• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm chạy trên PC hỗ trợ up firmware offline cực kỳ mạnh mẽ.

eric86

Bạn nào biết cho mình hỏi với? máy của mình là E75 Red (0573089) , thì ở cột Variants mình chọn RM-412 Vietnam Cooper/Yellow (0573667) có được không? khi up thì máy có được không? và có gì khác với up fimware RM-412 Vietnam Red (0573089) không? thanks

Chỉnh sửa cuối:

tranmanhtinh

bạn ơi cái này dùng cho nokia đúng không ,sony muốn đổi tiếng việt thì làm cách nào hả bạn,có phải đổi code không hả bạn.ai bít giúp mình với ,mình có mấy con sony muốnd cài sang tiêng việt

Tdangnhap

Phầm mềm tên là NAVIFIRM, là 1 file exe cực kỳ nhẹ, chạy trên PC. Cần NetFramework 2.0 để chạy.

Phần mềm có giao diện:

Chức năng:
Tìm code ngôn ngữ để dùng NSS/NSU. (Find product codes to use with NSS/NSU)
Tải ROM để lấy các file cần dùng (Download ROM images for extracting files)
Tải file để up firmware ofline qua Phoenix, JAFF, box (Download ROM images to flash)

Giới thiệu:
Cột đầu tiên bên trái Products: liệt kê các dòng máy
Cột thứ 2 Releases: phiên bản các firmware của máy đã chọn tại cột 1
Cột thứ 3 Variants: các code ngôn ngữ cho các khu vực.

Việc của bạn là chọn từng nội dùng theo từng cột từ trái qua phải, sau khi chọn xong cột thứ tư sẽ xuất hiện các file cần dùng, nhấp vào chữ All nếu các bạn muốn dùng hết các file đang có.

Nhấn vào Download from FiRe để tải file về (có chọn đường dẫn lưu file).

Đối với người dùng Care Suite và Phoenix thì file download phải được đặt vào C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage (nếu bạn dùng Vista w/ UAC, bạn phải nhấn chuột phải vào navifirm.exe rồi chọn Run as Administrator).

Sau đây là nguyên văn tiếng Anh:
Mình tải các file ve roi nhưng ko biết Up thế nào. ai giúp mình với

Kojiro

Super V.I.P
Mình tải các file ve roi nhưng ko biết Up thế nào. ai giúp mình với

Cái này để down fw về up bằng Jaf hoặc phoenix chứ đây ko phải là trình up fw nha bạn.
Có hướng dẫn bên ngoài đó.

tmvbt

Ghê chưa, vậy sửa lại tiêu đề đi để tránh hiểu lầm b-)
N95 xưa rùi, mua 1 con 5800 về vọc đi, để còn chỉ anh em nữa >:)
Ah, mà cài này đâu có Up FW dc đâu ?

Mình mới dùng n95 1 ngày. Thấy nói xưa mà bùn quá!

lnq2510

Member
sao em dùng NAVIFIRM tải về để lưu mà chỉ thấy C:\Program Files\Common Files\Nokia. Mà không thấy C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage.
Máy tính em dùng win XP.

habaolinh

Super V.I.P
sao em dùng NAVIFIRM tải về để lưu mà chỉ thấy C:\Program Files\Common Files\Nokia. Mà không thấy C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage.
Máy tính em dùng win XP.

Tự tạo ra folder DataPackage đi. ko có folder này vì bạn chưa update = NSU lần nào cả.

thaison125

Mình dùng n82 v20.0.062 RM 313. code ngôn ngữ là 0566174. Mà trên đó chỉ hiện thị RM 313 việtnam 1 là 0551541,2 là 0553772, 3 là 0561053 vậy mình phải chọn cái nào tải về đây giúp mình với

hhkkll

Mình dùng n82 v20.0.062 RM 313. code ngôn ngữ là 0566174. Mà trên đó chỉ hiện thị RM 313 việtnam 1 là 0551541,2 là 0553772, 3 là 0561053 vậy mình phải chọn cái nào tải về đây giúp mình với

chọn 1 trong 3 bạn nhé. Ưng code nào chọn code đó. Thân.

TomRyan8891_2009

có anh em nào bị giống em không , dạo này dùng Navi down FW về , down tầm 50% thì nó cứ báo mất kết nối.

mikka_bangbang

anh em nào giúp minh với! minh up bằng JAF thi kiểm tra phiên bản được hiển thị là ver35.0.2, nhưng update bằng NSU thì hiển thị ver lạ hoắc, có cả kí tự nữa, nên không thể up FW. còn kiểm tra bằng NSS cũng hiện ra ver y như vậy! Mình xài N82 RM 313 code 0566155. Cám ơn anh em trong diễn đàn rất nhiều. Chúc vui vẻ!!!

Kojiro

Super V.I.P
anh em nào giúp minh với! minh up bằng JAF thi kiểm tra phiên bản được hiển thị là ver35.0.2, nhưng update bằng NSU thì hiển thị ver lạ hoắc, có cả kí tự nữa, nên không thể up FW. còn kiểm tra bằng NSS cũng hiện ra ver y như vậy! Mình xài N82 RM 313 code 0566155. Cám ơn anh em trong diễn đàn rất nhiều. Chúc vui vẻ!!!

Ký tự lạ hoắc của bạn là gì? Post lên đây xem nào :)

auau702

down về giải nén ra .exe thì bị lỗi gì mà :
The application failed to initialize properly(0xc0000135).
ai giúp em với

LeMyChinh

cho mình hỏi máy mình up lên 21.006 rồi giờ phải up lại lần nữa à :(

DT gì và up cái ji ???
đây là soft dùng trên PC để down laod FW về máy PC sau đó tiến hành flats FW offline cho fone chứ ko phải dùng cho fone bạn nhé