• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm thay thế phím cứng trên HD2?

kakatoi

ui k bít có phải do cái này k cài vào h stanby cũng tầm trên 200ma kill hết ứng dụng rồi

goldeneagle

Hix có ai có cách nào sửa phím back và menu k zạ đúng 2 phím mình cần mà k hoạt động chán ghê ah.hjx

dungphp

[Installation] ***** Root required*****
(1) install the apk
(2) When you click any of the 4 buttons first time(except close), you need to grant Button Savior root access. It happens only to your first ever button click.

Chạy tốt mà !
Nên cài theo định dạng root/system/app hoặc root/data/app đặt trong thư mục Android và boot 1 lần !

goldeneagle

[Installation] ***** Root required*****
(1) install the apk
(2) When you click any of the 4 buttons first time(except close), you need to grant Button Savior root access. It happens only to your first ever button click.

Chạy tốt mà !
Nên cài theo định dạng root/system/app hoặc root/data/app đặt trong thư mục Android và boot 1 lần !

a dũngphp có thể hướng dẫn cụ thể giúp e được k.
hix e chỉ sài mỗi phím home dc thoai ah2 hix...

goldeneagle

Download link này !
Giải nén vào thư mục Android, khởi động máy vào Android rồi xóa thư mục vừa copy vào ! Chạy app trong Menu (chưa tự động chạy khi boot)
hix a dungphp ơi e làm như hướng dẫn nút back củng sài dc đúng 1 lấn thoai ... hix lúc lần đầu nó hỏi sài super user alow xong xui chỉ sài dc đúng 1 lần sau k sài được nữa hix ...
e nghĩ chắc là do build e sài không được quá ...

dungphp

Nếu máy đã có SuperUser rồi thì vẫn chạy được !
Bạn test thế này: Chạy chương trình internet đi, chạy lần lượt vài trang vào rồi ấn phím back xem có back được kg, mình dùng thấy rất rốt !
Nói lại cách cài nhé ! Cậu remove cái cậu đã cài ra đi đã, rồi mới cài theo cách của mình. Cách của mình là qua mặt cả Superuser đấy !

goldeneagle

Nếu máy đã có SuperUser rồi thì vẫn chạy được !
Bạn test thế này: Chạy chương trình internet đi, chạy lần lượt vài trang vào rồi ấn phím back xem có back được kg, mình dùng thấy rất rốt !
Nói lại cách cài nhé ! Cậu remove cái cậu đã cài ra đi đã, rồi mới cài theo cách của mình. Cách của mình là qua mặt cả Superuser đấy !

e đã làm đúng như hướng dẫn của a lun e remove cái củ roài... e vào trang web củng vào 1 vài trang để thử back mà nó chỉ có tác dụng lần thứ 1 lần thứ 2 đơ lun:| hix (e cài theo cách của a củng vào thư mục adroid để xóa folder app/swkey1.apk đi mà k ăn thua)
chắc có lẽ do build mà build của a là build gì zạ

dungphp

e đã làm đúng như hướng dẫn của a lun e remove cái củ roài... e vào trang web củng vào 1 vài trang để thử back mà nó chỉ có tác dụng lần thứ 1 lần thứ 2 đơ lun:| hix (e cài theo cách của a củng vào thư mục adroid để xóa folder app/swkey1.apk đi mà k ăn thua)
chắc có lẽ do build mà build của a là build gì zạ

cài xong rồi chứ gì ? xóa thư mục root trong Android đi và boot lại phát nữa xem sao !
Bản rom nào thế nhỉ ?

goldeneagle

cài xong rồi chứ gì ? xóa thư mục root trong Android đi và boot lại phát nữa xem sao !
Bản rom nào thế nhỉ ?
tại e đã có sẵn thư mục root roài (thư mục root/system/font) nên e chỉ xóa folder app đi.xong restart máy lại củng k được củng chỉ dc sài đúng lần đâu thoai 1 lần duy nhất.
em đang sài build core droid 0.7 (bản này e thấy tiet kiem pin )

Phiên bản 1.0.1 với giao diện mới:

nokin

Chắc phải qua XDA góp ý cho tác giả tí:

- Nút kích hoạt SW lên (màu cam) thì nằm chỗ cũ cũng đc, mà nằm ở dưới đáy màn hình, vị trí 1/3 độ rộng màn là hợp lí nhất (tránh touch nhầm Menu hay Phím giữa).
- Cái dàn nút cũng nên đặt nằm ngang, ứng với 4 nút cứng, nằm dưới đáy màn luôn, và kích thước thu nhỏ lại, k cần phải to vậy. Chỉ cần 1/3 hiện nay là đủ touch trúng rồi, cảm ứng HD2 rất nhạy.

Để như vị trí hiện nay rất chướng mắt, phải đóng mở thường xuyên vì vướng màn hình, trong khi để dưới đáy màn thì đọc báo, lướt nét hay hầu hết các tác vụ khác đều k ảnh hưởng nhiều, đọc tới đâu cuộn tới đó.

goldeneagle

Phiên bản 1.0.1 với giao diện mới:

bác chỉnh icon nó be bé tí chắc đẹp lắm áh ^^
àh mình góp ý bác cho cái nút đỏ đỏ là cái dấu X cho nó đẹp hơn ^^
nói chung icon bác là đẹp roài mình đang dùng nà chỉ góp ý nếu cho nó be bé chút xíu nữa là ok hihi