• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHOTO CONTACTS PRO - CÁC PHIÊN BẢN

vantrung

Photo Contacts PRO v5.06​
Phần mềm quá quen thơộc với mọi người, phiên bản full tiếp theo, được cập nhật hôm 12/07/2007

Anh cho em hỏi cái này có hổ trợ tốt cho WM6 không vậy?

L

ladykiller

Guest
Cái này sao mình copy vào thẻ nhớ ,tiến hành Install thì nó báo kg phù hợp với PPC.Mình đang chạy con 8525 xài Windows Mobile 6.

Em dùng Atom Life, WM6 nhưng không cài được bác ơi, nó bao không chấp nhận

Cái này sao mình copy vào thẻ nhớ ,tiến hành Install thì nó báo kg phù hợp với PPC.Mình đang chạy con 8525 xài Windows Mobile 6.

Vậy là nó ko hỗ trợ WM6 rồi, các bạn thử khởi động lại máy rồi tiến hành cài lại xem sao, nếu ko được thì pó tay, chờ bản tiếp theo vậy!

khoadiepnguyen

bác có dùng WISBAR ADVANCE ‎không nếu khi dùng bác mở Photo V5.02 đương nhiên nó tăt đi là phải cách theo em khi nào bác tinh chỉnh trong PHOTO CONTACTS PRO tốt nhất bác tắt tạm thời WISBAR ADVANCE đi sau đó kích hoạt lại sau.còn mất chuông thì em chưa bao giờ bị mất cả bác chinh lại trong Profiles->Manage Profiles->sms Types->Vibrate and sound
Profiles->Manage Profiles->Ring Type r->Vibrate and sound
em nghi chắc là sửa được

Chào bạn.
Mình không sử sụng WA và WAD bạn à. như vậy nguyên nhân không phải như vậy hén bác. vậy còn nguyên nhân nào nữa hén bác?

Tmap

Super V.I.P
Photo Contacts Pro v5.07

Photo Contacts Pro v5.07

Phần mềm quản lý Danh bạ đã quen thuộc trên PPC, phiên bản tiếp theo v5.07
Đặc biệt ở phiên bản này hỗ trợ tốt cho WM6 (đã test trên Hymalaya Wm6)

Thông tin thêm tại:
Mã:
http://www.pocketx.net/products/photocontactspro_ppc/release_notes.html

Phần mềm Full chỉ cần cài đặt và sử dụng.

Tải phần mềm tại đây:
Mã:
http://www.pdaviet.net/downloads.php?do=file&id=999

lonebeast

Không biết bản Photo Contacts Pro v5.07 này có hỗ trợ font UNICODE không hả các bác:-?

Tmap

Super V.I.P
Không biết bản Photo Contacts Pro v5.07 này có hỗ trợ font UNICODE không hả các bác:-?

Phiên bản này vẫn chưa hỗ trợ Unicode đâu bạn. Nếu bạn muốn dùng soft có hỗ trợ Unicode thì bạn nên dùng Inesoft Address Book

dentist

Nghe vẻ Photocontact không ổn bằng innesoft nhỉ, nó chỉ hơn phần Call reject thôi hay cong gì khác nữa hả các bạn? Mình thấy Innesoft khá nhanh và ổn định, cái này thì chwa thwr nên chwa biết

tampham

Các bác cho hỏi dùng photo contact này có tắt âm cả sms không vậy, sao mình dùng nó cứ mỗi khi vào phòng họp muốn để chế độ rung là phải chuyễn qua vibrate nhưng cái âm sms vẩn còn, phải tiếp tục tắt âm ở thanh taskbar phía trên nữa, mất công quá. Có phần mềm nào chỉ cần làm 1 động tác là tắt âm hết không, tương tự như profile của S60 vậy đó, các bác giúp nhé

vudq

Các bác cho hỏi dùng photo contact này có tắt âm cả sms không vậy, sao mình dùng nó cứ mỗi khi vào phòng họp muốn để chế độ rung là phải chuyễn qua vibrate nhưng cái âm sms vẩn còn, phải tiếp tục tắt âm ở thanh taskbar phía trên nữa, mất công quá. Có phần mềm nào chỉ cần làm 1 động tác là tắt âm hết không, tương tự như profile của S60 vậy đó, các bác giúp nhé
PhotoContacts Pro có đầy đủ hết mà bạn. Bạn vào phần Manage Profiles chọn 1 Profiles (VD đặt tên là Hop chẳng hạn) và chọn Vibrate (rung) là OK. Khi cần thì chỉ cần chuyển sang Hop là rung hết :D

buibaobach

Tôi dùng O2s-WM6 đã cài PhotoContacts ProV5.07 có vấn đề như sau cần các bác chỉ giáo:sau khi cài đặt chế độ cho PhotoContacts Pro V5.07 xong phải SR thì máy mới đáp ứng .Mong các bác chỉ cho cách khắc phục.Thank!

VUNHATVAN

Tôi dùng O2s-WM6 đã cài PhotoContacts ProV5.07 có vấn đề như sau cần các bác chỉ giáo:sau khi cài đặt chế độ cho PhotoContacts Pro V5.07 xong phải SR thì máy mới đáp ứng .Mong các bác chỉ cho cách khắc phục.Thank!

Đúng vậy, nhưng nếu bác dùng Resco Explorer thì không cần RS, chỉ cần giữ nút (x) một chút sẽ chui xuống thanh Tray là OK, không cần RS

Phần mềm náy hay quá, rất tiện dụng chỉ tiếc chưa hỗ trợ Unicode nên danh bạ tiếng Việt không hiện đủ, hi vọng bản mới hỗ trợ thì tuyệt với

Các bác cho em hỏi em cài photo contacts 5.07 vào dùng bình thường nhưng bị một số lỗi ở chữ i và chữ ê là sao vậy các bác nhĩ có bác nào biết cách chỉ dẫn cho em khắc phục với .

megia007

Các bác cho em hỏi em cài photo contacts 5.07 vào dùng bình thường nhưng bị một số lỗi ở chữ i và chữ ê là sao vậy các bác nhĩ có bác nào biết cách chỉ dẫn cho em khắc phục với .

Có vẻ như bạn đang nói đến hiển thị tiếng việt thì phải. CHo đến phiên bản này PCPro vẫn chưa hỗ trợ tiếng việt Unicode đâu.

cài fon unicode hay vietfon tốt hơn bác bởi vì máy em đang cài fon unicode nên bị lỗi ở chữ i và ê trong photo contacts 5.07 mong các bác chỉ giáo cho.

littlerain

Tôi muốn mỗi lần edit contact nó chạy vào pocket imfomant 2007 thay vì chạy vào PIM cũ của máy thì làm thể nào hả các bác

ChuHuyHoan

Well-Known Member
cài fon unicode hay vietfon tốt hơn bác bởi vì máy em đang cài fon unicode nên bị lỗi ở chữ i và ê trong photo contacts 5.07 mong các bác chỉ giáo cho.

Bạn đã cài font unicode rồi mà vẫn bị thì tại sao lại không cài nốt font kia xem có được hay không thì biết liền mà :)):)):)). Thân!!!

buibaobach

Đều như nhau cả thôi bạn ạ!

Đúng vậy, nhưng nếu bác dùng Resco Explorer thì không cần RS, chỉ cần giữ nút (x) một chút sẽ chui xuống thanh Tray là OK, không cần RS

Phần mềm náy hay quá, rất tiện dụng chỉ tiếc chưa hỗ trợ Unicode nên danh bạ tiếng Việt không hiện đủ, hi vọng bản mới hỗ trợ thì tuyệt với

Tôi tự tìm ra cách xử lý như sau (với O2s- WM6):vào Settings/System/X-Button bỏ chọn End Programs by tapping ''X'' và chọn End Programs by tapping and holding ''X'' là OK .

Last edited by a moderator: