• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phân biệt Thật - Giả (máy, phụ kiện...)

nonooboy

mình xài E66 do lâu quá nên loa nhỏ lắm mình thay loa thì thằng chủ tiệm nói 80k , mình muốn biết làm sao phân biệt loa ZIN hay loa CHINA

cụ thể hơn đi MOD , và giá loa zin thì cỡ bao nhiu ^^

batluudanh88

vâng, các bác nói vậy thì em cũng chịu, smartphone mà các bác bảo H Đ H cũng ko wan trọng, wan trọng những tính năng khác thì thôi, hèn chi các bác cứ loay hoay lo nghĩ các phân biệt máy thật máy nhái mãi ko ra cũng đáng, trong khi cái dễ nhất để phân biệt thì ko biết xài.
1 câu của CEO Nokia từng nói, Symbian chính là smartphone của chúng tôi, nói vậy chắc các bác cũng hiểu

mình thấy bạn này khéo bắt lổi người khác thật, nhưng nhìn lên bảng thành tích hình như chưa đóng góp gì được cho diển đàn cả, nói không bằng làm đâu bạn ơi

batluudanh88

tôi mua được rùi. máy n82 rất khó tháo nên khi đi mua máy cũ ko ai dám bung ra cho xem ốc. tốt nhất chỉ nên tìm mua những máy còn bảo hành chính hãng. hình thức máy còn 98% là okie! còn thẻ club ko thì tui nghĩ ko cần vì thẻ làm giả chi có 50k thui hixxx! nên bắt chủ cửa hàng viết giấy bảo hành "trả lại nguyên tiền nếu máy đã bung hoặc có sự cố: ăn nguồn chai pin ...." tui cũng thế bắt nó viết no viết luôn. về pin thì cũng khó lắm cứ vọc tẹt ga xem nó tụt nhanh ko? xem trên quả pin có tem của nokia ko? nếu pin bị phồng thì thui ko phải xem nhiều nữa nghỉ luôn. lật pin lên xem cái tem máy ghi mã vạch và code ở dưới quả pin có còn nguyên ko?nếu thấy sần sùi là đã có dấu hiệu mở máy. mình đã mua nhầm 1 em N73 bị như vậy sau đó về nhà vọc ra mớ biết. may mà sang tay được ko chít! nói chung đi mua máy cũ ngoài chợ trời hên xui được máy ngon or lởm. cần phải xem kỹ test chán đi rùi hãy mua. ko ưng ý thì thui . bọn bán hàng ko bắt bạn phải mua đâu mà lo.

mình kinh nghiệm qua nhều lần mua máy đả qua sử dụng cho mấy thằng bạn, thương nhửng máy còn bảo hành chính hảng thì chắn chắn chưa bung, còn mấy mày đả hết bảo hành thì nhửng cửa hàng thu máy phải bung thôi, không bung máy làm sao mà định giá sản phẩm được, điều mình cần quan tâm là bao nhiêu phần trăm bên trong máy còn zin thôi

authanh

Cho mình hỏi màn hình zin N82 giá bao nhiêu, ở cần thơ thì nên đi đâu là an tâm? Màn hình zin và lô khac độ phân giải hay thế nào ?

datvietdatviet

Các bác giải thích giùm e giưã hàng cty và hàng sách tay nó khác nhau ntn được khôg.có người nói là kể cả máy công ty nhưng lấy từ nc ngoài về(đi du lịch ngta mua về cho)củng chỉ là hàng sách tay có fải vậy khôg ah

zthienvuz

còn máy đời cao như bây giờ chỉ để xem lifetimes ( Số giờ mà máy đã dùng).________ vay cái này là cái ji nói rõ đi em gà lám:(

zthienvuz

Đây là cách phân biệt các loại tai nghe Nokia bằng hình ảnh đầy đủ và chính xác nhất, giúp bạn ko rành về điện thoại cũng có thể tự nhận biết được :)):))

EM GÀ LẮM BÁC ƠI >> TRA NÓI CÁI NÀO LÀ THẬT CÁI NÀO LÀ GIẢ THÌ AI MÀ BIẾT ĐỰOC CƠ CHỨ=)):-?:(

kenzzi

công nhận hàng fake nhìn y đúc hàng xịn,khi mua đt đã qua sử dụng mà không có chút hiểu biết thì dễ ăn phải quả đắng :|

llTuyetTinhCocll

Cách đây vài hôm em với bạn em mới oánh 1 thằng bán hàng điếm ở khúc ngã tư bảy hiên tân bình ý....tụi nó ma le lắm....mình ko thể nhận biết qua cái thẻ CLUB hay hộp, sách., phụ kiện.....mọi ng chú ý...nếu có mua thì nên đi 2 -3 ng...tránh đi vào chỗ ít ng phòng khi tụi nó liều tụi nó trấn lột luôn....điều quan trọng là đừng nên tin vào imei, hay bảo hành gì của nó mà test trọng tâm vào chức năng máy.....phải bình tỉnh....cho dù mình là thằng ko biết gì về đt cũng ko để nó làm chủ cuộc mua bán mà diễn cho mình nghe 1 về chức năng máy...tự mình test mọi chức năng...nên đem theo 1 cái có chức năng blutooth rồi chép 1 file pm nào đó tới đó bắn vào rồi cài thử....đừng chép pm Java vì thường thì mấy anh TQ bây giờ đọc đc JAVA....chúc may mắn...

thiensu_email

Cho mình hỏi màn hình zin N82 giá bao nhiêu, ở cần thơ thì nên đi đâu là an tâm? Màn hình zin và lô khac độ phân giải hay thế nào ?

Màn hình zin mua trong hãng cỡ đâu 550k thì phải, hàng zin thì khi ra nắng nó sáng hơn tí, bạn cầm xa máy ra nhìn vẫn thấy rõ rõ ko lóa như loại 1 của TQ, hình như bên bác hà bảo linh có ý hỏi xem bác ấy còn hàng ko, tại đợt trước có thay 1 cái màn hình loại 1 nhìn nó tối tối khó chịu lắm, ra ánh sáng thì thôi khỏi nhìn thấy gì lun, màn hình zin cũng vậy nhưng vẫn có thể nhìn dc rõ hơn ko bị lóa khi bạn để xa tầm mắt của mình, và nhìn rất khó chịu

llTuyetTinhCocll

Màn hình zin mua trong hãng cỡ đâu 550k thì phải, hàng zin thì khi ra nắng nó sáng hơn tí, bạn cầm xa máy ra nhìn vẫn thấy rõ rõ ko lóa như loại 1 của TQ, hình như bên bác hà bảo linh có ý hỏi xem bác ấy còn hàng ko, tại đợt trước có thay 1 cái màn hình loại 1 nhìn nó tối tối khó chịu lắm, ra ánh sáng thì thôi khỏi nhìn thấy gì lun, màn hình zin cũng vậy nhưng vẫn có thể nhìn dc rõ hơn ko bị lóa khi bạn để xa tầm mắt của mình, và nhìn rất khó chịu

Lấy đen phủ trắng bớt mờ.....hihihi....mình thấy thằng bạn nó dùng trung quốc nhung nó dán kiếng chống vân tay ý bạn.....coi bộ 2 cái hợp lại thì hài hòa....

JS_AnhTuan

Active Member
Mình tính mua phím joytick kèm vỉ bàn phím cho n73 mà ko biết loại nào xịn, m đang ở sg. A e biết chỗ nào uy tín giúp m với.thanks

llTuyetTinhCocll

Mình tính mua phím joytick kèm vỉ bàn phím cho n73 mà ko biết loại nào xịn, m đang ở sg. A e biết chỗ nào uy tín giúp m với.thanks

Ở sài gòn hiện giờ đang có cái shop bên mod CaoMinh á.....điện tín cho ảnh thử.....Ng mình thì dù sao cũng chắc cú hơn.....còn ko thì qua khu thương mại của dd coi sao....

vuthientruong

Mình muốn mua một ống kính tele brando cho con máy n82 cuả mình bác nào biết đia chỉ bán ở hà nội hoạc tphcm chỉ giùm ,thank

nonooboy

có bác nào ở TPHCM bán phụ kiện hôg , em cần mua cái vỏ E66 trắng + loa ngoài ZIN , thanks , em thấy hàng lô rồi làm ơn đừng cho em xem hàng lô , tốn xăng em

ngoctrien

Member
Cũng khó tránh khỏi mấy hàng phụ kiện của hồ cẩm đào hay mao trạch đông gì đó mình nhờ mấy cao thủ về đt thế mà vẫn bị lừa dính quả pin đểu xạc 45'phút đã đầy pin dùng chỉ được 30-45' thế mới đau quả pin thì rất quan trọng cho máy mà lại phải tiền rùi làm sao mua dc pin tốt vậy các bạn?N86 nhé!

mckenzise

Sạc N81 này các bác, con N96 sạc cũng y hệt thế
Con 81 em mua tháng 10 năm ngoái
Con 96 mua cách đây 2 tuần

Sry vừa đọc topic xong thì lấy đt ra chụp ngay nên hình hơi nhoè, (lấy con 81 chụp, 96 ngồi cày n-gage đến hết cả pin :()

Nhìn cái hình pác chụp sao tự dưng e muốn bán cái N81 2G lun quá !