• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phiên Bản V2 CFW C6V40(belle) kết hợp icon N9&Anna pro nhất cho 5530 by daugiang1987

duykhoi02cdt

Chủ thớt ơi! Cho mình xin cái mod khoá máy bằng cảm biến khoảng cách được không? Dùng cái này sướng, dùng xong cứ bỏ túi là ok. Cảm ơn chủ thớt trước ngen!

greenstar179

Giúp Về cai CFW

Sau 1 thời gian rất ngắn của bản v1 thì A Bảo đã cho ra đời bản v2 hoàn thiện hơn rất nhiều và fix tất cả các lỗi của bản v1 và kết hợp mod của C6V41&5530V40..........chỉ có jaf mới cảm nhận hết được sự tuyệt vời của nó ;;)

các thông số kỹ thuật và các mod ko có gì thay đổi nhiều với bản v1 các ban nhé;;)
Ram 60mb khi bật FULL WIGET
Pin cực trâu bò
Tốc độ nhanh và mượt
Chất lượng nhạc tuyệt vời
Ngôn ngữ: Việt Nam & Tiếng Anh.
Menu landscape Symbian^3, thu hẹp thanh tùy chọn/thoát trong cách ứng dụng (xem screenshot).
Font Symbian^3 hỗ trợ 6 trang ký tự, 2 trang smile.
Mở rộng menu, thu hẹp vùng cột sóng.
Tùy chọn/thoát căn giữa ở cả màn hình nằm ngang/dọc.
Bộ icon N9&Anna tuyệt đẹp.
Icon mạng 3,5G cho 5530.
Cpu được mod tối ưu nhưng vẫn hỗ trợ tiết kiệm pin và tốc độ truy cập nhanh.
Tăng FPS giúp khả năng đồ hộ, game tuyệt vời.
Tự động chuyển đổi giữa bàn phím qwerty và bàn phím chữ & số khi xoay màn hình.
Đã hack 100% khi cài app với installserver.
Tối ưu hóa cache cho các ổ, tăng dung lượng ổ C nhờ file uda trống và xóa FOTA.
Tăng tốc độ cảm ứng khi thực hiện nhiều thao tác trong tin nhắn
Tốc độ lướt web cực nhanh với trình duyệt NokiaBrowser 7.3.1.33
Giao diện cực đẹp với bộ icon belle..N9&Anna............
Chỉ có Jaf mới cảm nhận được hết những gì mà các bạn đang mong đợi......đừng cảm nhận qua người khác mà hãy tự mình cảm nhận ;;)
Thay mặt ae xin cám ơn : A Bảo, sangbenh, b0m_lx và hungdaica1(đã cũng test)
Links Rofs2
có links fonts mới rất đẹp ko bị mất dấu ở swipe to lock ai thích thì cho vào rofs2 nhé
Fonts

nguyên văn anh Bảo : Đây là mod xoá cái cảm biến khoảng cách cho ai thích thì chép vào Rofs2\Private nhé:http://www.mediafire.com/?th9bshfavt9goc9
(B0m_lx )p/s: không ép ai jaf ....nếu jaf xong mà thấy lỗi thì báo cho ae fix ko được nói linh tinh
Chú ý : muốn thay fonts thì phải đổi ký tự belle nếu ko sẽ ko hiển thị icon belle (tốt nhất là dùng fonts mặc định)

Anh Ơi sao cái Links Rofs2 down không được cho Em xin cái link khác đi Tks A Trước

Last edited by a moderator:

style144

Tình hình là khi cfw = jaf , đến khúc cuối
ấn nút flash thì thấy trong khung Log
hiện lên dòng chữ "PRESS POWER ON
NOW" em nhấn nguồn nhưng toàn bị thông báo là not found , có ai giúp em không !
p/s : cho em hỏi là ah Bảo là ai, mà sao em chưa thấy trong forum bao giờ, mặc dù chưa gap nhung em nể ah Bảo lắm, ở đâu về 5530 cũg thấy hết..

LoiPT

Tình hình là khi cfw = jaf , đến khúc cuối
ấn nút flash thì thấy trong khung Log
hiện lên dòng chữ "PRESS POWER ON
NOW" em nhấn nguồn nhưng toàn bị thông báo là not found , có ai giúp em không !
p/s : cho em hỏi là ah Bảo là ai, mà sao em chưa thấy trong forum bao giờ, mặc dù chưa gap nhung em nể ah Bảo lắm, ở đâu về 5530 cũg thấy hết..
bạn xem máy hết pin không nha vs cả bấm lại nguồn
Chủ thớt ơi! Cho mình xin cái mod khoá máy bằng cảm biến khoảng cách được không? Dùng cái này sướng, dùng xong cứ bỏ túi là ok. Cảm ơn chủ thớt trước ngen!

cái mod này cũng bất tiện lắm đáy, đang đọc báo hay xem phim quét quá cái là tắt rồi, chưa kể đi ngoài nắng che tay để nhắn tin nữa :)
chẳng chậm tẹo nào, tôi đi đâu toàn dùng ezcom. down cũng khoảng 600kb
3g mà nhanh thế :)

mạng nhà toàn 400kb chán òm

Last edited by a moderator: