• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHOTON WM6.5 V10 (COM3): Core 23152 (FINAL)

trungkhiem86

không bít các bác dùng thế nào mà ngày thứ 3 vẫn còn 40% pin.em dùng rom v07 thì được ngày rưỡi ,v08 được 1 ngày .mà các bác có chơi game và vào wep không? e đi công tác xa nên mọi việc đều sử dụng trên em nó hết.và mức ánh sáng đèn em để là 50%.

nguoidungnq

Xin các anh chị giúp đớ, góp ý:
Xin cho hỏi về vấn đề up room.
Sau khi up "thử" room của Bác Quang vào máy (sẽ dùng SSPL theo như hướng dẫn).
Vậy thì nếu như "bị đổi ý", muốn quay lại bản ROOM của nhà sản xuất thì có phải chỉ cần chạy file (đã được tải trên mạng từ homepage của HTC), là có thể phục hồi được bình thường như trc phải ko.
Chân thành cảm ơn.

o0oThienSuo0o

Xin các anh chị giúp đớ, góp ý:
Xin cho hỏi về vấn đề up room.
Sau khi up "thử" room của Bác Quang vào máy (sẽ dùng SSPL theo như hướng dẫn).
Vậy thì nếu như "bị đổi ý", muốn quay lại bản ROOM của nhà sản xuất thì có phải chỉ cần chạy file (đã được tải trên mạng từ homepage của HTC), là có thể phục hồi được bình thường như trc phải ko.
Chân thành cảm ơn.

Bản ROM SHIP thì cắm máy điện thoai với máy tính rồi Clik trực tiếp vào ROM là được. Không cần phải dùng SSPL.
Các bản ROM Ship ở diễn đàn đã đưa lên cả đó. Kể cả bản ROM SHIP Mới

PhamQuang

Manager
Update phiên bản V09 với đặc điểm chính:
- Thay đổi Build mới của COM3: 23140.5.3.10 (Aku 10).
- Giao diện và các chức năng không có gì thay đổi so với V08.

trungkhiem86

máy mình có thấy báo lỗi gì đâu nhưng bản v08 thì mình lại thấy lỗi và cảm ứng không nhạy.

hieuclass

sao cái ứng dụng Task Manager không đem ra ngoài được vậy, mỗi lần muốn tắt phải vào sytem rắc rối quá, sao ko để ngoài giốn phiên bản cũ y'. tại có nhiều chương trình không biết tắt sao, phải nhờ nó mới tắt đc.
Dù sao bản V9 vẫn tiện hơn bản cũ, hjhj, mấy cái Icon nhìn chưa quen, thanks anh Quang nhiều nha

nguoidungnq

Xin hãy cho comments đi, tiện hơn về điểm gì vậy?
Đang cân nhắc, đong đo để flash bản v7 (Vì nghe nhiều lời khen về bản này, nhât là tính ổn định)
Nhưng dĩ nhiên bản mới hơn phải có gì đó ngon hơn chứ. Nhưng vẫn chưa dám mạo hiểm.
Cảm Chú Quang nhều về các bản ROMs share cho cộng đồng HTC hd mini.

sao cái ứng dụng Task Manager không đem ra ngoài được vậy, mỗi lần muốn tắt phải vào sytem rắc rối quá, sao ko để ngoài giốn phiên bản cũ y'. tại có nhiều chương trình không biết tắt sao, phải nhờ nó mới tắt đc.
Dù sao bản V9 vẫn tiện hơn bản cũ, hjhj, mấy cái Icon nhìn chưa quen, thanks anh Quang nhiều nha

hieuclass

mình nói ngon hơn, là so với bản cũ, chư mình mới mua HTC đc 2 ngày ah, và đang làm quen với nó. thấy có bản V9 mới nhất nên cài, lướt web đọc được tiếng việt chạng hạn. còn bản V7 thì mình chưa cài nên ko biết nó sao nữa. mà có ai biết cách bật lại mấy cái tap cũ không, không tắt đc nó thì chiếm ram lắm

PhamQuang

Manager

Vậy là bạn chưa biết và hiểu cách dùng Task Manager trên WM6.5.3 rồi !!!
Đâu có cần vào System mới tắt ứng dụng được???
Hãy vuốt thanh bar trên nhẹ nhàng, sẽ xuất hiện popup "Notifications", trong đó sẽ thấy biểu tượng Task Manager.
Còn hỏi tại sao không đưa đc Task Manager như trước thì bạn hãy hỏi MS tại sao lại làm ra WM6.5.3 nhé !!! :D :D :D

hieuclass

ah, mình thấy nó rồi, mới xài nên chưa biết, thông cảm dùm nha. nhưng mà mình thấy HD mini này sóng yếu quá, bắt Wi-fi hơi bị yếu

ah, mình thấy nó rồi, mới xài nên chưa biết, thông cảm dùm nha. nhưng mà mình thấy HD mini này sóng yếu quá, bắt Wi-fi hơi bị yếu
Sóng và WiFi yếu là do bản Radio bạn đang dùng, bạn thử úp Ship rom nào có bản Radio cao hơn hay test từng bản rom Ship có Radio khác nhau để xem bản Radio nào cho sóng khỏe và ổn định nhất thì dùng thôi....

o0oThienSuo0o

Cách đưa Task Manager ra làm Shotcut màn hình Home và Start:

Các bạn Dùng File Exploler để vào mục Windows/system. tại đây các bạn Coppy file Task Manager và mang dán vào thư mục Windows/Start menu/Program sau đó khởi động lại máy.
Lúc này các bạn có ngay biểu tượng Task Manager khi bấm vào phím lá cờ Window. Và Các bạn có thể tạo Shotcut ra màn hình home ứng dụng Task Manager

nguoidungnq

Wow, thích chớ, tại vì cái thành HTC cũng mua có gốc gác hẳn hoi, dùng cũng khá ổn định, nên vẫn còn chưa dám 'táy máy' nhiều :)
Thành ra, còn đang hỏi tới hỏi lui, thử "lở (hay loét) mà có sự cố gì, có thể up lại bản original rom dc không, vậy đó mà.
Úp rom thì có gì mạo hiểm, dùng WM không úp rom thì coi như không biết chơi WM...

millenary

Sóng và WiFi yếu là do bản Radio bạn đang dùng, bạn thử úp Ship rom nào có bản Radio cao hơn hay test từng bản rom Ship có Radio khác nhau để xem bản Radio nào cho sóng khỏe và ổn định nhất thì dùng thôi....

ko lẽ muốn up Radio ta fai up shiproom hay sao, ko thể up nhu các dòng khác sao

atom87

Có cách nào bỏ chế độ rung khi gõ bàn phím ở các bản rom này không các bác, các bản rom ship thì bỏ được, nhưng bản rom cook e không biết chỗ nào :(

kenu97

bác vào topic trao đổi chia sẻ ....của chú Quang down cái Vibration OFF về là xong ngay thôi

bác vào topic trao đổi chia sẻ ....của chú Quang down cái Vibration OFF về là xong ngay thôi
Vấn đề này cũng đã đề cập nhiều rồi mà bạn...:(

Dùng chương trình PHM Registry Editor có kèm trong ROM đó, mở ra rồi tìm đến key sau:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\HTC\ezsip]

Thay đổi:

"VibrationEnabled"=dword:00000000

SoftReset lại máy sẽ hết rung liền....:D