• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm thay thế phím cứng trên HD2?

thanhtbv

em cảm ơn nhiều nhé, em thử đã,ok

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

- Đầu tiên cậu phải kết nối được internet
- Bật cái chương trình Market lên
- Tìm từ khóa: superuser
- Cài app Superuser này
- Cài cái soft kia
- Khi chạy thì Superuser sẽ hỏi thì chọn Allow
OK
Chạy tốt !
Chấm hết !

Thêm 2 nút này nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?113184-APP-Android-DUNGPHP-(Update-dần)

em cài superuser rồi, nhưng khi chạy lên chẳng thấy báo cái đó, là sao hả bác,Bác ktra lại giúp em với

Chỉnh sửa cuối:

killer_ngoc82

Mình dùng phần mềm button savior down trên marke về thấy dùng rất ổn.nó còn có nhiều phím để thay thế phím cứng.nói chung mọi phím đều dùng rất ok.mọi người thử xem.

linhbap

Mình dùng phần mềm button savior down trên marke về thấy dùng rất ổn.nó còn có nhiều phím để thay thế phím cứng.nói chung mọi phím đều dùng rất ok.mọi người thử xem.
Dùng hay lắm, cám ơn bạn nhiều.

trantuan1207

sao mình k dùng đc phím back, muốn quay lại toàn phải biểu tượng home

VNS_n

Mình thấy ứng dụng Button Savior dùng để thay thế các phím cứng trên HD2 là chuẩn nhất ^^"

killer_ngoc82

sao mình k dùng đc phím back, muốn quay lại toàn phải biểu tượng home
Mình dùng từ đầu có sao đâu.bạn thử removed đi rồi cài lại xem sao.mình thấy dùng khi để chế độ rung nó nhạy hơn nhiều lúc bình thường. lướt web back ầm ầm đỡ xót cái phím cứng

bác nào có link mediafire ko cho em với
Bạn vào market gõ button savior là có hàng liền mà.cài xong backup lại lần sau up room khác sài típ.:D

ngkhbanker

Em sài button savior cũng đầy đủ rồi nhưng e muốn hỏi là hiện nay có đã có phần mềm nào mà khi lắc HD2 là màn hình sẽ sáng lên mà ko cần ấn nút power ko ah?nếu có thì các bác cho e link down với nha.thanks

Em sài button savior cũng đầy đủ rồi nhưng e muốn hỏi là hiện nay có đã có phần mềm nào mà khi lắc HD2 là màn hình sẽ sáng lên mà ko cần ấn nút power ko ah?nếu có thì các bác cho e link down với nha.thanks
Không có đâu bạn.

ngkhbanker

ủa sao e thấy có phần mềm shakewall là có chức năng này mà,chứ mỗi lần mở máy lại phải ấn nút thì thấy xót xa quá.hic

glucose

Dinhtuandung thân

mình đã down Button Savior từ android market về install rồi nhưng bạn chỉ cho mình cách cài đặt để khi mở máy thì các phím mềm xuất hiện luôn. Cảm ơn bạn nhiều nhé.

changngoc

Dinhtuandung thân

mình đã down Button Savior từ android market về install rồi nhưng bạn chỉ cho mình cách cài đặt để khi mở máy thì các phím mềm xuất hiện luôn. Cảm ơn bạn nhiều nhé.

Link này có thuốc đây: http://www.mediafire.com/?a5hp9k2mnamlnz7
Lưu ý chạy file key sau cùng.
Open button savior lên:
(i) Click vào button order (Pro) --> xuất hiện màn hình chọn allow permission (nếu có)
(ii) Click vào Enable Screen Lock

Thoát ra màn hình ngoài. Cạnh bên phải màn hình, khoảng giữa có dấu chấm --> chạm vào sẽ sổ ra các nút thay thế phím cứng
--> Tha hồ mà trải nghiệm nhé bạn.

tamhuy

Link này có thuốc đây: http://www.mediafire.com/?a5hp9k2mnamlnz7
Lưu ý chạy file key sau cùng.
Open button savior lên:
(i) Click vào button order (Pro) --> xuất hiện màn hình chọn allow permission (nếu có)
(ii) Click vào Enable Screen Lock

Thoát ra màn hình ngoài. Cạnh bên phải màn hình, khoảng giữa có dấu chấm --> chạm vào sẽ sổ ra các nút thay thế phím cứng
--> Tha hồ mà trải nghiệm nhé bạn.
bổ sung thêm:
Nếu vẫn không xuất hiện bản allow permission thì vào SuperUser chọn setting rồi chọn On ROOT permission nhé.
Nên chọn auto hide trong button savior để khỏi vướng bản softkey nhé.
Chúc vui.

vietnamit

bổ sung thêm:
Nếu vẫn không xuất hiện bản allow permission thì vào SuperUser chọn setting rồi chọn On ROOT permission nhé.
Nên chọn auto hide trong button savior để khỏi vướng bản softkey nhé.
Chúc vui.
Vào blackmarket down về là xài được luôn!