• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm hiển thị thông tin số điện thoại đi, đến miễn phí

hungchip

Phần mềm rất hay, mình rất muốn thử.
Sao mình k nhìn thấy link của data, Nó cứ bắt mình đăng ký thành viên. Mà mình thì đăng ký lâu rùi...

CuongSuper

thế cái này là dùng như thế nào nhỉ,mình vẫn chưa hiểu lắm, bạn có thể nói rõ hơn được không, đã tra số điện thoại rồi còn hiển thị số gọi đến gọi đi là như thế nào

phanson

cái này chỉ tra số điện thoại thui, còn gọi đến hay đi thì không hiện thị được

tranngocletuan

Active Member
thế cái này là dùng như thế nào nhỉ,mình vẫn chưa hiểu lắm, bạn có thể nói rõ hơn được không, đã tra số điện thoại rồi còn hiển thị số gọi đến gọi đi là như thế nào
bạn vào phần " Tim Danh Ba" sau đó chọn phần " Cuộc gọi" sau đó chọn số cần tra. rất tiếc là PM ko hỗ trợ hiển thị số DT gọi đến

tuanhoa

Phần mềm này có hỗ trợ hiện thông tin số đt gọi đến và đi mà. Có lẽ các bác dùng mấy chương trình slide nên nó che mất đó

tranngocletuan

Active Member
Phần mềm này có hỗ trợ hiện thông tin số đt gọi đến và đi mà. Có lẽ các bác dùng mấy chương trình slide nên nó che mất đó

ko mình đã tex rất kĩ nhưng trên O2 Mini và trên Atom Life cũng ko có vì mình đã handset lại máy mà cài cũng ko hiện ? nếu PM mà hiển thị được thì giúp ích cho công việc mình nhiều lắm , để cố tìm ra nguyên nhân xem sao

tuanhoa

Mình đã test trên nhiều máy và các bạn trên mạng dùng vẫn hiện khi có cuộc gọi tới mà. Bạn phải chạy chương trình danhba và ấn vào chữ Ẩn thì nó mới hiện khi có cuộc gọi đến và đi. Đừng đóng chương trinh danhba nhé và mỗi khi khởi động nhớ mở lại file danhba

Các bác nào bị báo không tìm thấy thì download lại ở trang đầu nhé. Mình mới sửa lại ct rồi

Chỉnh sửa cuối:

lamnhon

Samsung I900 không sử dụng được,nó báo nguyên một không error : SQLite error no such table :location. đã cài SQL rồi.

tuanhoa

Mình đang sài i900 mà. Máy của bạn báo lỗi không tim thấy table location. Chắc là bạn tải file data bị lỗi rồi. Bạn tra số ở tỉnh nào mà báo lỗi vậy?

hungcaqn

Bạn nào cài đặt ngon lành rồi hướng dẫn anh em cụ thể với như:
- PM này tương thích với hệ điều hành WM2003, 5.0, 6.1, 6.5 không?
- File cài đặt nào là chuẩn (1.2 hay 1.21) và cài vào bộ nhớ máy hay trên thẻ nhớ?
- Đường dẫn của file data, có cần tách riêng từng tỉnh thành hay không?
Mình đang dùng Dopod 818 Pro, WM6.5. Thank nhé!!!!!!!!!!!

tuanhoa

Bạn cài file 1.21. Data thì download từng tỉnh rời và chép vào storagecard\danhba bạn có thể sửa đường dẫn tới data trong file danhba.ini. Phần mềm đã test trên win6.5 các win khác mình chưa thử

lamnhon

Mình đang sài i900 mà. Máy của bạn báo lỗi không tim thấy table location. Chắc là bạn tải file data bị lỗi rồi. Bạn tra số ở tỉnh nào mà báo lỗi vậy?

chắc không phải lổi data đâu, tra thử TPHCM và An Giang, kiên Giang đều bị hết, chắc lổi do tải cái này không phù hợp phần mềm của bạn:
SQL server CE 3.5: http://www.mediafire.com/?welmbimgn2g
.NET Compact Framework 2.0 SP2: http://www.mediafire.com/download.php?zht5khynoz3
dầu sao cám ơn bạn rất nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

nhlac

Mình mới thêm file danhba.ini trong thư mục \program files\danhba\. Bạn nào bị báo không tìm thấy thì sửa lại đường dẫn đến thư mục chứa data trong file này nhé.

File danhba.ini nằm ở đâu vậy bạn. Mình vào đúng như bạn hướng dẫn mà không tìm thấy Hay mình tự tạo file này có được không.

tanvoviem

Mình mới thêm file danhba.ini trong thư mục \program files\danhba\. Bạn nào bị báo không tìm thấy thì sửa lại đường dẫn đến thư mục chứa data trong file này nhé.

File danhba.ini nằm ở đâu vậy bạn. Mình vào đúng như bạn hướng dẫn mà không tìm thấy Hay mình tự tạo file này có được không.
cái này nếu bạn dung resco explore thì nhìn rất rõ, mà tốt nhất bạn nên kết nối với máy tính, copy nó ra destop rồi sửa, mình cũng làm thế mà

sea76

Member
Bạn nào cài đặt ngon lành rồi hướng dẫn anh em cụ thể với như:
- PM này tương thích với hệ điều hành WM2003, 5.0, 6.1, 6.5 không?
- File cài đặt nào là chuẩn (1.2 hay 1.21) và cài vào bộ nhớ máy hay trên thẻ nhớ?
- Đường dẫn của file data, có cần tách riêng từng tỉnh thành hay không?
Mình đang dùng Dopod 818 Pro, WM6.5. Thank nhé!!!!!!!!!!!

Các bước cài đặt hoàn chỉnh.

B1 :Cài đặt chương trình .CAB trên Main hay Store Car điều được cả. , Bạn vào chương program file -> Banhba trong Danhba sẽ có Danhba.ini bạn nên chỉnh ở trong có đến 03 file Store car .... tùy theo Máy của bạn nhận theo kiểu gì nên sửa theo nhé. coi như gần xong chương trình cài đặt.
B2 : Bạn download 02 file .rar 001 và 002 và dùng theo chì dẫn của tác giả sẽ được 01 file của 63 Tỉnh thành.
B3 : Bạn Tạo (01) một Fonder mới có tên Danhba ở tại thẻ nhớ và chép toàn bộ DATA vào Danhba vừa tạo thế là vô tư tra cứu thôi. nhớ Giải nén ra trước khi copy vào Danhba trên thẻ nhớ.

Hay lắm các Pro ơi
Chúc các bạn Thành công.=D>

war

đã cài 2.1f và 2.1 nhưng ko tìm thấy file .ini đâu cả, help

war

Bạn đọc kỹ lại các bài trước đi : program files\danhba\danhba.ini

Cám ơn bạn nhưng mình tìm ở đó không có nên mới kêu chớ, bạn upload cái file .ini đó lên cho mình xin