• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phân biệt Thật - Giả (máy, phụ kiện...)

vanmanh_vm

mèng ơi vật 6300 nhỏ hơn nên điểm tiếp xúc ít nó dồn trọng lượng lại một điểm cảm giác nặng, N82 to hơn điểm tiếp xúc nhiều chia đều trọng lượng trên các điểm >>>> cảm giác nhẹ là đương nhiên

leviettai

n82 đúng là nhẹ thật . nhưng thường thì nhưng tiệm lớn đó không dám bán hàng nhái đâu . để cho chắc ăn bạn thử hack phone xem thử . nếu xui xẻo trúng hàng nhái cũng không sao . bạn có thể lên nokia care check thử 1 lần nữa cho chắc ăn . rồi lấy hóa đơn mua hàng lên cửa hàng bắt họ bồi thương không thì đem liên công an kinh tế làm tờ trình . cho tụi cửa hàng chết

vqt0812

cac bac ah, co web nao de check code cho pin nokia k? Em tim ma k thay. Bac nao bit chi giup moi nguoi nha. Ah, kai code ghi tren pin cua em la:
363563813551202181
The la hang that hay gia ha bac. Pin nay em mua lai cua thang ban thoi ah.thank trc nha.
Posted via Mobile Device

6220Classic

Mọi người ơi, chiếc 6220 classic có chip bao nhiêu Mhz nhỉ? :( mình xem mọi nguồn tin (xem cả trên youtube) thì nó là 369Mhz mà check trong máy bằng JbakTaskMan, NSylnfo (với bằng phần mềm gì nữa mà ko nhớ) thì nó chỉ có 192Mhz :(( mà nhờ người check Imei thì Start of Warranty:27-06-2009 End of Warranty:27-09-2010 còn trên thẻ ngày hết hạn là 01/10/2010 còn ở dưới thẻ có dòng là 01/07/2009 :((ko biết có phải hàng fake ko? (mà mình mua ở Trần Anh-HN mà :( ) mà bạn nào có dùng qua con này xem tốc độ chip của nó giùm mình, nếu có 192Mhz thì mua con 5320XM còn hơn :-S

mrdragon88

Mọi người ơi, chiếc 6220 classic có chip bao nhiêu Mhz nhỉ? :( mình xem mọi nguồn tin (xem cả trên youtube) thì nó là 369Mhz mà check trong máy bằng JbakTaskMan, NSylnfo (với bằng phần mềm gì nữa mà ko nhớ) thì nó chỉ có 192Mhz :(( mà nhờ người check Imei thì Start of Warranty:27-06-2009 End of Warranty:27-09-2010 còn trên thẻ ngày hết hạn là 01/10/2010 còn ở dưới thẻ có dòng là 01/07/2009 :((ko biết có phải hàng fake ko? (mà mình mua ở Trần Anh-HN mà :( ) mà bạn nào có dùng qua con này xem tốc độ chip của nó giùm mình, nếu có 192Mhz thì mua con 5320XM còn hơn :-S

hàng thật thì mới check được IMEI chứ bạn, sai lệch vài ngày là do thời gian ship hàng đó bạn
CPU con này là 369Mhz, xem trên web của nokia là chính xác nhất
http://www.forum.nokia.com/devices/6220_classic

bkav2107

Theo mình thì giờ chẳng phân biệt được đâu.Mình đã kiểm tra 2 máy nokia N73 ở 2 tiệm khác nhau,hàng zin đấy nhé mà giá cả chênh lệch nhau tới 1 triệu đông,chẳng biết vì sao nữa

6220Classic

hàng thật thì mới check được IMEI chứ bạn, sai lệch vài ngày là do thời gian ship hàng đó bạn
CPU con này là 369Mhz, xem trên web của nokia là chính xác nhất
http://www.forum.nokia.com/devices/6220_classic

Hix! Vậy chiếc 6220c của mình chắc gắn lộn chip rồi :-/

??? Ai có cách lý giải nào ko? Bùn quá :(

Chỉnh sửa cuối:

TriNine

Hix! Vậy chiếc 6220c của mình chắc gắn lộn chip rồi :-/

??? Ai có cách lý giải nào ko? Bùn quá :(

ko phải đâu, bạn xem bằng Phonetinfo 2.04 thì xung CPU sẽ là 369 đó
máy mình xem bằng x-plore và Jbaktaskman cũng báo là 192Mhz nhưng xem bằng PhoNetInfo lại là 369Mhz, nói chung là ko gắn sai chip được đâu, bạn yên tâm đi

lonny1015

mấy pác cho e hỏi có pin gallio dung lượng cao cho N82 ko vậy ?? Sao mìh kiếm hoài mà ko thấy

cfbarca

Active Member
@Hôm trc ngồi cafe ở Cty thấy có 2 ông con con cưỡi xe đến bán 1 con e71 (hẹn trước với 1 cậu trong Cty (biết chứ ko quen) vơi giá 4T (bảo hàng FPT mới mua 1 tháng, có sạc, tai nghe, và thẻ nokiacare trùng imei) ông bạn ta khoái wá tính chồng xiền ok, tui ghé mắt wa thấy máy giống lúm nhưng nhìn hơi dại dại mà nghe Ku bán nổ cái e71 này hay lúm : Lắc 1 phát là nó đổi themes đc --> thì tui hết hồn vì con e71 xịn của tui làm gì có chức năng đó liền lấy ra bấm bấm thử Ku bạn trong cty liền chạy sang nhờ xem máy giúp - tui ko dám can thiệp chuyệ ng ta mà chỉ khuyên Ku nên kiếm Wifi test thử (vì hàng china ko có wifi) họ dẫn nhau đi 1 lát về ku tính mua mới nói máy ko có wifi nên 2 ku kia dông mất rùi và Tks tui lia lịa ...tý nữa dính chấu, giờ về sêarch net mới biết bi giờ có băng chuyên bán e71 (china) làm giả thẻ nokiacare trùng imei - các ace chú ý nghen

Bo0Bo0

Ui E71 giờ hàng giả quá nhiều tốt nhất mua zin cho lành..chứ mua lại dễ dính chưởng lắm
Hix e hôm nọ cũng dính 1 cái thẻ bảo hành giả đấy quên chưa chụp ảnh cho các bác cầm giống dã man,e mà không gọi lên nokia care chek thì chắc...

trainhaque2

cho mình hỏi thông số sạc chuẩn của n82 là bao nhiêu? tai nghe chuẩn thế nào? pà con biết chỉ giáo giúp mình với. thanks...

Vothuong2009

Các bạn tranh luận về thật,giả của máy và phụ kiện dữ quá.Theo Vothuong2009 thi cái gì là thật cũng tốt hơn.Mà thật giả,cũng không khó nhận ra.Trước tiên là nên mua chính hãng(nhưng chính hang rồi cũng dễ bị linh kiện lắp bên trong là Tầu đấy chỉ cái vỏ ngoài thì y như thật-vì Tầu bây giờ kinh khủng lắm,cái gì nó cũng nhái được.)Vậy nếu là Nokia hạng E ,hoặc N...seri.Thi ban nen vao treng web Nokia.com(nho không phải là Nokia.com.vn đâu đấy) rôi đăng ký My Nokia,và đăng kỳ được kiểm tra máy,thông báo cho My Nokia so IMEI,Nếu Nokia trả lời vào hộp mail của bạn,vậy là máy của bạn đã được đăng ký,và họ sẽ thương xuyên cập nhật vào máy cho bạn những gì là mới nhất.Có thể cứ 2 tuần,hoặc 1 tháng(do bạn đăng ký) bạn lại vào chương trinh kiểm tra của Nokia,để được nhà cung cấp S Phẩm cập nhật trực tiếp vào điện thoại cho bạn,nếu có cái gì đó mới nhất.Tất nhiên nó sẽ hỏi bạn có muốn dùng không,và cũng miễn phí luôn.Nokia-Ovi sẽ cấp cho bạn địa chỉ E Mail,để bạn có thể liên lạc thường xuyên với Nokia và bạn bè nữa.Nokia Ovi,cũng cho bạn tải về nhiều bản nhạc,game,clip miễn phi( Free)Cái d/c: Vothuong2009@ovi.com của mình là do Nokia cấp đấy.Hay nhất là mọi việc đều miễn phí cả.
Nếu làm được như vậy,bạn sẽ yên tâm máy của bạn là thật 100% đấy.Còn nếu chỉ ngắm nghía,sờ mó...thì chưa chắc đã thật đâu(Vì ngay ở các cửa hàng có tên tuổi,hàng dán tem chính hãng FPT,vẫn có thể là hàng Tầu,nếu bạn tỏ ra ấm ớ,không biết gì về điện thoai cả).Nên nhớ là Tầu,nó giỏi làm hàng giả lắm.Nó đánh lừa được nhiều ngươi lắm rồi,mà những người không hiểu về HDH,thì không ai phát hiện ra cả.Mà nhiều người thích mua hàng cao cấp,nhưng thậm chí cái GPRS va MMS cũng có biết dùng đâu.90% là như vậy,nên nó vẫn đánh lừa tốt và kiếm bộn lời.
Khi mua hàng Nokia,bạn nên làm như vậy,làm ngay tại cửa hàng,chỉ mất khoảng 15 phút thôi.Nhưng bạn nên mang theo một máy khác đã đăng ký với Nokia,máy nay có thể vào Web Nokia.com,và đ/c E Mail của bạn(hoặc bạn xin đượ dùng ngay cái máy tính ở cửa hàng ).Bạn sẽ biết ngay cái máy bạn định mua là thât hay không,khi ban gửi thông điệp đi cái IMEI máy bạn định mua.Mình đã mua hộ cho mấy người,chưa bi giả cái nào cả.

Chỉnh sửa cuối:

congnamv3

Thật hay giả ???

Mình vừa được ông anh họ tặng cho con N79 (kô biết là N79 thật hay giả)
Không chỉ có máy mà còn có thêm thẻ bảo hành chính hãng trùng số Imei của máy khi kiểm tra bằng *#06# và mặt sau khi tháo pin,tất cả các chức năng hầu hết là có của máy N79 mà mình đã tham khảo trên các Web,chỉ riêng thiêu mất 1 chức năng là WiFi,thật không hiểu làm sao cả !!!chẳng lẽ là máy tàu ???
còn có thêm 4 cái nắp phía sau,cáp Usb,cáp TV out,tai nghe + thẻ 4GB...mình đã đối chiểu với máy chính hãng rất kỹ,quả thật ko khác ở điểm nào(ngay cả những tính năng nổi bật như FM transmitter,Navi Wheel...cũng có,duy chỉ là không có Wifi,ko hề tìm thấy Wifi trong connect !!!
Như vật máy mình có phải máy tàu không?
Hay là máy xịn nhưng có phải vì đã chỉnh sửa gì mà thiếu mất Wifi không?
Xin mọi người cho lời khuyên và hướng giải quyết,thank
mong Mod cho topic được ở đây vài ngày trước khi move vào topic khác,các topic chuyên biệt ít người xem lắm,thank

Chỉnh sửa cuối:

ljttle_chjcken

máy xịn đấy bác,nhưng mà là hàng sản xuất cho thị trường TQ nên không có wifi đấy.bác cứ yên tâm mà dùng nhé,chỉ không có wifi thôi:))

KenVy

Các bạn tranh luận về thật,giả của máy và phụ kiện dữ quá.Theo Vothuong2009 thi cái gì là thật cũng tốt hơn.Mà thật giả,cũng không khó nhận ra.Trước tiên là nên mua chính hãng(nhưng chính hang rồi cũng dễ bị linh kiện lắp bên trong là Tầu đấy chỉ cái vỏ ngoài thì y như thật-vì Tầu bây giờ kinh khủng lắm,cái gì nó cũng nhái được.)Vậy nếu là Nokia hạng E ,hoặc N...seri.Thi ban nen vao treng web Nokia.com(nho không phải là Nokia.com.vn đâu đấy) rôi đăng ký My Nokia,và đăng kỳ được kiểm tra máy,thông báo cho My Nokia so IMEI,Nếu Nokia trả lời vào hộp mail của bạn,vậy là máy của bạn đã được đăng ký,và họ sẽ thương xuyên cập nhật vào máy cho bạn những gì là mới nhất.Có thể cứ 2 tuần,hoặc 1 tháng(do bạn đăng ký) bạn lại vào chương trinh kiểm tra của Nokia,để được nhà cung cấp S Phẩm cập nhật trực tiếp vào điện thoại cho bạn,nếu có cái gì đó mới nhất.Tất nhiên nó sẽ hỏi bạn có muốn dùng không,và cũng miễn phí luôn.Nokia-Ovi sẽ cấp cho bạn địa chỉ E Mail,để bạn có thể liên lạc thường xuyên với Nokia và bạn bè nữa.Nokia Ovi,cũng cho bạn tải về nhiều bản nhạc,game,clip miễn phi( Free)Cái d/c: Vothuong2009@ovi.com của mình là do Nokia cấp đấy.Hay nhất là mọi việc đều miễn phí cả.
Nếu làm được như vậy,bạn sẽ yên tâm máy của bạn là thật 100% đấy.Còn nếu chỉ ngắm nghía,sờ mó...thì chưa chắc đã thật đâu(Vì ngay ở các cửa hàng có tên tuổi,hàng dán tem chính hãng FPT,vẫn có thể là hàng Tầu,nếu bạn tỏ ra ấm ớ,không biết gì về điện thoai cả).Nên nhớ là Tầu,nó giỏi làm hàng giả lắm.Nó đánh lừa được nhiều ngươi lắm rồi,mà những người không hiểu về HDH,thì không ai phát hiện ra cả.Mà nhiều người thích mua hàng cao cấp,nhưng thậm chí cái GPRS va MMS cũng có biết dùng đâu.90% là như vậy,nên nó vẫn đánh lừa tốt và kiếm bộn lời.
Khi mua hàng Nokia,bạn nên làm như vậy,làm ngay tại cửa hàng,chỉ mất khoảng 15 phút thôi.Nhưng bạn nên mang theo một máy khác đã đăng ký với Nokia,máy nay có thể vào Web Nokia.com,và đ/c E Mail của bạn(hoặc bạn xin đượ dùng ngay cái máy tính ở cửa hàng ).Bạn sẽ biết ngay cái máy bạn định mua là thât hay không,khi ban gửi thông điệp đi cái IMEI máy bạn định mua.Mình đã mua hộ cho mấy người,chưa bi giả cái nào cả.

Nói như bác này có nghĩa là sau khi mua máy 1 thời gian thì mới xác định được là máy xịn hay giả, nhưng lỡ là giả thì lúc đó cá cũng đã cắn câu rồi:(:)(:)((

KenVy

Tháng trước mình thấy rao trên mạng con N95 8g Fpt còn BH 11 tháng giá 3t8, rẻ quá liền hẹn xem máy mà nó hẹn ngoài đường ko à, thấy nghi rồi nha thôi kệ cứ thử xem sao. Có thẻ Club trùng với máy đàng hoàng nha, có tem NOKIA luôn nhưng ko phải tem 7 màu, nhìn ngoài ko phân biệt được, tháo pin ra thì thấy phần trong có vẻ thô và ko liền lạc, đặt biệt là phần mềm khá giống còn độ phân giải thì thua máy xịn là chắc và cuối cùng đặc điểm để tui khẳng định nó là máy DỎM chính là khi chuyển sang ngôn ngữ T.Việt thì font chữ rất xấu ko thẳng hàng và to nhỏ ko bình thường.
Cũng như vậy mình cũng hẹn và xem qua con N96, cũng bằng cách trên mà mình bít nó là hàng DỎM.
Mình hỏi thì lũ chó chúng nó bảo mua nhầm bi giờ đem bán lại, tui bèn nói với chúng lần sau mà gặp nữa thì chắc hẹn chúng ở CA phường quá.
Như vậy bạn nào có muốn mua máy trên mạng mà ko rành thì nên kiếm thêm bạn nào rành về ĐT đi cùng xem máy nha ko thôi thì mất vài triệu như chơi.

congnamv3

mình check Imei được thế này nhưng không biết cách xem,nhờ anh em xem giúp với
Information on IMEI 356848020052348

Type Allocation Holder Nokia
Mobile Equipment Type Nokia N79
GSM Implementation Phase 2/2+
IMEI Validity Assessment

>|<

Very likely

Information on range assignment

Est. Date of Range Issuance Around Q3 2008
Reporting Body British Approvals Board of Telecommunications (BABT)
Primary Market Europe
Legal Basis for Allocation EU R&TTE Directive

Information on number format

Full IMEI Presentation 356848-02-005234-8
Reporting Body Identifier 35
Type Allocation Code 35684802
Serial Number 005234
Check Digit 8
Nghe nói nếu check imei ra đúng đt mình đang dùng thì đó là hàng chính hãng,còn nếu nó ra model khác với máy đang dùng thì là hàng tàu đúng ko các bro ???

Chỉnh sửa cuối:

trinhthemanh

Thế bác có biết cách phân biệt thẻ nhớ zin vwsi thẻ nhớ "made in Mao Trạch Đông" ko vậy=))