• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHOTON WM6.5 V10 (COM3): Core 23152 (FINAL)

Đã up xong lên bản ROM V07 của bác Quang, lỗi ko tắt được XT9 khi gõ tiếng Việt đã được giải quyết, đang test tiếp các chức năng khác. Tuy nhiên hình như ở phiên bản này độ phân giải màn hình bị giảm đi so với bản ROM 1.36.707.3 WWE thì phải? Cảm giác hình nền và các icon thiếu mượt mà, font chữ hiển thị như có răng cưa ở các viền xung quanh. Các bác đã up lên bản V07 này có ai bị như vậy không ạ?
Độ phân giải màn hình làm sao mà giảm được bạn... Để khử răng cưa thì bạn có thể bật chế độ ClearType hay có thể cài PM ClearType Tuner nhé...

meomyh

Độ phân giải màn hình làm sao mà giảm được bạn... Để khử răng cưa thì bạn có thể bật chế độ ClearType hay có thể cài PM ClearType Tuner nhé...

Thanks bác, nhưng cũng không ăn thua bác ạ, nhìn vẫn có răng cưa và vẫn dại dại so với trước. Thấy màu sắc cũng có vẻ nhạt hơn, không biết số lượng màu có thay đổi gì không?
À, hình như có 1 lỗi nhỏ này nữa bác ạ: Em vào Settings -> System -> Screen -> Align Screen: thế là em cứ bấm tới bấm lui vào cái dấu cộng mấy chục lần vẫn chưa thấy align xong, cũng chả có cách nào để hủy bỏ để thoát ra ngoài cả vì các phím bên dưới đều bị disable hết. Cuối cùng em phải tắt màn hình bằng nút Power rồi bật lại thì mới thoát ra được. Không biết bác Quang đã biết về lỗi này chưa bác nhỉ?

Thanks bác, nhưng cũng không ăn thua bác ạ, nhìn vẫn có răng cưa và vẫn dại dại so với trước. Thấy màu sắc cũng có vẻ nhạt hơn, không biết số lượng màu có thay đổi gì không?
À, hình như có 1 lỗi nhỏ này nữa bác ạ: Em vào Settings -> System -> Screen -> Align Screen: thế là em cứ bấm tới bấm lui vào cái dấu cộng mấy chục lần vẫn chưa thấy align xong, cũng chả có cách nào để hủy bỏ để thoát ra ngoài cả vì các phím bên dưới đều bị disable hết. Cuối cùng em phải tắt màn hình bằng nút Power rồi bật lại thì mới thoát ra được. Không biết bác Quang đã biết về lỗi này chưa bác nhỉ?
Màn hình HD Mini là cảm ứng điện dung nên sẽ khó Aligin Screen hơn so với các máy sử dụng cảm ứng điện trở, mà bạn vào đó làm gì vậy ? Bạn chỉ cần chấm chính xác vào tâm dấu thập 5 lần là okie, nếu làm không được thì chọt Reset là xong...

meomyh

Từ hôm up ROM lên bản V07 của bác Quang, thỉnh thoảng máy em bị hiện tượng mất tiếng khi gọi đi hay nhận cuộc gọi (không nghe thấy người bên kia nói gì). Em tải bản vá lỗi HTC HD Mini-RUU_PHO3693_20100728 trên trang web của HTC về nhưng cứ up được 5% là máy PPC tự khởi động lại và chương trình update trên máy PC hiện thông báo lỗi: ERROR [294]: INVALID VENDER ID; This Update Utility can not be used for your PDA Phone. Please check your Update Utility.
Đây là lỗi gì các bác nhỉ? Làm sao để khắc phục hiện tượng này? Các bác cho em lời khuyên với!

Từ hôm up ROM lên bản V07 của bác Quang, thỉnh thoảng máy em bị hiện tượng mất tiếng khi gọi đi hay nhận cuộc gọi (không nghe thấy người bên kia nói gì). Em tải bản vá lỗi HTC HD Mini-RUU_PHO3693_20100728 trên trang web của HTC về nhưng cứ up được 5% là máy PPC tự khởi động lại và chương trình update trên máy PC hiện thông báo lỗi: ERROR [294]: INVALID VENDER ID; This Update Utility can not be used for your PDA Phone. Please check your Update Utility.
Đây là lỗi gì các bác nhỉ? Làm sao để khắc phục hiện tượng này? Các bác cho em lời khuyên với!
Lỗi của bạn là không đúng ID của máy. Nếu úp như úp rom thì bạn phải dùng SSPL để úp nhé.

meomyh

Lỗi của bạn là không đúng ID của máy. Nếu úp như úp rom thì bạn phải dùng SSPL để úp nhé.

Mình chỉ muốn up riêng phần vá lỗi mất tiếng này thôi, chứ up cả hệ điều hành thì mình đã up lên bản ROM V07 của bác Quang rồi!
Mình không hiểu tại sao đây là bản vá lỗi mình tải trực tiếp từ trang chủ HTC mà lại không đúng ID của máy là thế nào nhỉ? Bạn có thể giải thích rõ hơn nếu như mình dùng SSPL để up bản vá lỗi này thì phải làm thế nào không?
Cảm ơn bạn nhiều!

chaukhanhb275

Xin chào Bác PhamQuang.
Em đang dùng máy HTC HD mini, Rom version 1.07.707.1 (85429) WWE. Bác giúp em với, sao máy của em khi đang ở chế độ lock screen có tin nhắn nó chỉ kêu 1 tiềng "tèn" rất nhỏ, không có nhạc do mình đã cài đặt và cũng không rung. Khi bấm nút nguồn để sáng màn hình xem thì cũng kg thấy biểu tượng new SMS giống như biểu tượng có cuộc gọi nhở.
Nhưng khi em unlock vào màn hình home khoảng 3-5 giây sau thì nó lại báo có tin nhắn mới (lúc này có nhạc và rung).
Em đã thực hiện rất nhiều cách do Bác Anhphe076 và một số Bác khác chỉ bảo như:
1- Cài thêm ứng dụng Screen lock mới.
2- Vào Sounds & Notifications để chỉnh.
3- Vào Registry để thay đổi giá trị key của new SMS.
4- Cài thêm ứng dụng HD Setting Tool để hiệu chỉnh.
Nhưng tất cả đều không khắc phục được.
Có huynh nói do rom của em bị lỗi, em mới tiếp cận với HĐH WM thôi, nên không rỏ lắm vấn đề này có phải do lỗi rom hay không và theo Bác mình có cần up rom hay dùng cách khác để cải thiện cho tình trạng này không.
Mong Bác chỉ bảo thêm và sớm nhận được hồi âm của Bác.
Thanks Bác.

phongluuhocsinh

cChú Quang ơi cho cháu hỏi một chút. Sau khi đã up bản rom v07 của chú thì máy của cháu ko bắt dc sóng 3G nữa. Chú có thể cho cháu biết tại sao và cách khắc phục dc ko ạ?

trungkhiem86

bạn đã thử sim khác chưa?chứ bản 07 này rất ổn định đó.2g hay 3g đều rất good.

babyblackcat

Bác Quang cho cháu hỏi chút là ban đầu cháu dùng bản rom
* HTC_Asia_1.07.707.1_Radio_20100305:
Phiên bản dành cho khu vực ASIA, ngôn ngữ WWE.
- Radio: 0.63.05.05

Trong máy có sẵn font của tiếng nhật luôn . Hôm nay cháu vừa up lên bản rom v07 thì mất tiêu cái font tiếng nhật . Cháu cũng đã thử 1 số font nhưng vẫn không được . Không biết trong quá trình làm rom bác có bỏ bớt hay xóa ko ạ ? Hoặc bác hoặc bạn nào có font tiếng nhật cho máy này cho mình xin với . Thanks bác trước

trungkhiem86

đã có hướng dẫn rất tỉ mỉ ở chủ đề TOP rồi bạn nhé,bạn dùng sspl để up rom.bạn nên đọc các bài trước đi nhé đơn giản lắm up co vài phút là xong.chúc bạn thành công.

PhamQuang

Manager
Update phiên bản V08 (COM3):
- Thay đổi Build mới của COM3: 23139.5.3.9
- Chỉnh sửa hợp lý hệ thống ROM.
Cùng 1 số chỉnh sửa thay đổi ứng dụng khác.

trungkhiem86

Bản naỳ so với bản v07 có gì khác không bác? Cháu thấy bản v07 là khá ổn rồi.mà bác có cách nào tắt rung ở 5 phím cảm ứng không giúp cháu vơí và cả cái loa nữa nghe bằng tai nghe ma cũng không có bass nghe đau hết tai.giúp cháu nha cảm ơn bác nhiều.

PhamQuang

Manager
Bản naỳ so với bản v07 có gì khác không bác? Cháu thấy bản v07 là khá ổn rồi.mà bác có cách nào tắt rung ở 5 phím cảm ứng không giúp cháu vơí và cả cái loa nữa nghe bằng tai nghe ma cũng không có bass nghe đau hết tai.giúp cháu nha cảm ơn bác nhiều.

- ROM mới mà không khác thì đưa cũ lên làm gì? Cháu nên đừng hỏi các câu tương tự với các bản ROM sau nhé.
- Tắt rung 5 phím cảm ứng là 5 phím "Send", "Home"... đó phải không? Câu trả lời: không thể
- Nếu nghe bằng tai nghe, hãy sử dụng "Audio Booster" mà chỉnh Bass. nhé.

trungkhiem86

Cháu cảm ơn bác nhiều nha.mà bác ơi bác có phần mềm gì để thay đổi hình khởi động của máy không? Thay cái hình lá cờ màu da cam đó.hi cháu không biết nên mới hỏi mong bác thông cảm.

Cháu cảm ơn bác nhiều nha.mà bác ơi bác có phần mềm gì để thay đổi hình khởi động của máy không? Thay cái hình lá cờ màu da cam đó.hi cháu không biết nên mới hỏi mong bác thông cảm.
Bạn thử làm theo cách này xem: Bạn tạo một tấm hình độ phân giải 320x480 pixels, định dạng .png, đặt tên là welcomehead.128.png, sao đó bạn dùng Resco Explorer copy đè vào My Device/Windows nhé...

o0oThienSuo0o

Các bác cho hỏi có cách nào khi thay đổi Wallpaper thì chỉ mình màn hình Home thay đổi không?
Và có cách nào thay đổi riêng Wallpaper cho các Tab khác mà màn hình Home không thay đổi được không?

Lý do: Các Tab có chữ trắng như setting, Weather thì thay đổi màn hình màu sáng thì rất khó nhìn chữ. Để màn hình màu tối thì Màn hình Home lại xấu.

Các bác cho hỏi có cách nào khi thay đổi Wallpaper thì chỉ mình màn hình Home thay đổi không?
Và có cách nào thay đổi riêng Wallpaper cho các Tab khác mà màn hình Home không thay đổi được không?

Lý do: Các Tab có chữ trắng như setting, Weather thì thay đổi màn hình màu sáng thì rất khó nhìn chữ. Để màn hình màu tối thì Màn hình Home lại xấu.
Không được đâu bạn ạ. Thay đổi hết các Tabs luôn....