• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phiên bản Việt Hoá dành cho iPhone firmware 1.1.1

quyduc84

Quyduc ơi cho mình hỏi nếu mình muốn chuyển giao diện của Iphone từ tiếng anh sang tiếng đức thì làm cách nào vậy . Mình đã cài mục International rồi và mình cũng đã set Language , Keyboard và Region Format là Deutsch và Deutschland rồi nhưng nó thay đổi có 1 chút xíu ah còn đâu tất cả vẫn tiếng anh . Có cách nào làm thay đổi hết như bạn thay đổi từ tiếng anh sang tiếng việt được không vậy ?
Cám ơn bạn

Verion 1.1.1 chưa có hổ trợ đầy đủ ngôn ngữ theo ý bạn đâu , mình đang tính bỏ hết các ngôn ngữ đó chĩ để Việt Nam và English thôi ,mấy cái ngôn ngữ kia ko xài dc . còn ver 1.1.2 thì mình vẫn để mặc định ,đang fix tiếng việt trong phần tạo danh bạ mới :D

hình minh họa :

Chỉnh sửa cuối:

CongtuN92

Bạn dùng winscp để chép file Tiếng Việt tải về nhé , chép đè lên ấy

Với version 1.11 winscp thì user : root và pass : alpine

Bạn dùng IBrick cũng được nhưng phải chép đúng từng file vào và rất lâu , tốt nhất dùng winscp nhé

Chúc vui:D

Mình load cái winscp về rồi nhưng chưa biết cách dùng bạn có thể hướng dẫn cụ thể (có hình minh họa càng tốt) cho mình được không vì mình mới mà cám ơn bạn nhiều

ke_da_tinh1717

Bạn quyduc có thể add luôn cái keyboard tiếng việt hoàn chỉnh vào phần tiếng việt cho iPhone v1.1.1 không? Cảm ơn bạn rất nhiều vì đã làm phần mềm và chia sẻ. Chùc bạn thành công.

hailuuads

Bạn up 1.1.2 Tiếng việt chưa? Cài giao diện tiếng việt cho những người không biết tiếng anh xài cũng hay lắm.
@quyduc84: mình có ý kiến, tại sao mình không giữ 1 số từ tiếng anh lại vì nó là danh từ riêng ấy, ví dụ như itune chắng hạn :D
Thanks bạn nhiều.

relax_with_ht

Quá hay đó bạn ...
Nhưng sao bạn không đưa vào để cài bằng installer nó sẽ tiện hơn nhiều mà ...

minh111128

mình đa resto máy lại rồi.khi cài vào nó chỉ hiện trên ibrick thôi.trong iphone thí o có.nó bị lỗi gì vậy bro.xin chì giáo

dongdoanh_vu

hướng dẩn dùm mình cách cài vào IP voi bạn ơi. Mình dốt tiếng Anh nên rất muốn cài tiếng việt cho cái IP của mình cám ơn bạn nhiều

cat_nobita

hướng dẩn dùm mình cách cài vào IP voi bạn ơi. Mình dốt tiếng Anh nên rất muốn cài tiếng việt cho cái IP của mình cám ơn bạn nhiều

Down về giải nén Bạn sẽ có File: Tieng viet 1.1.1.pxl

Dùng iBrick - Applications - install from PXL file tìm đến File tiếng việt trên upload vào, khởi động lai Iphone là OK.

cho mình hỏi 1 chút, mình muốn việt hóa 1 số từ trong iphone thôi thì không biết chỉnh sửa file nào bạn có thể hướng dẫn mình được không. cám ơn nhiều