• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm List Karaoke đầu Arirang

PhongQuang

Super V.I.P
Tôi vừa down thử vẫn chạy tốt!!! Hình như tại mediafire đợt này quá tải hay sao đó.

Nhưng vẫn update lại link ở trang 1 cho chắc ăn.

Vẫn không thể tải được kể cả tắt IDM, Bác up sang Box.net cho chắc ăn.

lvl

Lạ nhỉ :), tôi down bình thường:

Tôi tách riêng file chương trình và đính kèm ở bài đầu. Lần này thì chắc ăn rồi :)

koolpoint

khà khà!bác Luật chịu khó làm soft nhỉ! chắc bữa nào phải donate Bác chầu thịt cầy ha!lâu rùi không đi ka với lại có đi cũng đâu có dc hát vì mấy đứa nó hát rùi :) . lần này phải cài soft này rồi tìm bài tủ luyện thui!

lvl

khà khà!bác Luật chịu khó làm soft nhỉ! chắc bữa nào phải donate Bác chầu thịt cầy ha!lâu rùi không đi ka với lại có đi cũng đâu có dc hát vì mấy đứa nó hát rùi :) . lần này phải cài soft này rồi tìm bài tủ luyện thui!

:) Chờ thịt cầy đây!!! Mình hay đi hát với mấy đứa học sinh, đông wa mà lấy cái list thì ngại nên làm pm này cho thoải mái :)

Trên máy Hữu chạy có tốt không?

Đã cập nhật List tiếng Anh.

Chỉnh sửa cuối:

lehoangtn

by: lvl
Nguồn gồm 2 phần: từ Vol 1 đến Vol 31 do tôi "nhập" bằng cách dùng phần mềm nhận dạng. Vol 32 do bạn LongXuyenBoy cập nhật bằng tay (đặc biệt cảm ơn).
Bạn dùng phần mềm gì vậy. Chia sẻ cho anh em với. Mình cũng biết 1 phần mềm là VnDOCR SE_2002 nhưng nó không tương thích với máy quét của mình. Thế có buồn không??? Đang kiếm phần mềm khác, để quét sách báo thành tài liệu... mà chưa tìm thấy.

Chỉnh sửa cuối:

lvl

đã cập nhập list tiếng Anh rồi cơ àh? bác Luật kinh wá :D

May mắn thôi LongXuyenBoy! Vừa đi làm việc với Pol-pot về, lên mạng lọ mọ gặp ngay dữ liệu của bạn Phạm Xuân Tùng bên handheld thế là chụp luôn. Chỉ trong vòng 30 phút là sản xuất ra bản mới đấy!:)

ZHIHWA

Bác Luật ơi ! Em có bộ list tiếng hoa ở nhà. Không biết có cách nào áp dụng cho vào list không vì chử tiếng hoa là chử tượng hình không biết search theo phương pháp nào nửa. Nếu có cách nhận biết được chử hoa thì em sẽ scan gửi cho Bác.

lvl

Bác Luật ơi ! Em có bộ list tiếng hoa ở nhà. Không biết có cách nào áp dụng cho vào list không vì chử tiếng hoa là chử tượng hình không biết search theo phương pháp nào nửa. Nếu có cách nhận biết được chử hoa thì em sẽ scan gửi cho Bác.

Theo mình nghĩ thì chữ Hoa cũng hoạt động theo nguyên lý chung là: font và bộ gõ! Vậy nếu cài font tiếng Hoa và bàn phím tiếng Hoa thì chắc sẽ dùng được!

Bạn cứ gửi lên rồi mình làm thử xem sao! Mình đang định cải tiến phần mềm để dùng được nhiều ngôn ngữ nhưng không giảm hiệu xuất hoạt động!

Thân!

PS: Bạn nào có list tiếng Hàn update luôn để phần mềm được hoàn thiện hơn!!!

Chỉnh sửa cuối:

boeing

Thường trên desktop thì đổi cả chuỗi tìm và các chuỗi trong CSDL rồi lọc bình thường (do tốc độ trên PC cao hơn). Trên PPC thì phương án này không ổn vì tốc độ quá chậm (chưa có vụ đổi mà đã chậm rồi!!!!) thành ra đành phải chuyển đổi sẵn (cũng vì người dùng phần mềm này không cần cập nhật thêm). Khó khăn lớn nhất là tốc độ. Thông thường khi lập trình với .NET đa số đều dùng DataSet (Disconnected) nhưng trên PPC có thể dùng ResultSet sẽ có tốc độ cao hơn, buồn cái là ResultSet trên SQL CE không hỗ trợ lọc (Filtering) và sắp xếp, muốn có 2 chức năng này phải kết hợp với LINQ nhưng trên .NET 2.0 không có LINQ. Mình muốn dùng .NET 3.5 nhưng đa số ROM đều cài sẵn 2.0 nên cũng hơi bất tiện!!! :(

Bạn ơi, giờ mình thấy ROM mới có tích hơp .NET 3.5 (như bản ROM mình đang xài có .NET Compact Framework 3.5.7283.0 luôn rồi).

PhongQuang

Super V.I.P
Bản mới này đầy đủ nhưng load chậm lắm, có cách gì khắc phục không?. Tôi không rành về lập trình nhưng thấy có phần mềm từ điển thuốc VietMedic cũng rất nhiều dữ liệu mà load rất nhanh. Có nên làm theo không Bác lvl.

lvl

Bản mới này đầy đủ nhưng load chậm lắm, có cách gì khắc phục không?. Tôi không rành về lập trình nhưng thấy có phần mềm từ điển thuốc VietMedic cũng rất nhiều dữ liệu mà load rất nhanh. Có nên làm theo không Bác lvl.

Tôi chưa dùng VietMedic nên không rõ lắm. Chắc chắn sẽ nghiên cứu để tốc độ tốt hơn nhưng hiện tại thì các bạn chịu khó dùng tạm vậy :( Hiện tại đang bận quá nên không có nhiều thời gian để tập trung làm chỉ chỉnh sửa chút chút một thôi! Tôi sẽ cố gắng để cải thiện tốc độ nhất là khi có thêm list tiếng Hoa, Hàn thì lượng dữ liệu sẽ lớn hơn rất nhiều và tốc độ chắc sẽ ... siêu chậm :).

Bạn ơi, giờ mình thấy ROM mới có tích hơp .NET 3.5 (như bản ROM mình đang xài có .NET Compact Framework 3.5.7283.0 luôn rồi).

Hình như chưa có nhiều ROM có cài sẵn .NET 3.5 (tôi không rõ lắm). Nếu phổ biến tôi sẽ điều chỉnh phần mềm để dùng .NET 3.5 thì chắc sẽ chạy tốt hơn.

LongXuyenBoy

Theo em nghĩ thì đừng nên thêm tiếng Hoa và Hàn vào. Mấy ai dùng? Chỉ 1 vài người dùng thì sao lại phải làm tốc độ của cả phần mềm chậm đi. Còn nếu pác Luật vẫn thích thêm vào thì em nghĩ nên làm thêm 1 bản khác, bản này chỉ dùng để chứa data của Hoa + Hàn thôi :)
btw, em nghĩ nên lảm cái search ko dấu trước thì cần thiết hơn :|

ZHIHWA

Theo mình nghĩ thì chữ Hoa cũng hoạt động theo nguyên lý chung là: font và bộ gõ! Vậy nếu cài font tiếng Hoa và bàn phím tiếng Hoa thì chắc sẽ dùng được!

Bạn cứ gửi lên rồi mình làm thử xem sao! Mình đang định cải tiến phần mềm để dùng được nhiều ngôn ngữ nhưng không giảm hiệu xuất hoạt động!

Thân!

PS: Bạn nào có list tiếng Hàn update luôn để phần mềm được hoàn thiện hơn!!!

Bác Luật thân
Em không biết gõ tiếng Hoa. Nhưng nếu Bác có thể sử dụng được bản scan thì em sẽ scan gửi cho Bác.
Đúng như lời Longxuyenboy nói. Nếu đưa luôn list Hoa, Hàn vào em nghĩ là nó load chắc 5 phút quá. Nếu được thì tách riêng ra cũng hay (tùy nhu cầu sử dụng) Chúc Bác sớm tìm ra giải pháp cho PM load nhanh hơn nhé.

timtim

bác nào có SQL CE 3.5 WM2k3SE làm ơn pót lên cho mình đi mình tìm hoài kô có
thanks

lvl

Theo em nghĩ thì đừng nên thêm tiếng Hoa và Hàn vào. Mấy ai dùng? Chỉ 1 vài người dùng thì sao lại phải làm tốc độ của cả phần mềm chậm đi. Còn nếu pác Luật vẫn thích thêm vào thì em nghĩ nên làm thêm 1 bản khác, bản này chỉ dùng để chứa data của Hoa + Hàn thôi :)
btw, em nghĩ nên lảm cái search ko dấu trước thì cần thiết hơn :|

Mình cũng đang nghĩ điều này! Mình định vẫn để dữ liệu chung (cho tiện) nhưng khi chọn ngôn ngữ thì sẽ nạp sau như vậy thì sẽ hoạt động tốt hơn. Nói chung là đang suy nghĩ để cải thiện hiệu quả. Mình thỉnh thoảng cũng hát tí tiếng Anh, Hàn (biết đọc mà không hiểu gì :) ) nên cũng muốn để chung cho tiện nhưng nếu chậm quá thì bất ổn.

Theo thông tin của bạn ZHIHWA thì list tiếng Anh này dùng cho đầu AR36
PS: có bạn nào kiểm tra list tiếng Anh chưa? Mình kiểm tra thấy số không đúng. VD: Bài How can I tell her (số đúng là 40877) nhưng tra trong list không đúng, hay bài When you say nothing at all cũng bị sai số. Bạn nào kiểm tra rồi cho ý kiến! Có lẽ nên dùng lại bản cũ vì list tiếng Anh chưa chuẩn và tốc độ chậm quá

Chỉnh sửa cuối:

huynhba

báv lvl ơi, cập nhật vol 33 chưa vậy? đã có vol 33 rồi đó.mong sớm được tải vol 33 của bác để luyện giọng