• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm thay thế phím cứng trên HD2?

utkhanh

tại e đã có sẵn thư mục root roài (thư mục root/system/font) nên e chỉ xóa folder app đi.xong restart máy lại củng k được củng chỉ dc sài đúng lần đâu thoai 1 lần duy nhất.
em đang sài build core droid 0.7 (bản này e thấy tiet kiem pin )

Bạn hãy uninstalls, xóa file cài đặt, chép file cài đặt 1.0.1 vào thư mục gốc của thẻ nhớ : sdcard/.Chạy file apk.Mở chương trình ở Menu bấm vào 1 trong 4 nút trừ nút close(nút màu đỏ) sẽ hiện bảng SuperUser request, Bấm nhanh vào ô : Allow .Xong . Thưởng thức thành quả.Nếu rom của bạn chưa có soft SuperUser thì vào Market tải về install SuperUser trước.Đây là một soft tuyệt vời không thể thiếu khi chạy Android trên HD2.

bác chỉnh icon nó be bé tí chắc đẹp lắm áh ^^
àh mình góp ý bác cho cái nút đỏ đỏ là cái dấu X cho nó đẹp hơn ^^
nói chung icon bác là đẹp roài mình đang dùng nà chỉ góp ý nếu cho nó be bé chút xíu nữa là ok hihi

Cái này đâu phải của mình đâu bác X_X

Một skin khác:

Chỉnh sửa cuối:

modbibi

sao lạ nhỉ,mình cài lúc đầu xài rất tốt,ko có vấn đề gì,hôm nay mới reset lại cái thì ngoại trừ phím home và phím close(màu đỏ) ra thì ko có phím nào dùng được nữa cả,mình đã thử xóa rồi cài lại mà vẫn thế,đã xóa rồi tạo thư mục root/system/app/swkey.apk rồi cho vào mục android rồi,khi chạy đã nhấn alow trong supperuser...có ai bik cách khắc phục ko...đang xài ngon tự nhiên bị,pó tay lun.mình đang dùng bản android MDJ Froyo HD v4.4

modbibi

sao lạ nhỉ,mình cài lúc đầu xài rất tốt,ko có vấn đề gì,hôm nay mới reset lại cái thì ngoại trừ phím home và phím close(màu đỏ) ra thì ko có phím nào dùng được nữa cả,mình đã thử xóa rồi cài lại mà vẫn thế,đã xóa rồi tạo thư mục root/system/app/swkey.apk rồi cho vào mục android rồi,khi chạy đã nhấn alow trong supperuser...có ai bik cách khắc phục ko...đang xài ngon tự nhiên bị,pó tay lun.mình đang dùng bản android MDJ Froyo HD v4.4

có ai bik ko :(( ...

utkhanh

có ai bik ko :(( ...

Bạn phải cài apk vào root của thẻ nhớ: sdcard/apk [Installation] ***** Root required*****
(1) install the apk
(2) When you click any of the 4 buttons first time(except close), you need to grant Button Savior root access. It happens only to your first ever button click.

BboyRong

Mình cũng bị tình trạng như vậy...dùng đc 2ngày là bị vậy ngay...có ai có cách khắc phục triệt để kô

thanhtbv

Bác đã khắc phục đuoc chưa?bảo mình với, mình cài lên thì như Bác luôn,chán,làm mãi cũng không được,cảm ơn nhiều nhé,Cao thủ nào ra tay giúp,Thanhs nhiều!

dungphp

Muốn chạy được thì phải cài Super User vào rồi cài soft này. Khi chạy Superuser sẽ hỏi, chọn Allow

dungphp

Chỉnh sửa cuối: