ.

vubinh9366

Cái nầy coi phin thua SmartMovie xa ,vì nó hay đứng hình,chì hơn là nghe được nhiều định dạng nhạc,nhung âm thanh ko hay cho lắm

khuongdoan85

Tiêu đề cho CorePlayer quả thật là hơi kêu nhưng không phải là quá khi nhắc đến phần mềm này. CorePlayer - cái tiếng đi trước, phần mềm mới bước theo sau. Đầu tiên với tên là BetaPlayer, xuất hiện trên Pocket PC rồi sau đó là TCMP có cả cho Palm OS và giờ đây, ngay lúc này CorePlayer - phần mềm chơi nhạc, xem phim chuyên nghiệp đã chạy được trên hầu hết các điện thoại dùng HĐH Symbian.

CorePlayer là phần mềm nghe nhạc, xem phim chuyên nghiệp. Nổi tiếng vì đơn giản, chạy nhanh và hỗ trợ rất nhiều các định dạng tập tin âm thanh, video. Chơi trực tiếp nhiều lại nhạc, phim mà không cần phải chuyển đổi hay nén từ máy tính.

cho Symbian hỗ trợ các định dạng sau:
Nhạc: P3, AAC, MKA, WMA, WAV, OGG, Speex, WAVPACK, FLAC, MPC, AMR, ADPCM, ALaw, MuLaw, Midi.
Video: H.264 (AVC), MKV, MPEG-1, MPEG-4 part 2 (ASP), DivX, XviD, MJPEG
Containers: Matroska, TS, PS, 3GPP, MOV, AVI, MPEG-4, NSV
Quả thật nhìn danh sách các định dạng tập tin mà CorePlayer hỗ trợ thì chúng ta cũng đủ biết là phần mềm này mạnh mẽ như thế nào. Tuy nhiên phiên bản hiện tại của CorePlayer không hỗ trợ định dạng WMV. CoreCodec có kế hoạch hỗ trợ định dạng này trong các phiên bản tương lai.

Nếu bạn là fan hâm mộ của SmartMovie, DivX Player thì cũng đừng bỏ qua cơ hội một lần thử CorePlayer.
Download Here

(CorePlayer hỗ trợ hầu hết các điện thoại Symbian)

phần mềm này mình dùng lâu rùi, mình có vài góp ý sau cho mấy bạn đang định dùng phần mềm này,coreplayer dùng tốt, mạnh mẽ, nhưng chính vì thế mà sau khi bạn cài phần mềm này vô dùng thì có hiên tượng sảy ra là các phần mềm nghe nhạc,xem fim, xem ảnh vốn có của máy sẽ bị ảnh hưởng. Mình dùng N70 và theo mình test thì phần musicplayer sẽ bị ảnh hưởng nhìu nhất, mình hầu như không thể chơi nhạc bằng Music Player nữa, gallery thì không edit được, edit để cắt dán, chỉnh sửa, còn smatmovie thì do mình không có bộ fim nào nên không test được. Mình chỉ có ý vậy thui, có thể không hoàn toàn do cài coreplayer nhưng nếu bạn nào ý định dùng coreplayer thì hãy chú ý ha. Xin lỗi nếu có gì sai mong các bạn thông cảm,

JokerB

k biết bạn cài bản coreplayer bao nhiêu vì bản 1.1 mới bị như vậy còn bản 1.2 k còn bị nữa, và muốn k bị như vậy thì có bản patch để vá lỗi đó :)
Mình thì cũng sài N70-ME nhưng mình k bao h sài cái Gallery và Music Player vì chậm rì :)

Thực sự thì CorePlayer rất tuyệt vời :), xem nhiều định dạng, tuy nhiên cái Library của nó k thể chỉnh sửa :(, nếu 1 file nhạc đã add vào Library của nó mà bị xóa đi thì trong Lib vẫn có và play sẽ bị lỗi :( Lúc này đành xóa đi cài lại :D

diemhen_mobile

phần mềm này xem phim và nghe nhạc đẳng cấp nhất. smartmovie chỉ xem được file avi, còn cái này đa năng. bản mới nhất thì khỏi chê luôn. phần mềm có ưu điểm nghe nhạc chọn đế độ aqualizer là live thì nghe nhạc thôi rồi. âm thanh thì bấm nút lên xuống để tăng giảm âm lượng. mình đã nghe nhạc bằng rất nhiều phần mềm, cái này nghe nhạc to nhất nếu chỉnh hết mức và âm thanh không rè nếu chọn chế độ live như đã nói ở trên.

khuongdoan85

k biết bạn cài bản coreplayer bao nhiêu vì bản 1.1 mới bị như vậy còn bản 1.2 k còn bị nữa, và muốn k bị như vậy thì có bản patch để vá lỗi đó :)
Mình thì cũng sài N70-ME nhưng mình k bao h sài cái Gallery và Music Player vì chậm rì :)

Thực sự thì CorePlayer rất tuyệt vời :), xem nhiều định dạng, tuy nhiên cái Library của nó k thể chỉnh sửa :(, nếu 1 file nhạc đã add vào Library của nó mà bị xóa đi thì trong Lib vẫn có và play sẽ bị lỗi :( Lúc này đành xóa đi cài lại :D

mình đã dùng bản 1.1.1 thật, nhưng bản 1.1.1 library không lỗi như bạn nói, sao ban 1.2 lại lỗi nhỉ, để mình test thử xem sao.

JokerB

chắc là lỗi với N70 thôi vì mình test cả với 1.1 cũng bị vậy :(

bshieu2005

mình cũng đang dùng bản 1.2 cho N70 ME, chưa thấy bị lỗi gì, xem phim nhiều định dạng (trừ WMV là không coi được) khỏi phải convert rất tiện dụng.

JokerB

bạn thử xóa 1 bài hát trong máy của bạn rồi vào trong CorePlayer xóa bài đó khỏi danh sách xem được k :(

diemhen_mobile

xóa vô tư, chả sao cả, xóa xong bạn lại chọn nhạc lại như lúc đầu. chả bao giờ bị lỗi như bạn nói. CorePlayer là phần mềm đẳng cấp mà, sao lại bị lỗi ngớ ngẩn như bạn nói. anh em sài rất nhiều, chép nhạc thay đổi soành soạch, bị lỗi thế thì còn nói làm gì.