• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm hỗ trợ âm thanh SRS WOW HD

duylenguyen

cài vào im ru luôn, làm theo hướng dẫn cài bản 121 trước rồi tới bản 151 cũng không xi nhê, phải 1 lần hardreset :(( và 6 lần reset :(:)(( .
ai biết cách cài cho dòng máy của HD2 T-mobile không xin chỉ dùm mình với, thankss!!!!

thanhtra84

cài vào im ru luôn, làm theo hướng dẫn cài bản 121 trước rồi tới bản 151 cũng không xi nhê, phải 1 lần hardreset :(( và 6 lần reset :(:)(( .
ai biết cách cài cho dòng máy của HD2 T-mobile không xin chỉ dùm mình với, thankss!!!!

Mình cũng dùng HD2 T-Mobile mà , cài bình thường , có sao đâu

trungkhiem86

hjx cố đấm ăn xôi jờ im re mất rồi.chán nhỉ e đang thích pm này quá mà lại không chạy được.mong các bác sớm tìm nguyên nhân khắc phục.e dùng htc hd mini win 6.5.3

newnick

cái này kén máy lắm,trước tui cài trên Cingular 8525 WM6.1 thì ok còn cài trên Touch Pro WM6.1 là bị mất âm thanh hệ thống luôn =>>remove cài audiobooter cho khỏe

whoami80hehe

đã thử trên AT&T 8925 Kaiser , bản 1.28.5 ko chạy dc, báo lỗi. bản 1.21 chạy vô tư. Chơi nhạc bằng Coreplayer âm thanh cho to hơn 1 chút xíu...
Sẽ tiếp tục update với bản 1.51 xem sao

oplat

đã thử trên AT&T 8925 Kaiser , bản 1.28.5 ko chạy dc, báo lỗi. bản 1.21 chạy vô tư. Chơi nhạc bằng Coreplayer âm thanh cho to hơn 1 chút xíu...
Sẽ tiếp tục update với bản 1.51 xem sao

công nhận cài lên dùng nghe phê hơn,nhưng qua một thời gian loa máy có hiện tượng bị rè.ko biết là do máy là là nguyên nhân khác nửa .có ai bị tình trạng như mình ko?.

TheLight

Có phải SRS WOW HD là nguyên nhân gây mất tiếng ?
Các bác làm ơn cho em hỏi: Em Hard Reset lại máy HTC HERALD, thông tin của máy là:
Windows Mobile 6.1 Professional
CE OS 5.2.21051 (Build 21051.1.6.4)
Model No.: HERA 120
ROM version: JustStable WWE
ROM date 05/23/09
Radio version: 03.18.90
Protocol version: 4.1.13.60
CPU: OMAP850

Sau khi HR lại máy thì chương trình SRS WOW HD mặc định có sẵn, không thể uninstall. Máy của em hiện bị mất tiếng loa ngoài, gọi điện bằng loa trong vẫn OK. Chạy file video chỉ có hình không có tiếng.
Các bác cho em hỏi liệu SRS WOW HD có phải là nguyên nhân gây ra hiện tượng mất tiếng loa ngoài không? Nếu em muốn uninstall SRS WOW HD thì làm thế nào? (Em vào Start - Settings - System - Remove Programs nhưng trong list hiện ra không có SRS WOW HD). Có cách nào để xử lý hiện tượng này không?

Mong các bác chỉ giáo. Chân thành cám ơn các bác.

TheLight

Có phải SRS WOW HD là nguyên nhân gây mất tiếng ?
Các bác làm ơn cho em hỏi: Em Hard Reset lại máy HTC HERALD, thông tin của máy là:
Windows Mobile 6.1 Professional
CE OS 5.2.21051 (Build 21051.1.6.4)
Model No.: HERA 120
ROM version: JustStable WWE
ROM date 05/23/09
Radio version: 03.18.90
Protocol version: 4.1.13.60
CPU: OMAP850

Sau khi HR lại máy thì chương trình SRS WOW HD mặc định có sẵn, không thể uninstall. Máy của em hiện bị mất tiếng loa ngoài, gọi điện bằng loa trong vẫn OK. Chạy file video chỉ có hình không có tiếng.
Các bác cho em hỏi liệu SRS WOW HD có phải là nguyên nhân gây ra hiện tượng mất tiếng loa ngoài không? Nếu em muốn uninstall SRS WOW HD thì làm thế nào? (Em vào Start - Settings - System - Remove Programs nhưng trong list hiện ra không có SRS WOW HD). Có cách nào để xử lý hiện tượng này không?

Mong các bác chỉ giáo. Chân thành cám ơn các bác.

Mong các bác quan tâm giúp đỡ.

AnhPheCT

Mong các bác quan tâm giúp đỡ.

SRS WOW HD mặc định trong ROM ko thể Remove, bỡi vì nó ko có trong Remove Programs, Bạn nên thử vệ sinh lỗ cắm tay nghe, các lá đồng tiếp xúc với tay nghe....! Nếu HR ko hết có hai khả năng bị chạm loa ngoài, hoặc chạm cái lá đồng của tay nghe, bằng cách cắm tay nghe đi lại nhiều lần vẫn ko hết...Bạn có thể Up ROM khác ko có SRS WOW HD, nếu ko được mang đến tiệm bảo hành thôi.

TheLight

SRS WOW HD mặc định trong ROM ko thể Remove, bỡi vì nó ko có trong Remove Programs, Bạn nên thử vệ sinh lỗ cắm tay nghe, các lá đồng tiếp xúc với tay nghe....! Nếu HR ko hết có hai khả năng bị chạm loa ngoài, hoặc chạm cái lá đồng của tay nghe, bằng cách cắm tay nghe đi lại nhiều lần vẫn ko hết...Bạn có thể Up ROM khác ko có SRS WOW HD, nếu ko được mang đến tiệm bảo hành thôi.

Cám ơn Bác nhiều ! Em sẽ thử làm theo hướng dẫn của Bác.
Bác cho em hỏi là với HTC Herald thì ROM nào là mới nhất và có nên cài WM 6.5 hay không?
Một lần nữa cảm ơn Bác.

blackdoor

Manager
Cám ơn Bác nhiều ! Em sẽ thử làm theo hướng dẫn của Bác.
Bác cho em hỏi là với HTC Herald thì ROM nào là mới nhất và có nên cài WM 6.5 hay không?
Một lần nữa cảm ơn Bác.
HERALD chỉ có 64MB RAM nên chạy WM6.5 là hơi quá sức, chỉ nên dùng WM6.1 là vừa. Các KTV làm ROM của PV đã từ lâu không dùng dòng này nữa nên không có ROM mới. Bạn vào khu vực của HERALD rồi lựa lấy một bản của bác Microlab về dùng thôi.

TheLight

HERALD chỉ có 64MB RAM nên chạy WM6.5 là hơi quá sức, chỉ nên dùng WM6.1 là vừa. Các KTV làm ROM của PV đã từ lâu không dùng dòng này nữa nên không có ROM mới. Bạn vào khu vực của HERALD rồi lựa lấy một bản của bác Microlab về dùng thôi.

Vâng, cám ơn Bác rất nhiều.

whoami80hehe

công nhận cài lên dùng nghe phê hơn,nhưng qua một thời gian loa máy có hiện tượng bị rè.ko biết là do máy là là nguyên nhân khác nửa .có ai bị tình trạng như mình ko?.

Mình đã dùng rất lâu và ko có hiện tượng trên bạn ah

phaolo090

nhảm nhí

Phải nói cho rõ ràng để anh em xài, cài vào mất âm thanh chỉ hại cho anh em thôi. Cài cho dòng máy nào mới xài được, đừng linh tinh nhé.

AnhPheCT

Phải nói cho rõ ràng để anh em xài, cài vào mất âm thanh chỉ hại cho anh em thôi. Cài cho dòng máy nào mới xài được, đừng linh tinh nhé.

Tấc cả các máy điều cài được! Mất âm thanh là do Bạn ko chịu đọc kỹ hướng dẫn mà thôi. Muốn ko mất âm thanh nên khi cài xong máy thông báo reset hay ko thông báo reset Bạn vẫn phải Reset ngay sau đó sẽ ko bị mất âm thanh. Thế thôi.

duyhuynh82

Mình đang dùng cho con asus P535, tai nghe theo máy luôn, nghe thật là tuyệt vời, âm thanh giống như rạp hát vậy, bạn thử xem nhé, có thể là bị mất âm thanh toàn bộ, nhưng gỡ ra rồi cài lại, vừa cài xong thjì khởi động lại ngay là sẽ hết hiện tượng đó, Hi, lúc đó là sẽ chỉ thưuỏng thức thôi.