• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHO EBOOKS

tuanbb

Mình mới down mấy file .prc với chương trình MobiReder, cài lên máy rồi mà vẫn không đọc được. Các bạn có chương trình nào chuyển định dạng .prc sang .rgo không?
Mình chỉ nói cách làm cho bạn thôi nha.Còn phần mềm thì bạn tự kiến nha.trong diễn đàn hình nhưng có phần mềm đó.muốn converter từ PRC qua Repligo,Bạn phải dùng soft để converter từ PRC qua HTML sau đó mới chuyển sang RGO.trước tiên Bạn converter bằng soft prc2html chạy trên môi trường DOS.sau đó thì bạn dùng chương trình Mobipocket Creator Publisher 4.2 hay cao hơn cũng được.chuyển HTML qua rgo.chúc bạn thành công nha.

rosa

Ap PDF Password Recovery ( pdf decrypt ) v3.0

Là soft loại bỏ pass của file PDF. Nó có thể loại bỏ được pass của file PDF được mã hóa theo chuẩn 128-bit AES.
Link tải về
http://www.adultpdf.com/products/pwdremover/pwdremover.exe
Và .......

Bác ơi, cái này crack nó thế nào ạ????

tuanbb

Bác ơi, cái này crack nó thế nào ạ????
cái crrack này theo dạng Keyygen điền số vào,bạn bấm vào thư mục chứa Keyygen nó sẽ hiện số lên.bạn mở chương trình PDF Password Recovery và nhập số key vào.chỉ vậy thôi.chúc bạn 1 ngày vui vẻ.

BinladenVN

Sau một hồi lang thang trên các diễn đàn, Bin tui xin mạo muội hướng dẫn các bạn cách chuyen file *.prc wa tập tin word. Cách hướng dẫn ko mới, chỉ là chi tiết hơn, có chi mong các MOD thông cảm.
1. Download file nén prc2html.exe , sau do bung file ne'n nay trong thu muc gốc ổ dĩa C (bung các file ra trong c:\)
2. Chép file abc.prc (vd: đây là file cần chuyển wa dang word) vào trong thư mục c:\
3. start --> run --> gõ lệnh CMD, tại dấu nhắc hệ thống đánh vào cd\ sau đó enter.
4. Tại dấu nhắc hệ thống mới, tiếp tuc gõ lệnh prc2html.exe abc.prc > abc.htm , sau đó enter và ngồi đợi (tùy theo độ lớn của file mà thời gian convert có thể nhanh hay chậm). Sau đó bạn vô ổ đĩa C sẽ thấy file abc.htm (có hình dấu e-biểu tượng của file mở bằng internet explorer). Mở file và copy text rồi pass wa word.
5. Xong, các bạn muốn làm gì tiếp theo thì làm :D

pamnul

Hi các bác,

Em có một số file PDF đang bị khóa không cho in và không cho convert luôn. Làm thế nào để convert qua file prc được?

Thanks

niemdamme

Hi các bác!

Hi các bác!
bác nào có phần mềm đọc ebook định dạng RGO cho N73 không, cho em xin với.
thanks

habubi

Xin phần mềm đọc ebook

Sorry các pro. Mình ko biết đọc ebook bằng phần mềm nào đây? Mình dùng N3230, copy các file truyện vào nhưng ko thể đọc được. Mọi người hướng dẫn dùm với. thanks:((

NhatNguyen

Sorry các pro. Mình ko biết đọc ebook bằng phần mềm nào đây? Mình dùng N3230, copy các file truyện vào nhưng ko thể đọc được. Mọi người hướng dẫn dùm với. thanks:((

Àh, N3230 thuộc các hệ máy dùng Symbian S60, bạn chỉ cần down load trình xem Ebook Mobipocket Reader (tải về theo link này nhé bạn) tải trình chạy trên hệ Symbian là được, sau đó làm các bước sau :

Tải về và cài đặt trình System Explorer (tìm và tải về cái này dùng để chép font vào máy) fontvn.sisTahoma và copy vào máy.

Chạy System Explore, copy file Tahoma.gdr ở trên vào thư mục C:\System\Fonts. Nếu chưa có thư mục Fonts thì tạo thư mục này trong C:\System.
- Khởi động lại máy.

Xong :D

chuyen

Hi các bác,

Em có một số file PDF đang bị khóa không cho in và không cho convert luôn. Làm thế nào để convert qua file prc được?

Thanks
- Trước hết bạn phải dùng phần mềm để gỡ bỏ mật khẩu đi đã, cái này đã nói ở các trang trước rồi.
- Sau đó bạn dùng một phần mềm nào đó (ví dụ Solid conveter để chuyển đổi file PDF thành định dạng mà bạn muốn, thường là Word). Bạn chịu khó đọc lại các trang trước là có ngay mà.
Chúc vui!

SirKojiro

Files PRC Thì dùng công cụ gì để đọc trên PDA chạy hệ điều hành WM5.0 hả các Pác ! Lính mới tò te ! xin các Pác thông củm nếu có bài viết này roài thì Pác Mod xóa dùm với và cho em xin 1 link nhá ! quả thực serch nhiều rồi nhưng không ra
Bạn vào link dưới sẽ đáp ứng được yêu cầu của bạn, muốn tìm phần mềm hay soft gì cho PPC thì vào chủ đề cho PPC nhé:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=229

thanghippy

Các anh cho em hỏi có cách nào để activate chương trình Microsoft Reader không ah ? Phần mềm này free mà không hiểu sao em không activé được , nó toàn báo lỗi " We’re sorry, but we were unable to service your request " . Em cám ơn các anh .

hainam86

Theo như em biết cái Reader thằng MS không hỗ trợ nữa nên k activate được, đành để thế xài thôi bác.

quangkhanhag

Xin tên phần mềm tạo ebook

Mình không biết các phần mềm nào có thể tạo ebook dạng PRC từ các file PDF, nhờ các bạn giúp 8-|

AnhQuynh

Well-Known Member
Mình không biết các phần mềm nào có thể tạo ebook dạng PRC từ các file PDF, nhờ các bạn giúp 8-|

Đầu tiên bản chuyển file PDF sang định dạng trung gian (Word, HTML) bằng phần mềm:

PDF converter - Convert PDF to Excel, Word & More

Sau đó dùng phần mềm Mobipocket Creator tạo file PRC

Chỉnh sửa cuối:

ngqdung1712

có ai biết font tiếng việt để đọc việt ebooks tren Windows Mobile

Mình đang xài mobipocket reader nhưng không đọc được tiếng việt. Có ai biết font tiếng việt để đọc ebook trên mobipocket reader thì cho mình biết với.

ToanPDA

Fonts tiếng việt

Mình đang xài mobipocket reader nhưng không đọc được tiếng việt. Có ai biết font tiếng việt để đọc ebook trên mobipocket reader thì cho mình biết với.

Của bạn đây:

http://www.megaupload.com/?d=01FZQU2D

Bạn down về, chép vào máy cài trực tiếp rồi Soft Reset lại nha!

À, mà bạn có megaupload toolbar chưa. Vào luôn trang www.megaupload.com

down về cài, sau này bạn vẫn cần đến nó đấy! file cài kích thước rất nhỏ!

Cài xong click vào link ở trên nha!
Have fun!:D

coixaygiotver

Của bạn đây:

http://www.megaupload.com/?d=01FZQU2D

Bạn down về, chép vào máy cài trực tiếp rồi Soft Reset lại nha!

À, mà bạn có megaupload toolbar chưa. Vào luôn trang www.megaupload.com

down về cài, sau này bạn vẫn cần đến nó đấy! file cài kích thước rất nhỏ!

Cài xong click vào link ở trên nha!
Have fun!:D

Mình cài rồi mà sao từ điển kinkin vẫn ko hiện được â ư ơ ... nhỉ?
giúp mình với!!!